ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชาวพิตบูลจ.จันทบุรี
  • ค่าเช่าพักคืนเท่าไรอ่ะ อยากพาแฟนไปบ้าง เมื่อครั้งร่าสุดไปวังแปรมา ไม่ใช่วังปลา.า.า.า.า.า (มีตบมุขเองด้วย) เลี่ยนบรรยากาศบ้างก็ดีนะ อยากไปจังเลย
  • 600 1500 1800 3000 ครับ ที่จริง จะเอาเต้นท์ไปกางนอนเองนะ แต่ขี้เกียจ ก็เลยพักรีสอร์ทดีกว่า ยังไม่คอนเฟิร์มว่าจะไปวันไหนนะครับ อิอิ
  • :033::033:จากใจกลุ่มลพบุรี:033::033:
    ไฟล์แนบ
    0556.gif 25K
  • สวัสดีปีใหม่ครับทุกคน ใครเล่นหวยขอให้ถูกรางวัลใหญ่
    ใครป่วยไข้ขอให้หมดไปกับปีเก่า และมีสุขภาพดีตลอดไปในปีใหม่ที่จะใกล้เข้ามา
    ใครคิดใครหวังสิ่งใดขอให้สมหวังนะครับ และขอให้ประเทศไทยมีแต่ความสุขความเจริญ
    ร่ำรวยความสุขร่ำรวยเงินทองกันถ้วนหน้านะครับ
  • หวัดดีครับทุกคนเลย 199 มีป่าวเสี่ยปอ ถ้ามีจองเลยเกินนั้นไม่ไหว

เรื่องมิตติ้งขอโทษทีครับสมาชิกพอดีลงเดือนผิด เอาเป็น 31 มิ.ย.แล้วกัน

เจ้าถิ่นนาเชยฟิตให้ดีนะ อีก2อาทิตย์เจอกัน ตอนนี้ซ้อมอยู่(คน)หมาพร้อมตลอด
    ไฟล์แนบ
    3659987423.jpg 103K
  • เย้ เห็นชาวจันท์มาเล่นที่นี่ดีใจจัง
  • ตอนนี้ไม่ได้ให้ลูกชายลากยางเลย มีงานนาเชย ลำบากเลยไม่ฟิตเลยทีนี้ ตอนนั้นว่าจะไปพระยืน พอไปแล้วเห็นสถานที่แล้วไม่ไปจะดีกว่าสรุปแล้วเลยอดให้ลูกลากยางเลย ตกลงพี่artมาวันไหนครับจะไปด้วยหุ หุ พี่ปอ ไปปะ เดี๋ยวรอพี่อาร์ทนัดวันมาก่อน
  • พระยืนอยู่ตรงไหนครับ
  • ง่ะ อยู่แถวเบญจมานุสรณ์ ครับ ที่หน้า2 อ่ะผมถ่ายรูปมาให้ดูด้วย
  • รูปxx 18+
    ไฟล์แนบ
    201012281508_156.jpg 15K
    201012281508_155.jpg 14K
    201012281507_154.jpg 13K
    201012281507_153.jpg 12K
  • 5555 นี้ครับ โฉมหน้า ของ รูป xxxx
    ไฟล์แนบ
    201012261844_152.jpg 14K
  • เคยได้ยินไหมครับ เวลาที่เอาหมามาเลี้ยงแล้วจะไม่มีลูก ขอยืนยันครับว่า ที่เค้าว่ามาจิงครับยืนยันด้วยภาพ
    ไฟล์แนบ
    201012290240_158.jpg 16K
    201012290239_157.jpg 16K
  • มันนอนขั้นกลางเลยนะมึง ตูถึงไม่มีลูกไง
  • สวนสาธารณะ พระยืน จันทบุรี (เอาให้ดูดีนิดนึง)

ขับไป ถ.สายท่าแฉลบ เรื่อย ๆ ก่อนถึงหมู่บ้าน บางกะจะ ด้าน ขวามือ ครับ
    ไฟล์แนบ
    park.jpg 50K
  • เมืองจันท์มีสวนนี้ตั้งแต่เมื่อไรหวา
    นึกว่าตรงโค้ง ที่มีพระปางห้ามแซง ก่อนถึงเขาไร่ยา ฮ่าๆๆ
  • โห ถ่ายมาซะ ซวย เลยเอ้ยไม่ช่าย สวยเลย ฝีมือดีมากๆเลยเห็นหลายรูปแล้ว ว่าจะถามนานแล้ว พี่ปอเป็นชั้งภาพหรอ เห็นแต่ละรูปสวยๆทั้งนั้นเลย
  • พี่ปอสร้างภาพนิ 555
  • พี่มาร์คพระยืนพึ่งจะสร้างเมื่อวานเย็นนี้เอง สร้างเสร็จตอน2ทุ่มกว่าๆ5555
  • อะล้อเล่นนา..
    พระยืนสร้างนานแล้วนะตั้งแต่ผม12ขวบจำได้เลยตอนนี้13ขวบเมื่อวานนี้เอง55555
  • ไปเมืองจันท์ที่ไร เหงาสุดๆ คิดถึงชีวิตในวัยเด็ก เคยวิ่งเล่นอยู่ที่นั่น
    ตอนนี้ไปคราวใดใจหาย มันเหงียบเหงาเหลือเกิน เหมือนคนต่างถิ่น
    เพื่อนฝูงเก่าๆหายไปเกือบหมด แทบไม่เหลือใครเลย
  • แล้วบ้านที่จันของพี่มาร์คอยู่แถวไหนอ่ะครับ บ้านผมอยู่แถววัดป่าคลองกุ้ง
  • เคยอยู่หลังอีสเทอร์น แล้วย้ายมาซอยศรีจันทน์ และจันทนิมิต ก่อนย้านมาอยู่ถาวรที่กรุงเทพฯครับ
  • อยู่หลายที่จังครับพี่มาร์ค งั้นวันนี้ขอสวัดดีปีใหม่เลยนะครับผม ขอให่ปีนี้ทั้งปีมีแต่สิ่งดีๆเข้ามา ทั้งเงินทอง ครอบครัว ความรัก เพื่อน ขอให้มีแต่สิ่งดีๆครับ
  • พื้นเพเดิมทำเหมืองพลอยอยู่จังหวัดตราด แล้วก็ย้ายมาเรียนหนังสือในเมือง
    ย้ายบ้านบ่อยเพราะตอนเด็กไม่ได้อยู่กับพ่อแม่ ต้องไปอาศัยบ้านคนอื่นเขาอยู่ครับ ฮิฮิฮิ
  • ชีวิตวัยเด็กก็ลำบากพอสมควรครับ ฐานะทางบ้านดี เพียงแต่ไม่ค่อยได้อยู่กับพ่อแม่
    ต้องช่วยเหลือตัวเองตลอด มีเกเรบ้างตามวัย เพราะไม่มีผู้ใหญ่คอยอบรม โชคดีที่รักดีและเรียนจบ
    วันนี้ประสบความสำเร็จ แต่ก็เพื่อนน้อยเนื่องจากย้ายที่เรียนบ่อย เพื่อนมันจึงขาดช่วง
    ทุกวันนี้ก็อาศัยได้เพื่อนเยอะขึ้นจากวงการพิตบูลนี่ละครับ

ดีใจที่เห็นชาวจันท์ในบอร์ดนี้ครับ
  • ชีวิตลำบากแต่เด็กเลยนะครับ นี้แหละคือคนสู้ชีวิต กล้าเดินทาง ผมนี้ไม่กล้าไปไหนเพราะเป็นคนติดบ้าน เมื่อวานเจอพี่ที่รู้จักเค้าชวนผมไปทำงานที่ระยองเค้าให้วันล่ะ500-600แนะ ผมยังไม่ไปเลย อยู่ที่นี้ได้เงินเดือน3800เอง ผมมันคนติดบ้าน ฮิ .ผมไม่ชอบไปไหนไกลบ้าน เคยไปอยู่ที่อืนมา2ปี ไปรับใช้ชาติมา2ปีที่สัตหีบ นี้แหละไกลบ้านที่สุดแล้ว และก็นานที่สุดด้วย5555
  • ตอนเด็กก็น้อยใจเหมือนกันนะ เพื่อนคนอื่นๆ เรียนเสร็จกลับบ้านก็ได้เจอหน้าพ่อแม่ ได้อยู่กันพร้อมหน้ากับพี่น้อง
    เราเองปิดเทอมถึงจะได้เจอกัน ช่วงปิดเทอมจึงมีความสุขที่สุด ช่วงเปิดเทอมเป็นอะไรที่เหงามาก คิดถึงบ้านทุกวัน

โตหน่อยก็เข้ามาเรียนกรุงเทพฯ จบแล้วทำงานกรุงเทพ แล้วก็ไปอยู่อเมริกาอีกห้าปี ทำงานด้วย เรียนด้วย
    สรุปชีวิตกว่าจะมีวันนี้ ต้องทำอะไรด้วยตัวเองมาตลอด ผมอยากเห็นเด็กไทย กล้าคิด กล้าทำ กล้ารับผิดชอบครับ
  • สุดยอด ซูโค้ย.ย.ย.ย.ย.ย.ย.ย เด็กไทยทุกวันนี้อยู่แต่ร้านคอมครับ ไม่รู้ว่ายังจะดีดลูกแก้วเป็นหรือเปล่า ลูกข่างเล่นเป็นไหม เล่นซ้อนหากันอยู่หรือเปล่า เด็กสมัยนี้อ่ะครับ ว่างๆก็แดกเหล้าดูดบุหรี่ แข่งรถ ตีกัน น้อยคนครับที่จะตั้งใจเรียน เพื่ออนาคต แต่ผมน่ะไม่เคยเกเรเลยนะ ยาไม่เอาเลย เมื่อก่อนเหล้าก็ไม่กิน บุหรีไม่ดูด แต่เดี๋ยวนี้ผมำงานกลางคืนเจอเหล้าทุกวันถ้าเมาแล้วบุหรีถึงจะดูด หุหุ แต่ยังเคยคุยกะเพื่อนเลยว่ว่างๆเราหาลูกข่างมาปาเล่นกันนึกถึงสมัยเด็กๆว่ะ แล้วิ้งดูหนังเรื่องแฟนฉันด้วยแล้วนี้เลยชีวิตเมื่อตอนเด็ก5555
  • วันนี้เรามาช่วยกันสร้างสังคมแห่งนี้ให้เป็นสังคมแห่งการเรียนรู้ สังคมของคนจริง สร้างสรรค์และมีจรรยาบรรณ
    ทำอะไรด้วยหลักเหตุและผล กล้าคิด กล้าทำ กล้านำเสนอ กล้าตัดสิน และกล้ารับผิดชอบกันดีกว่าครับ

เราเริ่มได้ตั้งแต่สังคมในครอบครัว สังคมที่เราอยู่ อย่ารอให้เป็นหน้าที่ของใคร หรือรอให้รัฐบาลเป็นคนทำเลย
    เพราะคณะรัฐบาลเอง ยังเต็มไปด้วยตัวอย่างที่เลว ขาดความรับผิดชอบ ไร้จรรยาบรรณ ไม่รู้จักหน้าที่ของตัวเองเลย

สส สันหลังยาว ขาดประชุมประจำ ทำสภาล่มก็บ่อยๆ ผลาญงบประมาณไปเที่ยวต่างประเทศ แต่หน้าด้านขึ้นเงินเดือนให้ตัวเอง
  • สะใจครับผม หุ หุ ว่าแต่ว่าปีใหม่ทั้งทีพี่มาร์คไม่มาเทียวจันหรอ
  • เซงเลยครับเริ้มต้นปีใหม่ดันทะเราะกะแฟนซะนี้สิ 5555 ง้อแล้ว
  • วันนี้พี่ปอไปไหนล่เนี้ย.ย.ย.ย.ย พี่ปอเดี๋ยวนี้ยังเดินนาเชยอยู่ปะ ผมไม่ได้ไปเลย มีงานเดินลำบาก
  • งานทุ่งนาเชย สนุกดี สมัยก่อนเรียกงานเหมันต์หรรษา
  • ถ้าโชคดีได้ลูกของเจ้าจูล่งของพี่ปลัดเลิศชายมาเลี้ยง ก็ขออนุญาตเข้ากลุ่มด้วยคนฮิ
  • เทศบาล
  • เมื่อวานผมไปเจอพิทบลูลายเสือกับน้องผู้ชายคนหนึ่งที่บริเวณสระน้ำทุ่งนาเชยหลังจากดูพรุเสร็จแล้ว
    ไม่รู้ว่าใช่เจ้าตัวที่อยู่ในรูปข้างบนหรือเปล่า? ว2ว8
  • ถ้าโชคดีได้ลูกของเจ้าจูล่งของพี่ปลัดเลิศชายมาเลี้ยง ก็ขออนุญาตเข้ากลุ่มด้วยคนฮิ
    ที่จริงแล้วปลัดเลิศชายเจ้าของจูล่ง แม่ของปลัดนั้นเป็นคนจันทบุรีตอนเด็กๆ เวลาปิดเทอม
    ก็เก็บพริกไทยอยู่ที่เขาวัว-พลอยแหวน พอเปิดเทอมก็ไปเรียนที่ระยองเพราะว่าพ่อเป็นคนระยอง
    ข้อมูลนี้เป็นความจริง ไม่ได้มั่วนิ่ม
  • ไม่น่าจัใช้ครับ แล้วเห็นตอนกี่โมงอ่ะครับ ฮุ ฮุ เมื่อวานไปวัดโรเผือกมา(วัดโรมัน)
  • นี้ครับภาพสวยๆลูกขายและผม แต่อยุ่สนใจผมนะครับ หุหุ
    ไฟล์แนบ
    2011-01-01 15.06.45.jpg 110K
  • รูปนี้กำลังบ่นแฟนว่าให้ร๊บๆตูปวดขลี้
    ไฟล์แนบ
    2011-01-01 15.06.56.jpg 107K
  • ไม่ไหวแล้ว
    ไฟล์แนบ
    2011-01-01 15.07.40.jpg 82K
  • บอกให้ถ่ายลูกใกล้ๆ มันแฟนผมถ่านสิ
    ไฟล์แนบ
    2011-01-01 15.07.35.jpg 87K
  • ครับลูกชายภาพข้างบนตัวนี้5เดือนตรึ่งครับ วันที่16ม.ค.นี้ก็6เดื่อนพอดี เกิดวันที่16 ก.ค 53 ครับ ลูกของปังย่า
  • ก่อนจะมาถ่ายรูปที่วัดโรมันพาลูกไปเล่นกับเจ้าไจแอ๊นมา เลยแวะมาถ่ายซะหน่อย เห็นสวยดีมากๆเลย
  • สวัสดีปีใหม่ ปี 2011 สมาชิกชาวจันทบุรี ทุกท่านนะครับ ก่อนอื่นเลย ต้องบอกว่า วันที่ 1 ไม่ได้เข้ามาเลยครับ วุ่นอยู่กับเรื่อง พาหลานเข้าประกวดนางสาวจันทบูร ก็เลยต้องเซ็ท กล้อง เซ็ท เสื้อผ้ากันยกใหญ่

ถือว่าคุ้มมาก ๆ ครับ สำหรับการเป็นพี่เลี้ยงนางงามคราวนี้ ได้มีโอกาสเข้าหลังเวที โอยยยย กำเดาจะไหล 555 นางงามเปลี่ยนเสื้อผ้าไม่แคร์สายตาผมเลยครับ กวาดไปมีแต่ O.O โอยยยย กำเดาไหลได้ไหลไปแล้ว 5555 ก็ต้องขออภัยที่มาสวัสดีปีใหม่กันช้าไปหน่อยนะครับ

อ้อ ลืมไปเรื่องนึง หากเพื่อน ๆ ชาวจันทบุรี ท่านใดว่างในวันที่ 3 มกราคมนี้ ก็ไปเชียร์หลานผมด้วยนะครับ ผู้เข้าแข่งขันเบอร์ 11 ครับ ยังไงฝากซื้อดอกไม้ ให้เป็นกำลังใจหน่อยนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0126.jpg 87K
    DSC_0257-1.jpg 90K
    DSC_0215.jpg 96K
  • โห อย่างสวยเลย มีลุ้นแน่ๆงานนี้ กี่โมงครับพี่ปอ อาจจะโดดงานไปเชียร์แปปนึงครับ ขอให้โชคดีครับ ขอบอกสวยจังฮิ
  • ก็น่าจะประมาณ 1 ทุ่ม เป็นต้นไปล่ะครับ

เซง ๆๆๆๆ ผบ. แม่งไม่อนุมัติ เลนส์ ซะที ปีนโต๊ะ ซะโดนด่าหมดแล้ว เห้ยยยยยยยยยยยยย !!!
  • :021:ตกลงพี่ยังไม่บอกผมเลยนะว่าพี่ใช่ช่างภาพปะนี้ เห็นถ่ายออกมาแต่ละรูปสวยๆงนั้นเลย
  • สู้ต่อไปครับผม ตื้อๆเข้าไว้ครับ
  • เจ๊ด โด้ !!!! มือใครวะ 555+

ผมไม่ใช่ช่างภาพครับ กล้องดิจิม่อนถูก ๆ ธรรมดา ๆ เท่านั้นเองครับ โดนบังคับให้ไปถ่ายซะด้วยซ้ำ 5555
    ไฟล์แนบ
    DSC_0117.jpg 95K