ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โถ.. โถ.. ผู้หญิง..
  • ชายคนหนึ่งรู้สึกเหนื่อยหน่ายต่อการที่ต้องไปทำงานทุกวัน

ในขณะ ที่ภรรยาของ เขาได้อยู่แต่ในบ้าน

เขาต้องการให้ภรรยารับรู้สิ่งที่เขาเจอะเจอ…จึงได้ อธิษฐานว่า

‘โอ้ พระผู้เป็นเจ้า ผมไปทำงานทุกวันๆ ละ 8 ชม

ในขณะที่ภรรยาผมได้อยู่บ้านอย่างสุขสบาย

ผมต้องการให้หล่อนได้รับรู้ว่าผมต้องเผชิญกับอะไรบ้าง

ขอพระองค์ได้โปรดอนุญาติให้ร่างกายของหล่อนสลับร่างกับของผมสัก วันหนึ่งเถิด

เอเมน’

พระองค์ผู้มีพระปัญญาเป็นเลิศ…ได้อนุมัติตาม ที่ชายคนนั้นมีความประสงค์…

อย่างแน่นอนที่สุด เช้าวันต่อมา ชายคนนั้นตื่นขึ้นมาในสภาพเป็นผู้หญิง

เขาลุกขึ้นมาทำอาหารเช้าให้คู่ชีวิตของเขา

ปลุกลูก ๆ จัดเตรียมชุดนักเรียน ป้อน อาหารเช้า

ห่อ ข้าวกลางวัน ขับรถ ไปส่งที่โรงเรียน

กลับมาบ้าน และจัดเตรียมเสื้อผ้าที่จะส่งซักแห้ง

จัดส่งไปยัง ร้านซักแห้ง ไปร้านขายของชำ

ขับรถเอาของชำที่ซื้อมาไปเก็บที่บ้าน

เขาล้างกล่องใส่อาหารแมว และอาบน้ำสุนัข

จน กระทั่งเสร็จ…ก็บ่ายโมงแล้ว

และเขา ต้องรีบจัดเตียง ซักผ้า ดูดฝุ่น กวาด และถูกพื้นห้องครัว

รีบ บึ่งไปโรงเรียนรับลูก และโต้เถียงกับพวกเขาระหว่างทาง กลับบ้าน

เตรียมนม และคุ้กกี้ และจัดการให้เด็กๆ ทำการบ้าน

จากนั้น…ตั้งโต๊ะรีดผ้า และดูทีวีขณะที่กำลังรีดผ้า

16.30 น เขาเริ่มปอกมันฝรั่ง และล้างผักเพื่อทำสลัด

เตรียมเนื้อสัตว์ และถั่วสำหรับอาหารค่ำ

หลังอาหารค่ำ เขาล้างครัว เปิดเครื่องล้างจาน พับเสื้อผ้า อาบน้ำลูกๆ และส่งพวกเขาเข้านอน

เขารู้สึก อ่อนเพลีย แต่ถึงกระนั้นงานบ้านประจำวันก็ยังไม่เสร็จ เขาจึงเข้านอนแล้วก็…

(sensor)

เช้า วันรุ่งขึ้น เขาตื่นขึ้น และคุกเข่าข้างเตียงในทันที

พร้อมกล่าวว่าโอ้พระเจ้า ผมไม่รู้ว่าผมกำลังคิดอะไรอยู่

ผมเข้าใจผิดมากมาย ที่อิจฉาภรรยาของผมที่หล่อนสามารถอยู่บ้านได้ทั้งวัน

ได้โปรดเถิด ได้โปรดให้เราได้กลับสู่สภาพเดิมด้วยเถิด เอเมน

พระองค์ผู้มีพระปัญญาล้ำเลิศกล่าวตอบว่า

เจ้าลูก ชายเอ๋ย… เรารู้สึกว่าเจ้าได้เรียนรู้บทเรียนของเจ้า

และเราก็ยินดีที่จะเปลี่ยนสิ่ง ต่างๆ ให้กลับสู่สภาพเดิม

แต่อย่างไรก็ตาม… เจ้าจะต้องรอไปอีก 9 เดือน

เจ้าตั้งครรภ์เมื่อคืนนี้เสียแล้ว…

...

...
  • :o012: แม่จ้าวตั้งท้องต้องรออีก 9 เดือน เวลาสลับร่างไม่บรรยยายหรอครับว่า รู้สึกเหมือนกันหรือปล่าว 555+:o063:
  • มันเป็น เรื่องขำ ที่ชวนให้คิดน่ะครับ

ที่จริง ผู้หญิง โดยธรรมชาติ จะละเอียดอ่อน

บางครั้งผู้ชายจะมองโดยไม่พิจารณา

งานที่ผู้หญิงทำ ถึงมันจะเล็กน้อย แต่มันเป็นสิ่งที่สำคัญมาก

ไม่มีเค้า เราก้อ ... เหมือนกัน

ว่าง ๆ ก้อ ป้อนกำลังใจให้ด้วยนะ...

หลาย ๆ ครั้งที่เค้าเหนื่อยมากกว่าเราอีก

...

...
  • >>:m102: แล้วเวลาเข้าห้องนํ้าจะเป็นอย่างนี้ ป่าว..!!! http://www.youtube.com/watch?v=McgBha2Qx4c&p=E5D464B9B8128346&playnext=1&index=3
  • สมน้ำหน้า 555
  • :o045::o045::o045:ผู้หญิงไม่ใช่ ART ตัวแม่อย่างที่คิด อิอิ
  • น่าสงสารคนที่บ้านผมเหมือนกัน เวลาทำงานบ้านเเล้ว สภาพโทรมเหมือนใน โฆษณาน้ำยาถูพื้นเลยครับ
    เเต่งานออกมาเเล้วสะอาดมากครับ ยกนิ้วให้ (ผมช่วยทำอย่างอื่นนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่ช่วยครับ)
    ช่วยไรได้ช่วยเถอะครับ

ปล.ขอบคุณเจ้าของกะทู้ครับ เครียดงานอ่านเเล้วหายเครียดครับ