ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วย เลือดออกปาก
  • เนื่องจากเมื่อวานผมกลับมาบ้านแล้วมันดีใจมันเลยกระโดดแล้วพลาด ปากมันไปกระแทกกับประตูแล้วมีเลือดไหลออกมาทีแรกคิดว่าแค่ฟันมันอาจจะไปกระแทกกับลิ้นเพราะสักพักเลือดก็หยุด ลองเปิดปากก็ไม่เห็นเลือดเลยคิดว่าคงไม่เป็นไรแล้ว แต่วันนี้มันเล่นลูกบอลอยู่ผมสังเกตุเห็นว่าเลือดมันออกอีกแล้วจึงจับมันง้างปากดูปรากฎว่าเลือดมันไหลออกจากฟันแต่ไม่แน่ใจว่าเป็นฟันแท้รึเปล่าเพราะตอนนี้ฟันแท้มันขึ้นเกือบหมดแล้ว และบังเอิญวันนี้คลีนิคปิดเลยเป็นห่วงว่าจะเป็นอะไรมากไหม
  • น่าเป็นห่วงนะครับถ้าไหลแล้วไม่หยุดมีจากหลายสาเหตุ
    แต่ที่ผมห่วงทีสุดคืออาจเป็นผลข้างเคียงมาจากโรคพยาธิเม็ดเลือด
    หมาผมก็เคยเป็นแบบนี้ก็คิดว่าไม่เป็นไรแต่กว่าจะรู้อีกทีก็สายยังไง
    คลีนิคเปิดแล้วอยากให้พาไปหาหมอดูนะครับด้วยความเป็นห่วง