ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Red nose เชียงใหม่
  • เกิดวันศุกร์ที่ 29 ตุลาคม 2553 ผู้ 5 เมีย 1 สนใจติดต่อที่ 086-911-5230 ราคา 7,000-8,000 บาท อายุได้ 14 วันพอดี
    ไฟล์แนบ
    P1010188 (WinCE).JPG 12K
    P1010162 (WinCE).JPG 14K
    P1010155 (Small) (WinCE).JPG 12K
    P1010061 (Small) (WinCE).JPG 19K
    IMG_0269 (WinCE).jpg 17K
  • M1
    ไฟล์แนบ
    P1010195 (WinCE).JPG 14K
    P1010181 (WinCE).JPG 12K
    P1010207 (Small) (WinCE).JPG 11K
  • M2
    ไฟล์แนบ
    P1010193 (WinCE).JPG 13K
    P1010183 (WinCE).JPG 11K
  • M3
    ไฟล์แนบ
    P1010192 (WinCE).JPG 12K
    P1010180 (WinCE).JPG 12K
  • M4 หน้าคล้ายกับM2สีต่างกันเล็กน้อย
    ไฟล์แนบ
    P1010203 (WinCE).JPG 12K
    P1010215 (WinCE).JPG 13K
  • M5 ลายแฟนซี
    ไฟล์แนบ
    P1010214 (WinCE).JPG 13K
  • F1 ขอขอบคุณเจ้าของพื้นที่ ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
    ไฟล์แนบ
    P1010187 (Small) (WinCE).JPG 12K
    P1010198 (WinCE).JPG 10K
    P1010175 (WinCE).JPG 12K
  • ราคาไม่แรงไปเหรอครับ
    ขอดูรูปพ่อกับแม่ด้านข้างหน่อยครับ
    ถ้าราคานี้มี ใบเพด ก็ โอเคครับ
  • แรงไปครับ ไม่ใช่ว่าเห็นคนอื่นขายกัน 7-8 พัน แล้วเราจะขายแบบนั้นใด้นะครับ อย่าเห็นคนในนี้ควายขนาดนั้นนะครับไม่ใช่ว่าจะเข้ามาเอาแต่เงิน คนที่ขายราคานี้ พ่อแม่ หมาต้องสวยจริงๆนะครับหมาต้องสภาพสวยกว่านี้นะครับ ไม่ใช่เห็นเป็นเรดโน๊ต แล้วจะมาบ้าขาย7-8พัน
    เอาพอหอมปากหอมคอพอครับ ไอ้เหี้ยขายหมดนี้ใด้เกือบแสนเลยนะเนี้ย อย่าใจหมาขนาดนั้นครับ ราคาสนตีนนี้คนซื้อมีเงินยังไม่พอต้องมีเขาอยู่บนหัวด้วยนะครับ
  • ตอนเด็กแบบนี้แหละ พอโตไปก็ดู พ่อ แม่ มัน แล้ว กัน ดูในรูปเอา ไม่หนีไปไหนหลอก เหมือนพ่อ แม่ มันอะแหละ
  • อยู่ส่วนไหนของเชียงใหม่ครับ
    ผมว่าสัก 3,000 จะไปไวกว่านะครับ
    แต่ถ้ามี ใบเพ็ด อย่างน้าผีข้างบนว่า
    7,000-8,000 ก็น่าจะขายได้ครับ
    ถ้าไม่มี ใบเพ็ด ราคานี้คงลำบากหน่อยครับ
  • ขอชี้แจงคุณผีที่ 1 และ 4 เรดโนสไม่มีใบเพตนะครับ เพราะว่าเรดโนสเป็นลักษณะของยีนด้อย ผมอยู่บ้านต้นขามหลังสถานีรถไฟ คุณผีที่4จะมาเยี่ยมชมได้นะครับยินดีต้อนรับเสมอ
  • พี่คับเด๋ววันนี้อาจจะเข้าไปดูลูกหมานะครับ พอดีสนใจราคาลงได้อีกไหม
  • "แรงไปครับ ไม่ใช่ว่าเห็นคนอื่นขายกัน 7-8 พัน แล้วเราจะขายแบบนั้นใด้นะครับ อย่าเห็นคนในนี้ควายขนาดนั้นนะครับไม่ใช่ว่าจะเข้ามาเอาแต่เงิน คนที่ขายราคานี้ พ่อแม่ หมาต้องสวยจริงๆนะครับหมาต้องสภาพสวยกว่านี้นะครับ ไม่ใช่เห็นเป็นเรดโน๊ต แล้วจะมาบ้าขาย7-8พัน
    เอาพอหอมปากหอมคอพอครับ ไอ้เหี้ยขายหมดนี้ใด้เกือบแสนเลยนะเนี้ย อย่าใจหมาขนาดนั้นครับ ราคาสนตีนนี้คนซื้อมีเงินยังไม่พอต้องมีเขาอยู่บนหัวด้วยนะครับ"
    ผีที่ว่าเค้า มึงอยู่ป่าช้าไหนวะดุชิบหาย มึงไม่ให้โอกาศเค้าหน่อยละหมาเพิ่ง15วันเอง
    กูเห็นพ่อแม่แย่กว่านี้แม่งยังขายหมื่นกว่า ก็ยังแห่กันไปซื้อ กูว่ามึงใจกว้างๆหน่อย
  • ไอ้เหี้ยหลอกขายหมดนี้เกือบแสนเลยนะไอ้เหี้ย มึงจะเอากันรวยเลยเหลอไอ้เหี้ยคนใจกว้างต้องแบ่งขายแบบไม่แพงให้เพื่อนให้น้องที่อยากเลี้ยงเขามีโอกาศซื้อใด้ไอ้เหี้ย มึงนั่นแหละที่ใจแคบอะใจกว้างนิดนึงไอ้ผีตัวบน ท่าราคา3-4พันป่านนี้กระทู้มึงฮอตแย่แล้วเชื่อกู
  • ใบเพ็ด มรึงจะไปเอากันที่ไหนว่ะ หมาแดง พูดกันจัง สมาคมในไทยหากมันออกให้ได้ก็ควายแล้ว
    หากเอาใบเพ็ดนอกของ UKC ก็ใบละ 1,500 สิบตัวก็หมื่นห้า ฝรั่งขายกระดาษรวยเลย สิบแผ่นหมื่นห้า

อย่าดูถูกหมาแดงกันนักเลย ตัวละสามพัน มันไม่ไร้ค่าไปหน่อยหรือ เช็ดเป็ด
    ใครบรีดพิตบูลมาขายราคานี้ อย่าทำเลย มันจะทำให้พิตบูลกลายเป็นหมาไร้ค่า
    การมีเศษกระดาษ ก็ไม่ใช่การการันตรีว่าหมาดีไม่ดี หมาห่วยๆมีเพดดีกรีให้ฟรียังไม่เอา

ทนมานานแล้ว ไอ้สันดาน อเมริกัน พิตบูลนะเว๊ย ไม่ใช่เศษหมา อย่าดูถูกหมาแดงจนไร้ค่า
    หมามีเพดทุกตัวให้ราคาเป็นแสนด้วย ทนมันได้เกินห้านาทีหรือเปล่าว่ะ
    อะไรคือคุณค่าหมาพิตบูล ไปศึกษามาใหม่แล้วค่อยพูดนะครับ
  • กรูไม่ได้รู้จักกับเจ้าของหมาคอกนี้ แต่กรูไม่ต้องการให้ใครมาดูถูกหมาพิตบูลสายเลือดแท้

หากมรึงรักพิตบูลจริงๆ เขาขายได้เป็นแสนพวกมรึงควรดีใจ ไอ้ส้นตรีน
    หากขายหมาพิตบูลยกครอกได้เงินแค่สามหมื่น มรึงควรทุกข์ใจ จำใส่กระลาหัวไว้
    มรึงเข้าใจ และรู้จักพิตบูลจริงๆหรือเปล่า หรือว่าแค่เห่อตามกระแส

และอย่าเสือกดูถูกหมาพิตบูลสไตลนี้อีก กรูไม่ชอบ
  • ผมทนให้ใครดูถูก อเมริกันพิตบูล มากเกินไปกว่านี้ไม่ได้แล้ว
    อย่าให้เศษกระดาษเช็ดตูดมาทำลายคุณค่าที่แท้จริงของหมาพิตบูล
    ผมรับไม่ได้หากหมาพิตบูลราคาเพียง 3 พันบาท มันทุเรศเกินไป
    หากใครอยากเลี้ยงหมาพิตบูลแล้วมีปัญญาแค่นี้ อย่าเลี้ยงเลยครับ
    เพราะถ้าไปกัดใครตาย จะมีปัญญาชดใช้ค่าเสียหายเขาหรือเปล่า
    และหมาป่วยมีปัญญาพาไปหาหมอหรือเปล่า คงไม่พ้นทิ้งหมาอีก
    และโปรดไปไกลๆไอ้ผีส้นตรีน รู้ไม่จริงเกี่ยวกับพิตบูล อย่าเสือกมาพล่ามอีก

และถึงคุณเจ้าของหมา หากคุณรักหมาพิตบูลจริงๆ และอยากจะบรีดหมาพิตบูลขาย
    ก็อย่าให้ใครดูถูกเราได้ครับ จงมั่นใจในสิ่งที่ตัวเองทำ คุณค่าของหมามันขึ้นอยู่กับคุณค่าของเจ้าของด้วยครับ
    คุณจะทำให้หมาคุณราคาแค่ สามพัน แปดพัน หรือสามหมื่น มันก็อยู่ที่ใจคุณเอง

ในฐานะคนรักพิตบูลจากใจจริง ผมคงแนะนำได้เพียงเท่านี้ครับ
  • หมาสวย หนาตั้งแต่ยังไม่ลืมตาเลย

เอาใจช่วยครับ เดี๋ยวก็หมดเอง
  • ที่ผมไม่ตอบโต้ ไม่ใช่ว่าผมไม่ได้ปกป้องพิตบูล แต่ผมต้องการให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ ขอบคุณท่านMafiaที่ให้คำแนะนำ
  • เด็กๆน่ารักกันทุกตัวเลยครับพี่น้องครับ:m024:
    ไฟล์แนบ
    Harley-rednose-2-1-1[1]3.jpg 31K
  • บางครั้งกับพวกที่พูดอะไรพล่อยๆ มันต้องโดนด่าบ้าง หากไม่ช่วยสร้างก็อย่าทำลาย
    หมาพิตบูลกว่าจะเป็นแบบทุกวันนี้ มันผ่านอะไรมาเยอะมาก มันคือสิ่งมหัศจรรย์ของโลกสุนัข ที่มนุษย์สร้างขึ้น

ถึงผมไม่สนับสนุนการเพาะพันธ์พิตบูลโดยขาดการควบคุม แต่ผมก็ไม่เห็นด้วยที่ใครจะกดสายพันธ์ของหมาพิตบูลให้จมลงดินครับ

หากคนไม่ดีก็ด่าคนอย่าด่าหมา และหากหมาดีไม่ดีด่าคนอย่าด่าหมาอีกเช่นกับครับ
  • พี่มาร์ค กล่าวได้ เริส สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฝากถามด้วย ว่า อยากเลี้ยง กระดาษ หรือ อยากเลี้ยงหมา
  • คิงเขายังบะเข้าไปผ่อหมาก่อนบะ ถ้าแปงก่อบะต้องซื้อ มาว่าจุขาย สามปันก่อถูกหยั่งเปอะกาอ้าย
  • แปลว่าอะหยั่งว่ะอ้าย ฮ่าๆๆ
  • "มึงทำไมไม่เข้าไปดูหมาก่อน ถ้าแพงก็ไม่ต้องซื้อ มาว่าหลอกขาย สามพันก็ถูกยังกะขี้ตม" แปลได้ประมาณนี้ครับคุณMafia
  • นี้หรือครับพี่มาร์ค มาเฟีย โต้ตอบแบบไร้การศึกษาเลยนะครับ
    ที่โพสลองอ่านดูดีๆๆๆ ครับมันเป็นเพียงแค่ความคิดเห็นนะครับ
    เสียแรงที่นับถือ ไอ้เถื่อน
  • ขายแพงก็ด่า ขายถูกก็ด่า น่ารำคาญ การออกความเห็นโดยการไม่ลงชื่อ ก็ไม่ใช่จะพล่ามจนเลยเถิด
    กล้าไหม ที่จะเปิดเผยตัวแล้วพูดกับเขาตรงๆ ถ้าหาก > แค่ < การแสดงความเห็นของพวกคุณมันบริสุทธิ์ใจ ทำไมไม่กล้าละครับ

กลัวคนอื่นได้เงิน กลัวคนอื่นรวยหรือ ทำไมพิตบูล ลักษณะแบบนี้ มันแย่มากนักใช่ไหม ถึงจะราคาแถวๆหมื่นบาทไม่ได้
    พวกคุณรู้จักพิตบูลดีแค่ไหน หรือแค่ไอ้พวกผิวเผินที่เฮเลี้ยงหมาตามกะแส แล้วทำไมต้องไปด่าเขาแบบนั้นด้วย

เคยอ่านเจอไหม กระทู้ที่เลี้ยงหมา แล้วไม่มีเงินค่ารักษาหมา ต้องมาประกาศแจกหมาในบอร์ดนี้ครับ

CommentAuthorGhost CommentTime14 นาทีก่อน | November 15, 2010, 2:46 pm
    นี้หรือครับพี่มาร์ค มาเฟีย โต้ตอบแบบไร้การศึกษาเลยนะครับ
    ที่โพสลองอ่านดูดีๆๆๆ ครับมันเป็นเพียงแค่ความคิดเห็นนะครับ
    เสียแรงที่นับถือ ไอ้เถื่อน

แล้วแบบนี้มันผู้ดีเขาทำกันหรือครับ แบบนี้คนมีการศึกษาเขาทำกัน
    CommentAuthorGhost CommentTime2 วันก่อน | November 12, 2010, 9:38 pm
    แรงไปครับ ไม่ใช่ว่าเห็นคนอื่นขายกัน 7-8 พัน แล้วเราจะขายแบบนั้นใด้นะครับ อย่าเห็นคนในนี้ควายขนาดนั้นนะครับไม่ใช่ว่าจะเข้ามาเอาแต่เงิน คนที่ขายราคานี้ พ่อแม่ หมาต้องสวยจริงๆนะครับหมาต้องสภาพสวยกว่านี้นะครับ ไม่ใช่เห็นเป็นเรดโน๊ต แล้วจะมาบ้าขาย7-8พัน
    เอาพอหอมปากหอมคอพอครับ ไอ้เหี้ยขายหมดนี้ใด้เกือบแสนเลยนะเนี้ย อย่าใจหมาขนาดนั้นครับ ราคาสนตีนนี้คนซื้อมีเงินยังไม่พอต้องมีเขาอยู่บนหัวด้วยนะครับ

CommentAuthorGhost CommentTime1 วันก่อน | November 13, 2010, 6:49 pm
    ไอ้เหี้ยหลอกขายหมดนี้เกือบแสนเลยนะไอ้เหี้ย มึงจะเอากันรวยเลยเหลอไอ้เหี้ยคนใจกว้างต้องแบ่งขายแบบไม่แพงให้เพื่อนให้น้องที่อยากเลี้ยงเขามีโอกาศซื้อใด้ไอ้เหี้ย มึงนั่นแหละที่ใจแคบอะใจกว้างนิดนึงไอ้ผีตัวบน ท่าราคา3-4พันป่านนี้กระทู้มึงฮอตแย่แล้วเชื่อกู

ผมไม่เคยบอกว่าผมเป็นผู้ดีตีนแดงมาจากไหน แต่ก็ไม่ชอบพวกลอบกัดว่ะ เขามั่นใจในคุณภาพหมาเขา เขากล้าประกาศราคาออกมาโดยไม่ต้องรอให้โทรไปถาม เขาลงรูปพ่อแม่หมาให้ดูครบ ถามว่าเขาทำผิดกติกาตรงไหน ผมปล่อยให้เล่นกันอย่างเสรี แต่เสรีก็ควรมีขอบเขต จะวิจารณ์ก็ไม่เคยว่า หากผมอ่านดูแล้วเป็นเป็นการวิจารณ์ด้วยหลักเหตุและผล

ถ้าการพูดแบบที่ผมยกตัวอย่างให้ดูนี้ เป็นแค่การแสดงความเห็นในความรู้สึกของคุณ การศึกษาคุณระดับไหนช่วยบอกหน่อยครับ

และได้โปรดอย่าดัดจริตเป็นผู้ดีจอมปลอมกันนักเลยครับ รำคาญว่ะ
  • คนที่ ดิบ เถือน แต่จริงใจ กับผู้ดีจอมปลอม ลอบกัด คุณจะเลือกคบคนแบบไหน ????
    นี่หรือสังคมคนจริง สังคมคนคุณภาพ ที่จะช่วยพัฒนาวงการ

หมาเขาแพงก็อย่าไปซื้อ ไม่เห็นต้องด่าเขาแบบนั้นเลย ของซื้อของขาย เขาไม่ได้บังคับให้มาซื้อเสียหน่อย
    ผมปล่อยให้แสดงความเห็นโดยไม่ลงชื่อได้ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะใช้มันในการด่าคนอื่นอย่างไม่มีเหตุผล
    คนที่ไม่ลงชื่อคนอื่นๆ ที่เขาแสดงความเห็นแบบสุภาพก็พลอยซวยเพราะพวกผี แบบนี้ไปด้วย

ผมปล่อยก็ว่าผมให้ท้าย พอผมด่าก็ว่าผมไร้การศึกษา !!!
  • ดูกันยาวๆครับหมายังอายุน้อยอยู่ จะถูกจะแพงเป็นความพอใจของผู้ซื้อผู้ขายตกลงกัน ไม่มีใครเอาปืนมาจี้หัวบังคับให้คุณซื้อหรอก ป๋ามาร์ค งงกำเมืองกาคับ ยั่งอี้ต้องหาสาวเหนือซักคน มาจ่วยสอนแล้วก้าอ้าย
  • หัวใจหล่นหายอยู่ที่เชียงใหม่ตั้งแต่คราวที่แล้ว ยังหาไม่เจอเลย ฮ่าๆๆๆ
  • ขอนอกเรื่องนิดหน่อยคับ ป๋าเสื้อเสร็จยังคับ เจียงใหม่หนาวมาก
  • ทำไมกรุงเทพร้อนตับแลบเลย

เสื่อเสร็จแล้วจะเริ่มทะยอยส่งพรุ่งนี้แล้วครับ
  • พี่มาร์ค ผมว่าพี่ก็เป็นผู้ใหญ่ในวงการพิตบูล
    พี่น่าจะใช้คำพูดที่ฟังแล้วรื่นหูมากกว่านี้
    คำว่า ส้นตรีน พี่ไม่น่าจะพูด
    ผมว่าคำนี้มันแรงไปนะ
    ผมอยากรู้ว่าเวลาที่พี่คุยกับคนอื่นทั่วไป
    ผมใช้คำพูดพวกนี้กับทุกคนเลยหรือ
    และพิตบูลจะเป็นหมาสำหรับคนรวยเท่านั้นหรือครับ
    ทุกคนที่เข้ามาดูเข้ามาอ่านเจอเจ้าเวปใช้คำพูดแบบนี้
    ไม่สมกับที่ไปร่ำเรียนอยู่ต่างประเทศเลย
  • ตกลง ผมเอา M1เลยนะครับ ตามที่ตกลงกันไว้ ไอพวกที่เห่าได้เห่าไป ไม่ได้เห็นหมากับตาไม่รู้หลอกครับ
  • เชียงใหม่บะเดี่ยวบะใจ้ขี้ๆ หมาสวยขายได้ราคาตามคุณภาพ เจ๋งๆๆ
    แล้วไอ้ผีตัวที่โดนด่ามึงยังไม่เข้าใจอีกเหรอ ถ้ามึงรักพิทจริงมึงต้องช่วยกันพัฒนา เริ่มที่ตัวมึงก่อนเลยดีมั๊ย
  • ผมนายมาร์ค มาเฟีย หรือไอ้เถื่อน ที่คุณเรียก ก็คือคนที่ยอมเปลืองตัว กล้าแสดงตน
    ออกมาปกป้องเพื่อนร่วมบอร์ดที่โดนระรานอย่างไม่มีเหตุผล ผมไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวกับเขาด้วย
    แต่ผมพิจารณาแล้วว่า เขาโดนผีด่าในเรื่องที่ไม่ควรจะด่า และ ด่าแบบไม่มีประเด็นอีกด้วย

แต่เมื่อเทียบกับ ผีผู้ดีการศึกษาสูง ผู้ที่เพียบพร้อมมารยาทงาม แต่นิยมมุดหัวอยู่ใต้กระโปง
    นั่งมองคนโดนรังแก โดยไม่รู้สึกอะไร ไม่กล้าพูด ไม่กล้าแสดงความเห็น ผมจะขอเป็นไอ้เถื่อน แบบนี้ต่อไปครับ

แต่ผมก็อยากให้คุณเก็บเอาไปคิดดูนะครับ ว่าผมก็คือมนุษย์เดินดินกินข้าวแกงคนหนึ่งเช่นกัน มันต่างจากคนอื่นตรงไหนครับ
    ผมก็มีความรู้สึก รัก โลภ โกรธ หลง เหมือนกับมนุษย์ทุกคน ทำไมหรือครับ ผมโกรธบ้างไม่ได้ใช่ไหม สิ่งที่ผมโกรธมันสมควรไหม
    ผมว่าผมนี้ละคือตัวแทนของมนษย์จริงๆ ที่แสดงออกไปตามความรู้สึกจริงๆ ไม่ได้เสแสร้งแกล้งดี และไม่ใช่ผู้ดีจอมปลอมครับ

บอร์ดนี้ขึ้นชื่อว่าเป็นบอร์ดคนจริง เราต้องการสร้างสังคมของคนจริง ที่ กล้าพูด กล้าทำ และกล้ารับผิดชอบ
    คุณจะคอมเมนท์ผม ผมคุณยังไม่กล้าแม้แต่จะแสดงตัว คำพูดคุณไม่มีน้ำหนักหลอกครับ
    และหากคุณรับคำพูดแรงๆ ไม่ได้ ผมว่าคุณเข้าผิดบอร์ดแล้วละครับ

และอีกอย่าง อย่าเอาความรวยความจนมาอ้างครับ ผมโคตรเกลียดเลยคำพูดนี้ คนรวยควายๆก็เยอะครับ
    ผมไม่เคยดูถูกคนจน แต่ผมต้องการคนที่มีความพร้อมมาเลี้ยงพิตบูล คนที่ยังไม่พร้อม โปรดประมาณกำลังตนเองด้วย
    ยังมีหมาอื่นอีกมากมายให้พิจารณา การทำอะไรที่เกินตัว ไม่ก่อให้เกิดความสุข แถมยังจะสร้างความทุกข์ให้ตัวเองเปล่าๆ
    และหมาพิตบูล มันเป็นหมาที่อันตราย มันต้องการคนที่พร้อม ทั้งวัยวุฒิ คุณวุฒิ และกำลังทรัพย์ เพราะมันกัดคนตายได้
    ผมไม่ต้องการให้เด็กที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะ หรือคนที่ยังรับผิดชอบตัวเองยังไม่ได้มาเลี้ยงพิตบูล มันไม่ได้มาช่วยสร้างวงการ
    แต่จะกลายเป็นตัวสร้างปัญหา นอกจากรับผิดชอบไม่ได้ ยังกลายเป็นภาระของคนอื่นอีกต่างหาก

หมากัดคนตาย บาดเจ็บ หรือพิการ เงินเท่าไรจะชดใช้ให้เขาได้ เงินเท่าไรจะซื้อชีวิตเขาคืนมาได้
    เราจะต้องให้อภัยกันอีกกี่ครั้ง ทุกวันนี้ยังมีข่าวหมากัดคนอยู่ตลอด การป้องกันปัญหาจึงดีกว่าตามแก้

ถึงเวลาหรือยัง ที่จะกล้าพูดกันต่อหน้า กล้าคัดค้านในสิ่งที่ไม่เห็นด้วย กล้าที่จะเผชิญหน้ากับความจริง
  • มันแพงตรงไหนวะ 7-8 พัน..!!
  • ผมนับถือ ป๋า มากครับ
  • ผมว่ามันก็ไม่ได้หนักหนาอะไรน่ะครับ
    คำว่าส้นตีนเนี่ย แต่พวกด่าพ่อล่ะแม่นี่หนักกว่าอีก
    เพราะอย่างน้อยก้อด่าเป็นคนๆไม่ได้ลามไปถึงพ่อถึงแม่

อีกอย่างพี่มาร์คก้อคนเหมือนกับทุกคนแหละคับต้องมีอารมเป็นธรรมดา
    ก็เล่นด่ากันไร้การศึกษาเลยนี่ครับ

ฝากไว้นิดนึงน่ะครับ ผมไม่ได้สนิทอะไรกับพี่มาร์คเป็นพิเศษ
    ผมแค่ออกความเห็นตามที่ผมคิดเท่านั้นครับ

เดี๋ยวหาว่าลูกน้องออกมาเลียกะโปกมาเฟียอีก
  • มันคูณกันยังไงได้ เืกือบแสนวะน่ะ ไอ้การศึกษาสูง !!! ฮา ๆๆๆๆ
  • เอาละอาจารย์ถ่ายหู้ปป่อ-แม่ฮื่อเขาดูชัดๆเลยคับ หู้ปมันน้อยไปคับต๋าเขาผ่อบ่หันคับ เอาป๋ามาร์คงงกำเมืองซักกำเหมาะ55555555555555555555555
  • 55 ผมว่าจะคุยกับพี่นานและเรื่องเว็บเนี่ยครับ ทำแบบลูกผู้ชายไปเลยครับพี่ สังคมเราต้องจริงใจให้กัน

ใครไม่ล็อกอินก็เข้าเว็บไม่ได้ไงครับ เหมือนไอ้american bully world อ่ะครับ ผมสมัคร ล็อคอินก็แล้ว

ยังเข้าโคตรยากเลยพี่ แต่อีกประเด็นก็คือต้องมีผีไว้ด่าพวกเลวๆ ก็มีประโยชน์อยู่ ผีดีๆก็มี เหนื่อยแทนพี่จริงๆ

ใจเย็นๆครับพี่ ไอ้พวกผีเด็กไร้สาระนะครับพี่ แต่ถ้ามันยังลามปามพี่อีกก็ค่อยว่ากันนะครับ
  • เหยไม่มีใครเข้ามาช่วยพี่ตรูบ้างเลยรึ ก็อย่างว่าคับช่วงนี้หน้าหนาว ผี มันก็ดุเป็นธรรมดาคับ บางแก้วหลังบ้านแม่งหอนทั้งคืนทั้งวัน ข้างบ้านรุมด่าหมาผมกันบาล ผมเลยด่ากับไปว่า ไปแหกตาดูก่อนนะคับผม ว่าหมาที่ใหนมันห่อน โง่แล้วอวดฉลาดหลับตาเห็นขโมย ก็เหมือนไอ้คุณ ผีตัวบนคับ มันไม่ได้เข้ามาสำพัด และไม่ได้รักมันจิงๆๆ พี่ๆๆในวงการหลายคนบอกว่าอย่าไปมีปัญหากับ ผี หรือด่าใครอยู่ของเราแบบเงียบๆๆ เพราะอนาคตเราอาจจะมีลูกหมาออกมาขายแล้ววันข้างหน้าเราจะโดนรุมจาก ผี ที่เราเคยด่าและคนที่เราไปว่าเขาไวจะมารุมด่าเราทำให้เราอาจจะขายหมาไม่ได้ แต่ผมเชื่อว่าคนทำหมาทุกคนรู้เรื่องนี้ดีไม่ว่าใครทำหมาหรือบรีดหมามาขายดีแค่ใหนก็โดนด่าเกือบทุกคน ผมคนหนึ่งระเชื่อว่าคนที่จะซื้อหมาราคาเกิน 5,000 บาทขึ้นไปเขาไม่โง่หรอก แล้วเดียวนี้คนดีอยู่ได้นานคนที่หลอกขายหมาอยู่ไม่ได้ผมเชื่อว่าคนดีอยู่ในสังคมนี้ได้โดยที่ไม่ต้องกัวอะไร ที่ออกมาไม่ได้ที่จะมาเลียไข่ป๋ามาคหลอกนะคับ แต่ผมเชื่อว่า ป่ามาคเป็นคนที่อยู่บนความชอบธรรมและเป็นกลางมากเกือบจะที่สุด
    แต่ไม่ทั้งหมดทุกเรื่อง แต่ที่ผมคบและรู้จัก ป๋ามาคได้ไม่นาน ป๋าก็ไม่เคยเอาเปรียบเพื่อนๆๆพี่ๆๆน้องๆๆเลย แล้วที่พี่เข้าทำก็ทำเพื่อสังคมมาตลอด ผมไม่ได้ว่า ป๋ามาคทำดีไปซะทุกเรื่องนะคับแต่อย่างน้อย ทุกคนในวงการนี้ก็ยอมรับว่า ป๋ามาคเป็นคนยุติธรรม ไม่งันคน คนนี้คงยืนอยู่ตรงนี้ไม่ได้นานขนาดนี้หลอกคับ ปล.ผมคนหนึ่งระที่จะคอยเลียไข่ เอยไม่ใช่ คอยเป็นกำลังใจให้คับแม้ตัวเองจะเอาตัวยังไม่ค่อยรอดก็ตาม
    ไฟล์แนบ
    245.jpg 31K
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆๆ คับบบบบบ
  • เฮ่ย !!! เกินไปหน่อยแล้ว เล่นเวปเค้าแล้วยังไปว่าเจ้าของเวปอีก มันไม่เกินไปหน่อยหรอวะ ถ้าแค่นี้รับไม่ได้ก็ไปเลี้ยงหมาพันธ์อื่นแล้วไม่ต้องกลับมาเล่นเวปนี้อีก
  • ผีดีก็มีเยาะ
  • หมวดพี่ก็อยากทำเป็นระบบล๊อคอินนะครับ แต่คนไทยเราพร้อมหรือยังที่จะกล้าพูดกันแบบซึ่งๆหน้า

ระบบผี มันก็มีดีมีเสีย แต่พี่มองว่าผลดียังมากกว่าผลเสีย อย่างน้อยมันช่วยป้องปรามพวกหลอกลวง
    มันมีเพียงส่วนน้อยที่ยังเอาความเสรีของบอร์ด ไปใช้อย่างผิดวัตถุประสงค์ และเกินขอบเขตครับ

ขอบคุณท่านบอย ไม่ต้องออกมาช่วยพี่หรอกครับ พี่ก็อยากฟังเหตุผลของคนอื่นๆ อีกเช่นกัน
    หากการกระทำของพี่มันไม่สมควร เกินกว่าเหตุ พี่ก็ยินดีที่จะขอโทษ พี่กล้าพูดโดยแสดงตน
    เพราะพี่พร้อมที่จะรับผิดชอบในการกระทำของพี่อยู่แล้วครับ เรื่องแค่นี้ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ

พี่อยากสร้างบรรทัดฐานให้น้องๆในบอร์ดนี้ได้เห็น สังคมเรามันเละก็เพราะคนไทยคิดว่าธุระไม่ใช่นี่ละครับ
    ดังนั้น พี่ขอเป็นคนธรรมดาที่ยัง กิน ขี้ ปี้ นอน แต่รับผิดชอบ ดีกว่าทนฝืนปั้นหน้าเป็นเทวดาเดินดินครับ
  • หมาตัวละ 8 พันนี่ถือว่าแพงแล้วเหรอวะครับ
    ต่อให้ขายได้หมดครอก มันก็ยังได้ไม่ใกล้เคียงหลักแสนเลยนะครับ ผีตัวที่เข้ามาระรานเค้านี่ก็มั่วจนหน้ามืดเลยนะนั่น
  • คุณมาร์ค ครับผมอยากบอกว่าใจคุณมันยิ่งใหญ่เหลือเกิน รู้อยู่เต็มอกว่ามันเปลืองตัวเปลืองใจแล้วยังกล้ากระโดดลงไปอีก ผมยังไม่รู้เลยว่าถ้าเป็นผมจะกล้าโดดลงไปรึเปล่า แต่ที่แน่ๆ100ละ90คนบอกว่า ยืนดูแบบแอบๆดีกว่ากลัวโดนผีผลัก ฝากเรื่องการเพาะลูกสุนัขให้ช่วยกันคิดหาทางออกซักนิดนึง นับตั้งเเต่ปีนี้เป็นต้นไป ถ้าสุนัขของท่านสายพันธุ์ยังไม่นิ่งพอ (หมายถึงมาตรฐานตามสายพันธุ์) กรุณาอย่าผสมมันเลย เลี้ยงใว้ตามจุดประสงค์เริ่มแรกดีกว่าถึงมันจะไม่สวยอย่างที่อยากได้ แต่เราเข้าบ้านมันก็ดีใจสุดๆยอมมอบกายถวายชีวิตให้เราและครอบครัวของเราแบบเต็มร้อย ในใจผมลึกๆก็กลัวพิทล้นเมืองเหมือนกันมันไม่ใช่เรื่องง่ายน่ะครับอายุชีวิต10-15ปีมันจะผสมกันเละเทะกันไปใหญ่ อย่าให้เหมือนวงการปลาฟลาวเวอร์ฮอร์นนะ่ครับ 5-6ปีที่ผ่านปลาเละเทะมั่วมาก(ทางสายพันธุ์)คนเอาไปเลี้ยงแล้วไม่สวยพ่อค้าหลอกขายอีกจนเงียบกันไปพักใหญ่ มาปัจจุบันนี้มีแต่หัวโหนกๆเกล็ดมุกตัวสั้นๆ ทุกวันนี้งามๆทั้งนั้น พวกเพาะปลาหว่ยๆหายไปเยอะครับผมว่าปลาที่ไม่สวยจากการเพาะแบบเอาแต่ลูกน่าจะโดนโยนลงคลองลงคูไปหลายแสนตัวมันเป็นทางออกง่ายๆแบบปลา แต่หมาคงไม่ใช่..
  • มืงเเสดงตัว ดิสัส เอ้ย เค้าโดน หนักกว่านี้ ยังรับได้ มืง มัน มัน มัน ไอ ไอ ไอ ไอ โดเรม่อน หู ขาด