ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากรู้ครับ
  • พอดีผมกลับบ้านมาตอน6โมงเย็นครับไม่มีคนอยู่บ้านหมาผมเฝ้าบ้านตอนมันมารับผมที่ประตูดูตรงหน้ามันเหมือนมีรอยเลือดติดตรงปากผมก็ตกใจรีบเปิดประตูเข้าไปในบ้านเดินหาว่ามันกัดอะไรไปเจอตรงหลังบ้านครับหมาหลุดเข้ามาในบ้านผมไอโอเลี้ยงกัดซะนอนเลยผมก็ตกใจมันนอนหน้าเละเลยครับแต่มันยังหายใจอยู่ผมก็เลยเอาหมาผมไปมัดรีบเอาน้ำมาทำความสะอาดเช็ดแผลทายาให้หมาที่โดนกัด หัวเป็นรูเลยครับสงสารมันกลัวมันไม่รอดเจ็บหนักเหมือนกัน ผมสงสัยว่าหมาผมทุกทีมันก็ไม่ค่อยดุเท่าไรออกจะขี้เล่นแต่ผมตกใจคราวนี้มันกัดหมาอีกตัวจนลุกไม่ได้เลยทุกทีมันกัดแมวตายผมไม่สงสัยเพราะมันโดนแมวตบหน้าตั้งแต่เด็กๆๆละ แต่ผมเลี้ยงมันมายังไม่เคยโดนหมากัดเลยครับแล้วทีนี้ถ้าหมาตัวอื่นหลุดเข้ามาในบ้านมันจะกัดอีกไหมครับ
  • ใจเย็นๆ ครับไม่ต้องรีบ นิสัยพิทบูลทุกตัวขื้นอยู่กับความเป็นผู้นําของเจ้านาย
    ถ้าอยากให้มันเชื่องเหมือน Daddy ของซีสาร์เซียนหมาก็ต้องมีเวลาคุมมันให้นิ่ง
    และเป็นระเบียบ ไม่งั้นมันก็เป็นสัตว์ที่โหดร้ายอำมหิตที่อยากโจมตีหมาตลอดไป

ดูวีดีโอนี้สิครับว่าหมาตัวนี้นิ่งสุดๆ ขนาดคนมาเล่นด้วยไม่ขยับแม้แต่กล้าวเดียว...:020:

http://www.youtube.com/watch?v=1MYBZcT9pHg&feature=related
  • ถ้าตอนที่มันกัดหมาตัวนั้น แล้ว นาย หรือ จ่าฝูง ไม่อยู่ ผมว่าไม่แปลกที่มันจะกัดครับ

ถ้าคุณอยู่ ผมว่าเปอร์เซ็นที่มันจะกัดก็น้อยกว่า ตอนคุณไม่อยู่

นิสัยสันดารพิทบูลมันเป็นนักสู้เกิดมาเพื่อฆ่าหมาด้วยกันเอง

ไม่วันใดก็วันนึง คุณ ต้องเจออยู่แล้วเป็นธรรมดาครับ นี่ คือ " อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย ครับ "

" แล้วทีนี้ถ้าหมาตัวอื่นหลุดเข้ามาในบ้านมันจะกัดอีกไหมครับ "
  • ขอบคุณครับ
  • ขอโทษนะครับ ผมขอถามหน่อยว่าต้องทำยังไงหรือมียาอะไรที่พอจะทำให้ขนมันร่วง

น้อยลงได้บ้างครับ กวาดห้องทุกวันขนมันเยอะมากเลยตามพื้น

แล้วแบบนี้มันเป็นธรรมดาหรือป่าวครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  • เจ้าของหมาตัวนี้เค้าพูดว่า"มันไม่ใช่ พิท มันคือ อเมริกันบูลลี่"ฝรั่งเค้าเข้าใจอะไรคืออะไร เลี้ยงบูลลี่หรือพิทบูลมันก็คือสิ่งที่เราชอบจริงไหม