ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ของฝากจากพระ วิธีแก้ปวด ต่างๆ
  • เอามาฝาก สำหรับคนที่ไม่ชอบกินยาจ้า

นี่คือภูมิปัญญาของพระ อุปกรณ์ หาง่าย ทำใช้เองได้
    ไฟล์แนบ
    แก้ปวด.jpg 123K
    แท่นA.jpg 86K
    แท่นB.jpg 99K
    แท่นC.jpg 106K
    แท่นD.jpg 84K
  • ท่าที่หนึ่ง แก้ปวดเข่า

แค่ขึ้นไปยืน จะรู้สึกเลยว่า ปวดมากๆ ที่บริเวณหลังถึงน่อง
    ไฟล์แนบ
    ท่าที่12.jpg 68K
  • ท่าที่สอง แก้ปวดหลัง ปวดเอว
    ไฟล์แนบ
    ท่าที่2.jpg 116K
  • ท่าที่สามแก้ปวดหัวไหล่
    ไฟล์แนบ
    ท่าที่3.jpg 81K
  • ท่าที่สี่ แก้ปวดศรีษะ ไมเกรน
    ไฟล์แนบ
    ท่าที่4.jpg 82K
  • ท่าที่ห้า ยืนที่พื้นเพื่อคลายกล้ามเนื้อ
    ไฟล์แนบ
    ท่าที่5.jpg 98K
  • ท่าที่หก ท่าจบ

รับรองจะรู้สึกถึงความแตกต่าง ก่อนขึ้นและหลังขึ้นจ้า
    ไฟล์แนบ
    ท่าที่6.jpg 70K
  • รายละเอียด
    ไฟล์แนบ
    แท่น.jpg 90K
  • รายละเอียด
    ไฟล์แนบ
    แท่น1.jpg 67K
  • รายละเอียด ก่อนยืนแท่น
    ไฟล์แนบ
    การยืนแท่น.jpg 81K
  • วัดอยู่ที่ไหนเหรอครับป้าพร อยากลองมั่งครับ
  • ท่าอื่นพอได้แต่ท่าที่2ผมนับได้เต็มที่ไม่เกิน15แน่เดี๋ยวจะลองดูแล้วกันป้า
  • คุณอ๋อย หลวงปู่เสน วัดป่าหนองแซง อยู่ทางอีสาณจ้ะ ป้าพรไม่ได้ถามว่าจังหวัดอะไร

แต่ป้าพรไปวัดญาณฯ ที่ชลบุรี พระอาจารย์ท่านเห็นป้าพรบ่นปวดนู่นนี่ เลยยกออกมาให้ใช้

และท่านให้ถ่ายรูป เอาไปทำเองได้

นายหัวมุก มาก็ดีแล้วววววววว ถอดแบบเเลยจ้า เวลาเอาหมาไปวิ่ง เจ้าของจะได้ เอาออกมาทำ เพื่อแก้ปวด (แก้ปวดใจไม่ได้เด้อ)
  • ถ้าจะให้ดีแท่นนี้ต้องปรับได้ 3 step น่ะค่ะ เพราะชันขนาดนี้แรก ๆ ขึ้นไปอาจยืนไม่ได้ถ้าไม่มีเสาช่วย

step 1 - step 3 ความชันลดหลั่นกันไป .... สุดท้ายค่อย ๆ ยืดทุกวัน จะยืนตรงได้เลย โดยไม่ต้องมีเสาช่วยค่ะ

ไว้อัพรูปให้ดูนะคะ เพราะว่าบ้านหนูอ่ะเอาไปให้ที่โรงงานไม้ทำให้คุณแม่มายืนยืดเส้นยืดสาย
  • ภาพตามนี้ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0539.jpg 115K
    IMG_0540.jpg 111K
    IMG_0541.jpg 108K
    IMG_0542.jpg 113K
  • แรก ๆ ไม่สามารถยืนตรงได้แน่นอนถ้าไม่มีอะไรยึด

พอยืนทุกวัน ๆ โดยเริ่มจากระดับที่ 1 ก่อน แล้วจะชินสุดท้ายยืนตรงได้เลยค่ะ

จะให้แม่มายืนให้ดู แม่ไม่เอาอ่ะค่ะ
  • ป้าตัวเมียเปิดอยู่เท่ารัยคับ
    ช่วยลงรูปหน้าตรงและหันข้างให้ด้วยคับ
    ลูกหมากี่วันแล้ว
    วัคซีนครบหรือยัง
    สนจัยครับ
  • อย่างนี้ต้องรองดูแล้วครับป้า ช่วงนี้หลังไม่ค่อยดีเลย...:015: