ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามหน่อยครับ
  • พอดีจะไปรับลูกน้อยมาเลี้ยง อายุประมานเดือนกว่า เราเปิดแอร์ให้เขาอยู่ในห้องกับเราได้ไหมครับเฉพาะเวลานอน ให้เขาอยู่ในกรงแล้วหาผ้าขนหนูมาให้เขานอนในกรง แล้วเอาผ้าคลุมกรงไว้ แบบนี้เป็นอันตรายต่อน้องหมาไหมครับ กลัวเป้นปอดบวม
  • ได้สบายๆ ครับ หมาของผมนอนห้องแอร์ตลอดตั้งแต่เดือนนิดๆๆละครับ แค่เราต้องจัดสถานที่ให้เค้าไปเลย มีที่อึ ฉี่ เตรียมพร้อมไว้ด้วย แต่ถ้าในห้องมีห้องน้ำในตัวก็สบาย แต่ระวังเรื่องเวลกินน้ำ หรือเค้าฉี่ พยายามอย่าหน้าอกเปียก หรือชื้น เพราะอาจจะไม่สบายได้ ส่วนเรื่องผ้า หา ผ้านวม หรือผ้าที่หนาๆหน่อยก็ดีครับ ดู ทิสทางที่แอร์ลง อย่าไปให้มันนอน โดนแอร์ตรงๆครับ กันไว้ เอาหมานอนในห้องต้องทำความสะอาดบ่อยๆๆนะครับ เราจะได้ไม่ป่วยด้วย
  • ระวังครับ ถ้ามีน้ำมูกกะไอพาไปหาหมอเลยครับ
    เด็กผมเคยปวดบวม เพราะเปิดแอร์ให้ทั้งวัน(หน้าร้อน)
  • ขอบคุณพี่ๆมากครับผม เด๋วจะไปลองทำดูผมเอาไว้แค่เวลานอนเฉยๆคับ น่าจะโอเคอยู่
  • ไม่ทราบว่าจะเลี้ยงพันธ์อะไรครับ แต่ถ้าเป็นพิทบลู ผมว่าคุณน่าจะศึกษาวิธีการเลี้ยงมากกว่านี้ ดูแล้วน่าเป็นห่วง:012::012::012: