ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมพิทบูลที่บ้าน ไม่เห่าเลยค๊ะ
  • ตั้งแต่เลี้ยงมันมามันยังไม่เคยเห่าเลยค่ะ
    มีสุนัขหรือแมวเดินผ่านมันก็ไม่เห่าเลย
    มันอายุ 1 ปีกว่าแล้วค่ะ ขี้เล่นด้วย
    อย่างนี้มันแปลกมั้ยค๊ะ
  • ไม่แปลกคับ
    ของผมก็เคยเป็นนะ
    พอยุเค้าเค้าก็เห่านะ
  • ที่ผมได้มาก็ไม่เห่าเหมือนกัน เชื่องอีกต่างหากเห่าแต่หมาด้วยกัน ที่เหลือเงียบตลอด 555+ ก็ดีนะครับไม่สร้างความลำคาญให้คนข้างบ้านดีครับ
  • ปกติครับ..
  • ได้แบบนี้ ประเสริฐที่สุดแล้วหนูจ๋า
  • เป็นคำถามที่ไม่น่าถามเลย หมายังงัยก้อไม่เป็นใบ้หรอกค่ะ เดี๋ยวถึงเวลาก็เห่า เปรียบเหมือนเด็กที่พูดช้ามีเยอะไป
  • ผมว่าดีแล้วนะครับ ของผมเห่านานซะ จนน่ารําคาญ ในบางครั้ง
  • คือ เราไม่เคยเห็นมันเห่า ก็เลยสงสัยค่ะ
    มันทำเหมือนจะเห่า แต่เหมือนเห่าไม่เป็นประมาณนั้น
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ
  • เป็นเหมือนกันครับ เจอหมาด้วยกันก้ไม่เห่าได้แต่เข้าไปเล่นด้วย แต่พอเค้าจะกัดวิ่งหนีครับเจอแมวก้จะเล่นกับแมว พอแมวแอบใต้ท้องรถก้คาง อิ๋งๆ -*- เลี้ยงมา สิบเดือน เคยได้ยินเห่าสองครั้ง ไม่รู้เ่ห่าอะไรเหมือนกัน *เรดโนส*
  • บุญหัวแล้วได้หมาไม่เห่า เจอแบบเห่าแล้วรู้สึก จะหลับจะนอนจะดูหนังจะกินข้าวแม่งน่ารำคาญเห่าอยู่ได้ ดุๆไปแป๊บๆแม่งเห่าอีกละ
  • ตอนแรกก็นึกว่าหมาของผมจะไม่เห่าเหมือนกัน แต่เมื่อสองคืนก่อน มันเห็นกระเทยเดินผ่าน เชื่อว่าเป็นครั้งแรกที่มันเห็นกระเทย มันเห่าใหญ่เลยครับ เป็นครั้งแรกที่มันเห่า ไม่ใด้ตั้งใจจะลบหลู่ผู้ใดที่เป็นกระเทยนะครับ แต่เห็นว่าตลกดีเลยเอามาแบ่งปัน
  • ขนาดเจอแมวยังไม่เห่าเลยครับ
  • โดยธรรมชาติที่แท้จริงของสายพันธ์ พิตบูลเป็นหมาไม่ชอบเห่าครับ
    แสดงว่าพิตบูลคุณเป็ยหมาพันธ์แท้
    พิตบูลที่เห่ามากเกิน มันผิดปกติจากสายพันธ์เขาครับ