ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอปรึกษาหน่อยครับพี่ๆน้องๆสุนัขท้องเสียมีเลือดด้วยครับ!
  • คือผมเลี้ยงมาก็เกือบจะ1ปีแล้วซึ่งไม่เคยมีอาการไม่สบายหรือป่วยให้เราต้องคิดมากหรือกังวนใจเลย
    แต่พอมาเมื่อมีปัญหาท้องเสียเมื่อ2-3วันมาเนี่ยแล้วเมื่อกี้ผมออกไปดูก็เห็นว่าหมาผมถ่ายออกมามีเลือดออกมาด้วยค่อนข้างเยอะพอสมควรผมก็ งง อ่าวทำไมเป็นแบบนี้ซึ่งตัวผมเองไม่เคยให้หมาผมกินอะไรมั่วเลยพยายามระวังไม่เห็นไปเลียของที่อยู่ตรงพื้นตลอด
    ผมขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
  • ผมลืมไปมีอีกนิดคือตัวผมกับที่บ้านเนี่ยสงสัยมาจะมีใครเอาอะไรโยนเข้ามาให้มันกินหรือป่าว คือผมสังเกตุข้างบ้านผมเวลาเค้าเอามอไซด์ออกมาผมจะรีบวิ่งไปเห่าแล้วก็เห่าไม่หยุดแล้วก็เห่าแค่คนเดียวด้วยเดินผ่านหน้าบ้านไม่ได้เลยหมาผมเอาล่ะวิ่งไปเห่าแบบสุดๆคือท่อไอเสียรถเค้าเสียงดังมากทั้งซอยนี้จะรู้กันดีทั้งที่เค้าก็เป็นคนทำงานและอายุก็เยอะแต่ทำเพื่ออะไรผม งง เวลาหมาผมเห่าเค้าจะไม่พอใจมากผมยืนดูและบ้านผมส่วนใหญ่ก็พ่อกับแม่อยู่ผมไปเรียนกับมาก็1-2ทุ่มแล้วก็ไม่เห็นมีไรแต่เมื่อ2-3วันมาเนี่ยไม่มีใครอยู่บ้านเลยเกิดเรื่องเลยท้องเสียมีเลือดออกมาด้วยแต่เราไม่เห็นกับตาเราพูดอะไรไม่ได้
  • พาไปหาหมอเถอะครับ แล้วคืนนี้ลองสังเกคุอาการต่อไป
  • ขอให้หายไวๆครับ สงสาร
  • ขอบคุณมากทุกท่านครับ แก้นิดหมาของผมเห่าไม่ใช่ผมเห่า

ขอบคุณครับ
  • รีบพาไปหาหมอเลย กลัวว่าจะเป็นลำไส้อักเสบ นี่ทรุดเร็วมาก ระวังดีๆเลยคับ
  • แทนที่จะรีบเอาหมาไปหาหมอ กลับมานั่งคิดว่าใครทำ ทำเพราะอะไร บ้างที่ข้างบ้านคุณ
    อาจจะไม่ได้ทำอะไรเลยก็ได้แต่น้ำที่กินอาจไม่สะอาดก็ได้ คิดนอกกรอบไปหรือปล่าวครับ อย่ามองแตว่าคนอื่นไม่ดี
  • ไดเซ็นโต้