ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามคุณมาร์ค Mafia ครับ
  • ผมเลี้ยงสุนัขอยู่สองพันธุ์คือพิทบูลกับบูลด็อกครับคือว่าสนใจสินค้าอยู่สองตัวคือ weight gainer กับนมแกะ เลยอยากสอบถามเกี่ยวการนำไปใช้ประโยชน์ว่าได้หรือเปล่าครับ
    ข้อที่ 1 ผมจะนำweight gainerไปใช้กับลูกบูลด็อกอายุ 22 วัน(เริ่มหัดอาหาร)เหตุผลคือต้องการให้ลูกสุนัขอ้วนและมีรอยยับย่นเยอะๆ อยากทราบว่าเริ่มใช้ได้ตั่งแต่อายุกี่วันครับ
    ข้อที่ 2 ผมจะนำweight gainerไปใช้กับแม่สุนัขเลี้ยงนมลูกได้ไหมครับเพราะเป็นช่วงที่แม่สุนัขใช้พลังงานค่อนข้างมาก เหตุผลคือ อยากเสริมพลังงานให้กับแม่สุนัขและไม่อยากให้แม่สุนัขโทรมครับ
    ข้อที่ 3 นมแกะสามารถใช้ได้แบบเพียวๆ แบบไม่มีนมแม่(แม่สุนัขเต้านมอักเสบ)ตั้'งแต่วันที่8 ที่ลูกสุนัขลืมตาดูโลก เหตุผลคืออยากทราบว่าสามารถใช้ทดแทนนมแม่ได้ 100% หรือเปล่าครับหรือสามารถใช้ได้ตั้งแต่กี่วันขึ้นไปครับ
    ผมคิดว่ามีพื่อนสมาชิกบางที่ประสบปัญหาแบบผมสุดท้ายนี้ผมหวังว่ากระทู้ของผมคงจะเกิดประโยชน์กับพวกเารชาวรักหมาไม่มากก็น้อยครับและขอขอบคุณคุณมาร์คล่วงหน้าครับ
  • weight gainer ให้ลูกสนัขกินได้ครับ มันช่วยเรื่องการเจริญเติบโตและนำหนักตัว ให้แม่สุนัขก็ได้เช่นกันครับ
    เรื่องโต เรื่องอ้วน และให้พลังงาน ผมมั่นใจว่าช่วยได้แน่ครับ แต่เรื่องความย่นยับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะพันธุกรรมหรือเปล่า

ส่วนนมแกะ ตอนนี้ของหมดเกลี้ยงเลยครับ คงอีกนานกว่าจะนำเข้ามาอีกได้ เนื่องจากของขาดตลาดครับ