ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ป๋ามาร์คและพี่ๆช่วยพิจารณาด้วย
  • คือว่า ตอนนี้มีผู้เลี้ยงพิทบูลรวมกลุ่มกัน มากมายเกือบทุกจังหวัด
    ทำให้มีการจัดกิจกรรมต่างๆมากขึ้น ซึ่งส่วนใหญ่จัดในวันอาทิตย์

เพื่ออนาคตผมว่าน่าจะทำปฏิทินกิจกรรม
    เหมือนตารางงานประกวดสุนัขของสมาคมฯ
    อะไรทำนองนั้น เอาไว้ซักมุมในบอร์ด

เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์งาน และป้องกันการจัดงานชนกันในพื้นที่ใกล้เคียง
    ใครพร้อมกำหนดวันก่อนก็แจ้งวันลงในตาราง
    ไม่งั้นพอกระทู้ตกหน้าก็ต้องมาตั้งกันใหม่เกือบทุกวัน ( เกรงใจครับ )

ถ้าใครจะจัดงานก็เข้ามาดูว่าวันไหนยังว่าง
    จะได้ป้องกันการจัดงานตรงกันในพื้นที่ใกล้เคียงด้วยครับ

ข้อมูลในตาราง ก็อาจจะมีแค่เล็กน้อยพอเข้าใจ เช่น วันที่_ชื่อกลุ่ม_สถานที่_เวลา_เบอร์ติดต่อ
    ผมว่าแต่ละปีทั้งประเทศ ต้องมีไม่ต่ำกว่า 50 งานแน่ๆ

ไม่ทราบว่าพี่ๆเพื่อนๆ มีความคิดเห็นอย่างไร
    ถ้าผิดพลาดยังไง ขออภัยด้วย ขอบคุณครับ..
    ไฟล์แนบ
    022.jpg 44K
  • แค่เสนอแนะนะครับ
    ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ เห็นเป็นยังไง ดีหรือไม่ดี
  • สวัสดีคับ

ผมว่าเห็นด้วยคร้าบ

งานนี้ชนกันเลยคร้าบ

ต้องขออภัยด้วยคับ

กลุ่มพิทบลูคลองลาน เริ่มงาน ครั้งที่ 1 คับ
  • ไม่เป็นไรครับ ขอให้จัดกันเยอะๆเหอะ (เมา)มันส์ดี
    เกิดแล้วต้องหาทางแก้ไขครับ เพื่ออนาคต
    ทุกกลุ่มก็อาจจะเจอปัญหาได้ ก็ต้องแก้ไขกันไป
    ว่าแล้วก็เลยอดไปเที่ยวกำแพงเพชรเลย เสียดายจัง
  • ถ้าผ่านมาทางตะพานหิน แวะมาทักทายกันบ้างนะครับ
  • เห็น ด้วย ครับ

.................

ได้ รู้ ว่า มี พี่ น้อง เรา จัดงาน ที่ไหน กัน บ้าง.........555+

ดีครับ
    ไฟล์แนบ
    A22719.jpg 77K
  • เห็นด้วยนะพี่เติ้ล การจัดตารางงานล่วงหน้านะ จะได้วางแผนงานทุก...555+
    ไฟล์แนบ
    116.jpg 40K
  • ยกเว้นบางงานที่จัดโดยกลุ่มที่ไม่ถูกกันนะจ๊ะ ^_^ เพราะว่าไม่สามารถจะหลีกเลี่ยงไม่ให้ชนกันม่ายด้าย บางทีการกำหนดเป็นปฏิทินก็อาจทำให้บางกลุ่มบางคนเจตนาจัดานชนกันเพื่อวัดขุมกำลังหรือโชว์พาว็ด้าน๊าจริงมั๊ยจ๊ะตัวเอง จุ๊ฟๆๆ

จากผีตนนึงที่สิงอยู่ในบอร์ดนี้มานานนนนนนนน มากแระ แฮะๆๆ(ซี๊ดส์...น้ำลายไหลสามหยด)
  • ขอโทดที คีย์บอร์ดมันห่วยปายหน่อย (-_-') คนพิมพ์ก็แก่แว้วววว หูตาก็ฝ้าฟาง

ขอแก้ไขประโยคที่ว่า "เจตนาจัดานชนกันเพื่อวัดขุมกำลังหรือโชว์พาว็ด้าน๊า" มาเป็น "เจตนาจัดงานชนกันเพื่อวัดขุมกำลังหรือโชว์พาวก็ด้ายน๊า"

จากผีเจ้าเก่าตนเดิมจ้า 5555
  • ก็เป็นไอเดียทีดี จะลองเสนอเว็บมาสเตอร์ดูนะครับ:006::006::006:

มองในแง่ดี มีคนจัดงานเยอะๆ วงการมันก็คึกคัก คนดูก็สนุก
    ส่วนเรื่องเจตนาจัดงานชนกัน คงไม่หรอกครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เป็นงานประเภทเดียวกัน
    จากที่ผ่านๆมา ในกลุ่มพวกเรา หากใครกำลังจะมีงานพวกเราก็หลบให้ตลอด
    รอให้งานเขาจบเราก็ค่อยโปรโมทงานของเรา ทะยอยๆ จัด งานมันจะได้มีต่อเนื่องทั้งปี:063::063::063:

แต่ไอ่ความขัดแย้ง ก็เขี่ยกันไปเขี่ยกันมาเป็นปกติครับ แต่ว่ามันเป็นเรื่องของแต่ละบุคคล คงจบยาก
    ต่างฝ่ายต่างก็มีกลุ่มของตัวเองชัดเจน อันนี้ถือเป็นสันดานส่วนตัวของแต่ละคนครับ คนยิ่งแก่ยิ่งแก้ยาก มองเป็นเรื่องขำๆ ก็แก้เซ็งได้ ฮ่าๆๆ :030:
    ปากบอกว่าหยุด แต่มีจังหวะก็เสียบกันทู๊กที มรึงเสียบกรู กรูก็สวนกลับ ใครนิ่งเฉยตลอดก็คงเป็นคนบ้า ไร้ความรู้สึก
    เจอบางประโยคโดนเอาขี้ป้าย เป็นใครมันก็ปรี๊ด ว่าจะไม่สวนก็อดไม่ได้ ยิ่งพักหลังนี่แมร่งตอดตลอด :016:
    หากวันหลังมีคนส่งมาให้อีก จะก๊อปเอาคำพูดมันมาให้ดูครับ กรูผิดตลอด แมร่งดีอยู่คนเดียว โธ่ไอ่หัวจวย ฮา............... :030::030::030:
  • เห็นด้วยครับ
  • เห็นด้วย 1เสียง
  • :o001:เห็นด้วยอีกคนครับ (:o045:พิมพ์นิ่มๆแต่บาดลึก:o061: ตอดตลอดตอดทุกเรื่อง:o012:)
  • ไม่แน่นะ ตอนนี้เว็บมาสเตอร์ของเราอาจจะกำลังออกแบบอะไรใหม่ๆมาให้พวกเราเล่นกันอีกเช่นเคย
    ใจเย็นอีกนิดครับ

ขอบคุณสำหรับไอเดียดีๆแบบนี้ครับ
    :039::039::039::039::039::039::039::039::039::039::039:

และขออภัย ที่พูดเรื่องเขี่ยระหว่างกลุ่ม พอดีอ่านที่คุณ Ghost เขียนถึงการโชว์พาวด้วย ก็ขอระบายหน่อยนะครับ
    (ยอมรับว่าได้ยินคำพูดของใครบางคนแล้วควันออกหู)

เนื่องจากมีคนเขาแซวหาว่าผมฝึกหมาลากไม่เป็น ผมจะลากในกระดาษหรือลากในอ่างมันก็เรื่องผม ไม่รู้ว่ามันหนักกะบาลใครตรงไหน
    อะไรที่ดิสเครดิสผมได้ ตอดนิดตอดหน่อยก็เอา ไม่รู้จะแค้นอะไรหนักหนาเว๊ยยยย

มันน่ารำคาญจริงๆ ผมก็นึกว่างเรื่องมันจบไปแล้ว หนอยแน่ ดันมาหาว่าข้อยฝึกหมาไม่เป็น
    โธ่ บักหำ ข้าว่าไทเกอร์เป็นหมาที่ฉลาดอันดับต้นๆของเมืองไทยแล้วเว๊ยยย
    หากตูไม่ฝึกมัน มันจะฉลาดแบบนั้นรึ จะโปรโมทอะไรก็โปรโมทไป จะโม้อะไรก็โม้ไป แต่อย่าทะลึ่ง
    ผมพูดแบบนี้ใครร้อนขึ้นมาก็ถือว่ายอมรับว่าเป็นคนทำก็แล้วกัน เพราะไม่ได้ระบุชื่อ ใครมีพฤติกรรมแบบนี้ก็รับไปนะครับ

ไม่อยากจะคุยวะ อย่าว่าแต่ฝึกลากน้ำหนักเลย ฝึกเชื่อฟัง นั่ง นอน หมอบ คอย สั่งกัด สั่งปล่อย ใน นอกสายจูง
    วิ่งนอกสายจูงฝ่ากลางดงหมาจร วิ่งชิด วิ่งห่าง วิ่งนำ วิ่งเคียง เบสิคแบบนี้ทำได้หมด เพราะมันเบสิคพื้นๆ
    ขั้นแอดวานซ์ สั่งให้กินข้าวได้สั่งให้หยุดได้ ขึ้นเครื่องวิ่งไม่ต้องล๊อคโซ่ ขึ้นเองลงเอง สั่งว่ายน้ำ ขึ้นจากน้ำ เก็บของ
    ทำงานอยู่ชั้นสองสั่งให้วิ่งไปดูเวลามีใครมาหา มีคนมาเห่าเรียก ไม่มีใครมาวิ่งกลับมานอนประจำที่ ฯลฯ
    เหล่านี้ล้วนยากกว่าฝึกลากเยอะ แค่เอาหมามาทำท่าลากเฉยๆคุยฟุ้งเป็นปี 500 โลไม่รู้ผ่านหรือเปล่า
    ถ้านิ้วมันยาวกว่านี้จะฝึกแมร่งตอบกระทู้ให้ดูเลยจะได้หายสงสัย
    เอาเป้นว่าแซวมากๆระวังเจอขี้หมายัดปากนะเว๊ยยยย :016:

ขอดื่ม ไวน์แดงน่มๆแก้วนี้ แด่เจ้ากรรมนายเวนทุกตน ขอจงเลิกยุ่งกับชีวิตผมได้แล้ว :043:
  • แด่ ผีเคี้ยวหมาก 1 ตน:o049: