ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนอีกครัง
  • :o005:รบกวนช่วยลงวีธีการย่อยไฟล์ขนาดของรูปให้หน่อยคับหาของเก่าที่เคยลงไว้ไม่เจอ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ(ผมว่าต้องมีคนลงให้)
  • resizeรูปก่อนค่อยลงก็ได้นะ
  • ทำยังไงอ่ะทำไม่เป็น
  • ผมใช้โปรแกรมโฟรโต้ช๊อป ลดขนาดของภาพให้เล็กลง เหลือประมาณ 400 pixels
    และเลือก save for web วิธีนี้จะได้ภาพที่มีไฟน์ขนาดเล็ก โหลดได้ไว
    และทำเป็นอยุ่วิธีเดียวครับ
  • เข้าไป resize ที่ ACDsee ก็ได้ครับ:063:
    ง่ายกว่าโฟโต้ช็อปเยอะครับและเร็วกว่าด้วยครับ:015:
  • ขอบคุณค๊าบ