ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิธีการเล่นกล้ามของกระผม
  • ในเมื่อเรารู้ว่าการออกกำลังในแต่ละส่วนของร่างกายต้องใช้รูปแบบไหน คราวนี้ก็มาจัดโปรแกรมเพิ่มกล้ามกันเลยใน1อาทิตย์
    วันที่1 ให้เดินลากยางก็ลากกันไป5-10mหรือใครจะเอาไกลกว่านี้ซักหน่อยก็ได้ ลาก8-10เที่ยวแต่ละเที่ยวเพิ่มน้ำหนักทุกครั้งและพักทุกเที่ยว
    วันที่2 นอน ปล่อยวิ่งเล่น
    วันที่3 เดินลากเจ้าของ ขึ้นที่สูงที่ลาดชัน หาวัดที่มีบรรไดเยอะๆ อันนี้เหมาะมาก
    วันที่4 นอน วิ่งเล่นๆเบาๆ
    วันที่5 ซ้ำวันที่1
    ที่สำคัญก็คือ ต้องสังเกตุอาการของหมาว่าไหวหรือป่าวแต่ละตัวความสามารถไม่เท่ากัน มันบอกเราไม่ได้เดี๋ยวมันช๊อคตาย
    อีกอย่าง ต้องเน้นอาหารที่มีโปรตีนเพราะมันต้องเอาไปใช้ซ่อมแซมกล้ามเนื้อที่สึกหรอ อย่าไปใจร้อนให้หมามันเล่นทุกวัน
  • :013::013:โห พี่ออม เดี๊ยว พุ่ง นี้ จะ พา อี วิ่วขึ้น เขา กบ เลย ถ้า งั้น มัน อ้วน แย่ และ :013:
  • :015::015::015::015:
  • ว่าแต่ว่า วันที่ 5 ทำอะไรครับ ไม่เห็นบอกเลย อิอิ
  • เสาร์-อาทิตย์กลับนครสวรรค์
  • :012:วันที่ 5 เขาก็บอกว่าซ้ำวันที่ 1 ก็หมายความว่าให้ทำเเบบวันที่ 1 ไง