ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

++++++++++พิทบลูใครไม่เลี๊ยงไม่รู้ My name is Tigger (คลิปครับ เพิ่งหัดทำ)++++++++++++++++
  • หวัดดีครับพี่ๆ ในพิทบลูโซนทุกคนครับ พอดี เพิ่งจะตัดต่อVDO เสร็จครับ เลยอยากให้พี่ๆทุกท่านลองชมกันดู
    เป็นกิจกรรม ที่ผมกับหมาทำด้วยกันอาทิตย์ละ 3ครั้งครับ สนุกดีครับ มีความสุขที่ได้เลี๊ยง ไม่มีเฟคครับ เล่นจริงแสดงจริง จ้า อิอิ

ผลงานการตัดต่อของแฟนอ้นเองครับ พอดีเค้าเรียนทางด้านนี้พอดีครับ ฝากด้วยครับ ผลงานของเด็กมหาลัยคนนึง กับหมา สายใช้งานตัวนึงครับ ที่พอจะมีเวลา ทำกิจกรรม คลายเครียดหลังเรียนเสร็จมาเหนื่อยๆ ครับ ถ่ายจากกล้อง Nikon D90 ครับผม

พิทบลู ใครไม่เลี๊ยงย่อม ไม่รู้ ว่ามันมีอะไรดีอยู่ในตัว
    อย่าคิดว่าหมาเราจะสวยมั๊ย หัวจะโตมั๊ย จะดูดีรึป่าว จงคิดแค่ว่า วันนี้เราได้ทำอะไร ที่มีความสุขได้ทั้งคนทั้งหมากัน รึยัง

http://www.youtube.com/watch?v=lt3f3_h6qTs

ขอบคุณครับ
  • สุดยอดมากครับ เเต่ ป.ล รอ เพลงอารัยครับมันโคด:m032:
  • :o061::o010::o010::o010:
    ยอดสุด ๆ
    :o061:
  • ขอบคุณครับ
    คุณKEN
    คุณRAMBO59 อ๋อ เพลง Haterz Everywhere we go ของ B.O.B ft. Rich Boy ครับผม
    คุณjutaro
  • "ความสุขของคนเลี้ยงพิทบูลครับอ้น"

บางครั้ง บางคน เค้าอาจมองเป็นเรื่องเล็กน้อย

แต่มองให้ดี มันเป็นความสุขส่วนนึงของคนเลี้ยงและสุนัขเลยหละ อ้นว่ามะ?

ผมไปซื้อหนังสือพิมพ์ประจำทุกวัน เจ้าของร้านก็ขอให้ผมหา ร๊อต ให้ซักตัว...

ผมก็บอก รู้จักแต่พิทบูล เลี้ยงมาหลายพันธุ์ นี่แหละคือหมาที่เจ๋งสุด

.... ไม่ง่ายครับที่เค้าจะเชื่อ ทุกวันนี้เจอหน้ากัน ยังเถียงกันไม่เลิกเลยครับ 555

อย่างที่อ้นว่าแหละครับ ไม่ต้องสนใจว่า หมาเราจะหัวโตมั๊ย สวยมั๊ย นิยมรึเปล่า ....

แต่มันอยู่ที่ เราทำอะไรและให้อะไรกับ"หมาพิทบูล" ของเราบ้างแล้วหรือยัง?

สังเกตุมานานแล้ว ตาอ้น ... นายสุดๆแล้วครับงานนนี้ :063:
  • ขอบคุณมากครับพี่โจ ได้คำสอนดีๆอีกแล้ว อ้นกับภัทรก็พยามจริงๆพี่ที่จะหาเวลาอยู่กับมันเยอะ
    แต่ก่อน ดูหนัง ไปเที่ยว หาไรทำไปเรื่อย แต่พอมี เจ้านี่แล้ว อ้นรู้สึกว่า มันสนุกดีนะ ไม่รู้สิพี่ อ้น อธิบายไม่ถูกครับ แต่อ้นรู้ว่าพี่และคนที่เลี๊ยงมันจริงๆจะรู้ว่ามีความสุขยังไง บางครั้งไม่มีไรทำ นั่งมองหน้าตอนมันหลับ แอบสงสัยเลยว่า ตัวอะไรมันมาสิง ในหมาเรารึป่าวะ
    แสบ ซ่า ซน ดื้อเงียบ ฮาดีพี่ ขอบคุณมากครับที่เข้ามาชม
  • เสียอย่างเดียว month สะกดผิด ที่พิมพ์นั่นมัน ปาก ครับ
  • มันคือความสุขของคนเลี้ยงหมาอย่างเราๆครับ ผมจูงเดินทุกวันครับ วันละ 2-3 กิโล เหนื่อยทั้งคน ทั้งหมาครับ หมาพึ่ง 5 เดือนกว่าๆเอง
  • โอ้วต้องขอบคุณน้า ผีเป็นอย่างมากครับ รีบแก้ไปหน่อยเลบผิดซ้ำอีก ขอบคุณที่ช่วยสังเกตุครับ ครั้งแรกก็พลาดเรื่องนี้เลย อิอิ

ขอบคุณ คุณAe_fighting มันคือความสุขจริงๆๆครับ ค่อยๆฝึกเค้า เด็กๆอยู่ก็ค่อยๆ ฝึกไปอย่าเพิ่งไปรีบมากครับ อิอิสู้ๆๆ ครับผม ขอบคุณที่แวะมาครับ
  • พอเริ่มโตหุ่นใช้ได้เลย แต่8ปากแดรกเยอะแน่555
    ไฟล์แนบ
    tiker2.jpg 76K
  • นั้น มาเร็ว จริงเล้ย พี่มุก ฮ่าๆๆ กินเยอะๆดีแล้ว เดี๋ยวไว้แก้ คลิปชุด ต่อไปครับพี่ จะกลับไปแก้ตอนนี้ใช้เวลาพอควร

ต้องขอบคุณน้าผีที่บอก ฮ่าๆไม่ได้สังเกตุจริงๆ
  • เจ้าทิกเกอร์ลากแล้วเฟ้ยยย....ย ฮ่าๆๆๆ ดีลูก Keep Walking เจ้านายจะได้รักมากๆขึ้นไปอีก :o028:

ปล. เดี๋ยววันหน้าพี่ส่งวัตถุดิบไปให้อ้นทำไฟล์วีดีโอบ้างดีกว่า :o028:
  • :063::063::063::063:

สุโค่ยยยยยยยย
  • ขอบคุณ พี่ตั้มมากครับ ส่งมาได้พี่ แต่แฟนอ้นเค้าเป็นคนตัดต่อครับ อิอิ เค้าเรียนทางด้านนี้ พอเลี๊ยงหมาเลย ลองมาทำดู ส่วนมากแฟนอ้นถนัดตัดต่อหนังสั้น จ๊ะ

ขอบคุณครับป้าพร ที่แวะมาชมครับ
  • ใช่ ใครไม่เลี้ยงไม่รู้ แถวบ้านแม่งกลัว
    บอกขอร้องอย่าพาออกมาเดินได้ป่าว
  • สุดยอดครับอ้น เดี๋ยวพี่ลองถ่ายบ้างดีกว่า
  • น่ารักมากค่ะ
  • อย่าคิดว่าหมาเราจะสวยมั๊ย หัวจะโตมั๊ย จะดูดีรึป่าว จงคิดแค่ว่า วันนี้เราได้ทำอะไร ที่มีความสุขได้ทั้งคนทั้งหมากัน รึยัง

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พี่คิดคำพูดดีๆอย่างนี้ออกมาได้ไงเนีย แมร่งแทงตรงกลางใจผมเลย
  • :063::063::063::063::063:ให้ 100 คะแนเต็มเลยค่ะ
  • น่ารักดีครับ
  • โหวว เพิ่งกลับมาจากมหาลัย มาเปิดกระทู้ดีใจครับที่มีคน เข้ามา ชม
    ขอบคุณ น้า ผี ครับ คนส่วนมากมองแค่น่ากลัว ไม่เคยมอง แววตา ของหมาเลย เฮ้อ สู้ กันต่อไป

ขอบคุณพี่ โดมครับที่แวะมา ทำแล้วเอามาให้ดูด้วยนะครับ

ขอบคุณ คุณAngie ครับทีี่แวะมาดู

ขอบคุณ คุณMew_Por_ArKa ครับ ที่คิดได้เพราะไม่อยากให้คนที่มีหมา พิทบลู มัวแต่เอาหมาเราไปเทียบกับคนอื่นว่า สวยมั๊ย น้ำหนักเท่าไหร่ เอาเวลาไปใช้อย่างอื่นที่สนุกทั้งเจ้าของและ เจ้า พิทบลู ของเราดีกว่าครับ ไม่ได้ว่าใครนะครับ มันเป็นแค่ความคิด ผมนะ อิอิ

ขอบคุณ คุณaaaaaa มากครับให้ตั้ง100คะแนน

ขอบคุณ คุณmae_1421 ครับที่แวะมาชมครับ

:062::062::030::062::062: