ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำหนังคลาสสิกครับ เกี่ยวกับสุนัขครับ
  • "บ้านเล็กในป่าใหญ่" (The Wilderness Family) เคยดูสมัยเด็กๆครับ จำได้ว่าสนุกมากเป็นเรื่องราวการผจญภัยของครอบครัวหนึ่งที่ย้ายเข้าไปอยู่ในป่า กับสุนัขของพวกเขา และได้เจอกับสัตว์ต่างๆมากมาย ประทับใจกับสุนัขตัวนี้ที่ได้ช่วยครอบครัวนี้ไว้หลายครั้ง และเป็นแรงบันดาลใจในการเลี้ยงสุนัขของผมใครเคยดูบ้างครับ ตามดูตัวอย่างได้ตามลิงค์นี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=DaLjx3zaKGk
    ไฟล์แนบ
    wilderness.jpg 75K
  • :006::063::006:เคยดูตอนเด็กๆ สุดยอดเลยครับ อีกเรื่องถ้าจำไม่ผิด ก็ Old Yellow หมาสีครีมออกเหลืองตัวใหญ่ใจถึง ปกป้องเจ้านายทุกคน ลุยกับฝูงหมูป่าเกือบตาย สุดท้ายตายเพราะกัดกับหมาป่า โชคร้ายติดเชื้อหมาบ้ามาจากการต่อสู้ เจ้าของเลยต้องยิงมันด้วยตัวเอง.
  • เป็นหนังที่ชอบมากครับ ไม่รู้จะหาซื้อดีวีดีได้ที่ไหน
  • ผมมี boxset เลยอ่ะ 3 ภาค DVD5 Master zone 3 ใครเอาบอกนะ เดี๋ยวเอาแผ่นผีให้ ฮา ๆๆๆ มีค่าใช้จ่าย ส่งไปรษณีย์นิสหน่อย

รายละเอียดเพิ่มเติม

Boxset ชุดนี้ประกอบด้วย
    1. The Adventures of the Wilderness Family (1975)
    2. The Further Adventures of the Wilderness Family (1978)
    3. Mountain Family Robinson (1979)

The Adventure Of The Wilderness Family
    เรื่องราวสุดมหัศจรรย์ของครอบครัวโรบินสันที่ตัดสินใจหันหลังให้กับเมืองที่ แสนวุ่นวาย มุ่งหน้าสู่ธรรมชาติ แม้ว่าจะเจอความยากลำบากในการปรับตัวบ้าง แต่สิ่งที่พวกเขาได้รับมันมีค่ามากกว่านั้น เตรียมพบกับเรื่องราวการผจญภัยอันแสนตื่นเต้นกับครอบครัวโรบินสัน ที่จะทำให้คุณสนุกไปกับพวกเขา

The Adventure Of ThefWilderness Family 2
    สานต่อความมหัศจรรย์จากภาคที่แล้ว ครอบครัวโรบินสัน ต้องผจญภัยกับธรรมชาติที่แปรปรวนอีกครั้ง พวกเขาจะหาทางรอดจากภัยธรรมชาติครั้งนี้ได้หรือไม่ โปรดติดตามภาคต่อที่สมบูรณ์แบบของครอบครัวโรบินสันกับการผจญภัยในป่าใหญ่ที่ อมตะมิรู้ลืม

Mountain Family Robinson
    ภาพยนตร์ที่คุณจะต้องจดจำในความคลาสสิค และ.ถูกกล่าวขานให้เป็นภาพยนตร์ที่เหมาะสำหรับทุกเพศทุกวัย ซึ่งกล่าวถึงเรื่องการผจญภัยในป่าอันกว้างใหญ่ของครอบครัวโรบินสัน ที่จะนำผู้ชมทุกคนไปสัมผัสโลกที่พวกคุณอาจจะไม่มีวันได้พบเห็นในชีวิตของ คุณ!
  • ส่งมาเลย เอาหนังเรื่องจ๊อคมาให้ด้วย เอาเป็นดีวีดีนะ วีซีดีที่มีอยู่ เจ้งแล้ว เก็บนานจัด
    ที่อยู่ตามข้างถุงอาหารหมาเลยท่าน ขอบคุณล่วงหน้า ค่าส่งวันไหนแวะไปจันท์จะเอาไปมอบ ฮ่าๆๆ
  • ขอด้วยคนได้ไหมคะ เกิดไม่ทันแต่อยากดูอะค่ะ :015:
  • ครับ ผมก็อยากได้ครับ vcd หรือ dvd ก็ได้ครับ เท่ารัยโทรบอกได้ไหมครับ 088-4378699 กอล์ฟ
  • 5555 ได้คร้าบ Jock หมาฮีโร่ หาไม่ได้เลยคร้าบบ แหมม มันคลาสสิกไปปะคับพี่

@angie ได้คร้าบ
  • เป็นหนังเกี่ยวกับหมา สแตฟฟอร์ด ไชน์ เทอร์เรีย หมานักสู้ในยุคแรกๆ เรื่องจ๊อก อะไรสักอย่างนี่ละ เคยไรท์แจก แต่ตอนนี้แผ่นเสียแล้ว
  • :022:เสียดายจัง ผมสั่งซื้อทางเน็ตแล้ว น่าจะได้ของวันนี้แหละครับ หาตั้งนานเพราะจำชื่อเรื่องไม่ได้

http://www.weclub2u.com/product-th-600745-2927868-Adventures+Of+The+Wilderness+Family+The+Trilogy+++%E0%B8%9A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%87%E0%B8%81%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%8D%E0%B9%88++(3+DVD)+%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2+%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2.html
  • ค่าส่ง ค่าเสียหายยังไงแจ้งไว้พร้อมเบอร์ติดต่อเลยค่ะเด๋วปุ๊จะจัดการให้ค่ะอิอิขอบคุณค่ะ:019:
  • ค่าเสียหาย 70 บาท รวมส่งพัสดุแบบลงทะเบียนนะจ๊ะ แจ้งที่อยู่มาที่ lionink@hotmail.com ก็ได้จ้า