ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอาภาพทะเลกับเรื่องเล่าเบาๆมาฝากครับ
  • มันมาอีกแล้ววว ฮา.... :043: (คนที่ไม่ชอบทะเลอย่างเพิ่งรำคาญเด้อ)

วันนี้ผมเองเจ็บขา เดินบ่ได้ เลยเอาเวลามานั่งหน้าคอมอัพเดทรูปให้ชาวเมืองได้ชมเพื่อความสบายตาสบายใจ

มานอนฟังเรื่องราวเบาๆจากเกาะหลีเป๊ะดีกว่าครับ :015:
    ไฟล์แนบ
    DSCF8071_resize.JPG 90K
  • ผมอยู่ที่นี่เอง ไม่มีทีวีดู เพราะยังไม่ได้เครียค่ายูบีซีเลยครับ ฮา...

เนื่องจากเป็นชื่อของน้า จะย้ายเปลี่ยนแปลงชื่อแล้วเปิดใหม่ ก็ใช้เวลาซักหน่อย

ได้ติดต่อบ้าง ทำงานบ้าง ยุ่งไป ยุ่งมา สรุป.... ยังไม่ได้ดูทีวีเลยครับ ห่างไกลความเจริญของแท้

...ก็ดีครับ ทำแต่งาน แล้วพักผ่อนสายตาแอบมาดูเวปพิทบูลโซน อิอิ

ยินข่าวมาหนาหูว่า ท้องฟ้าบนผืนแผ่นดินไทย ผลิตฝนให้พวกท่านกันมากเหลือเกิน? ทั้งหาดใหญ่ สตูล สงขลา เป็นเช่นนั้นจริงหรือ?

ผิดกับทางนี้ ที่แดดเผาจนทำงานแทบไม่ไหว .. เลยบอกลูกน้องอยู่ตลอดว่า "เมื่อแดดมันร้อน ... พวกเอ็งก็อย่าไปร้อนตามแดดแล้วกัน"

... สำคัญนะครับ ... แดดร้อนๆ งานไม่เดิน ถ้ายิ่งอารมณ์ร้อนตามแดดไปอีก.. หุหุ จบครับ

ฝรั่งนี่ก็ ช่างสบายใจดีเหลือเกินครับ แดดร้อนๆ นอนกินเบียร์กลางแดด โอ้วววแม่เจ้า.....

เบียร์เลยขายดิบขายดีเป็นพิเศษ....:015:

แต่สิ่งนึงที่ขายดีไม่แพ้เบียร์ก็คือ .... "มะพร้าวน้ำหอม" ครับ

ต้นทุนมาถึงเกาะตกลูกละไม่เกิน 13 บาทโดยประมาณ ขายบ้างแถมบ้างลูกละ 50 คละเคล้ากันไป

เด็กน่ารักไม่ดื้อไม่ซน ครอบครัวมากินข้าวเยอะหน่อยก็แจกเป็นการทำเชื้อไว้เพื่อจะได้มาอีก อิอิอิ

แต่แปลก... เค้าไม่ค่อยจะกินเนื้อมะพร้าวกัน?

ถ้าเป็นเรารึ หึหึ ... "ไม่เหลือ"
    ไฟล์แนบ
    DSCF8082_resize.JPG 103K
    DSCF8090_resize.JPG 119K
  • ปีนี้มาแปลก ออกแนวโหดกว่าเดิมเล็กน้อย

จับเอาทะเลหน้าหาดมาเป็นของเราซะ (เหมือนที่รีสอร์ทใหญ่ๆเค้าทำกัน อิอิ)

จัดการกันทุนที่ทะเลไว้ให้ลูกค้าเล่นน้ำโดยปลอดภัยไม่โดนเรือหางยาวมาสอยได้ง่ายๆ

เห็นแล้วสวยดีครับ ชอบเป็นการส่วนตัวเลยขอถ่ายมาให้ชม

เหลืออีกสองข้างยังกั้นไม่เสร็จ อิอิ เพราะรอไปจิ๊กทุ่นเหลือใช้มาจากพรรคพวกบนฝั่ง คาดว่า พอครบคงสวยทีเดียว

เรือหางยาวจะได้ไม่เข้ามาทำลายความสุขของคนมาว่ายน้ำและพักผ่อนหน้าหาดครับ

(ปล. พอกั้นแล้ว ฝากถึงพี่ยุสสสสสซักนิดว่า แหล่มเลยครับ ฮ่า ฮ่า ภาพงามตาเพียบบบบบ )
    ไฟล์แนบ
    DSCF8092_resize.JPG 82K
  • สำหรับสาวๆไม่ต้องกังวลนะครับ สามารถปลดปล่อยใจไปกับสายลมและทะเลได้สบายๆโดยไม่ต้องกลัวการรบกวน

เนื่องจากทางรีสอร์ทได้จัดการ์ดชั้นยอดมาเฝ้าดูแลความปลอดภัยให้ท่านถึงหน้าหาด อิอิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF8113_resize.JPG 79K
    DSCF7752_resize2.JPG 77K
  • แวะไปทำกับข้าวมา เลยเอาภาพสดๆเมื่อครู่นี้มาชิมลางซักนิด

ดำน้ำดูปะการังอย่างสบายใจไร้กังวลเรื่องเรือหาง

แถมมีสาว? ใส่บิกินนี่เดินโฉบเลยกดมาฝากพี่ยุสสสสรูปนึง อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF8132_resize.JPG 102K
    DSCF8129_resize.JPG 103K
  • เอาภาพความขัดแย้ง ระหว่าง ทะเลกับเฮลิคอปเตอร์มาให้ชมครับ

ถ้าป๋าและทีมงาน หรือ พี่น้องสมาชิกพิทบูลโซนไม่สะดวกเรื่องเดินทาง

ข้างๆที่พักผมจะมีที่จอดฮอไว้รองรับท่านครับ อิอิ

ชาวพิษณุโลก จะบินมาก็ไม่ว่ากัน :018:
    ไฟล์แนบ
    DSCF8109_resize.JPG 86K
    DSCF8110_resize.JPG 84K
  • :015:

อีกไม่นาน เกาะหลีเป๊ะจะได้มีโอกาส รับเสร็จ องค์ภา และพระสหาย ที่จะมาพักผ่อนที่เกาะหลีเป๊ะเป็นการส่วนพระองค์
    ไฟล์แนบ
    DSCF8115_resize.JPG 82K
    DSCF8116_resize.JPG 117K
  • อยู่นี่ หากมีเวลาว่างๆ ผมเองก็พยายามตกแต่งจุดสำหรับถ่ายภาพต่างๆ

ให้เป็นสวรรค์ของนักถ่ายภาพ พักงานหนักๆมาเล่นงานเบาๆสบายตาสบายมือบ้างก็สบายอารมณ์ดีเหมือนกันครับ

มีเรื่องแปลกๆมาเล่าให้ฟัง....

นักท่องเที่ยวบางคน นับกลางวันที่อยู่ แต่มักจะไม่ได้นับคืนที่เข้านอน

อย่างเช่น เชคอินตอน 4 โมงเย็น เค้าจะถือว่าหมดวันแล้ว วันนี้ไม่คิด ต้องคิดอีกวัน .... :028:

ผมละมึนตึบ เอ๊ะ มันแกล้งโง่หรือไม่รู้จริงๆ .. เลยอธิบายไปว่า "นับคืนที่เข้านอนขอรับ" เค้าถึงร้อง "อ๋อ" :012:

อีกเคสนึงที่มีบ่อยๆคือ ห้องผมราคา 850 เค้ามาคนเดียว ขอราคาคนเดียว :012:

เอ้า จริงจริ๊ง มีบ่อยเลยครับ .... หลังๆผมเลยแกล้งแซวว่า งั้น เดี๋ยวผมหาคนมาแชร์ห้องเดียวกะยู จ่ายคนละครึ่ง

เค้าถึงคิดได้และยอมจ่ายเต็ม :028:

แอบเอาลูกค้ามาเผาผิดจรรยาบรรณนะเนี่ยย อิอิ แต่ว่า แค่อยากให้มองในมุมเค้าดูสิ โคตรจะงงเลยครับ

ที่เอามาเล่าให้ฟังคือ แปลกใจ ที่ เค้าเหมือนจะไม่รู้จริงๆ ไม่ได้มาในแง่จะโกงหรือเอาเปรียบนะครับ

เพราะลูกค้าส่วนใหญ่ออกจะแฟร์ๆอยู่แล้วครับ

เดี๋ยวมีเรื่องแปลกๆมาเล่าให้ฟังอีกครับ พักแป๊ปปป

นั่งรอบนแปลสวยๆที่ผมจัดให้ไว้ก่อน :062:
    ไฟล์แนบ
    DSCF8089_resize.JPG 110K
  • ปูเสื่อรอ....:015:
    :057::057::057::057::057:
  • :m061:อยากไปอ่ะ ขอสอบถามราคาหน่อยค่ะ และวิธีการเดินทาง ตอนนี้ภูเก็ตในเมือง ขอแบบละเอียดเลยนะค่ะ
  • CommentAuthortumdale CommentTime1 นาทีก่อน | January 15, 2011, 2:19 pm
    ปูเสื่อรอ....

นั่น อุตส่าห์ทำแปลให้แล้วไยท่านต้องปูเสื่อ :015:

เดี๋ยวผมจะลืม อันนี้ฝากข้อมูลให้เพื่อนของพี่มาร์คซักนิด

เรือเฟอร์รี่ หรือ สปีทโบ้ท ใช้ความเร็วใกล้เคียงกันครับ หากมาช่วงวันสำคัญ เรือเฟอร์รี่จะสะดวกกว่า เนื่องจากไม่แออัด

เพราะทะเลในวันนั้น เรามิอาจคาดเดาได้ว่า ระหว่างเดินทาง คลื่นลมจะเป็นเช่นไร

หากคลื่นลมสงบ สปีทโบ้ทก็ฉลุย แม้คนจะเยอะ ก็พอทนไหว

แต่หากคลื่นลมไม่เป็นใจ ก็ คิดซะว่าควบม้าบนเรือละกัน อิอิ

เรือเฟอร์รี่ กับ สปีทโบ้ท จึงเป็นทางเลือกที่ต้องตัดสินใจเอาครับ

เพิ่มเติมซักนิดตรงที่ตอนนี้มีเรือบริการทางท่าเรือ "ตำมะลัง" จังหวัดสตูลด้วยนะครับ บางท่านอาจไม่สะดวกมุ่งมาทาง "ปากบารา" ก็มีทางเลือกเพิ่มขึ้นแล้วครับ

ส่วนเรื่องเรือหางนำเที่ยว สบายใจหายห่วงครับ

มาถึง สองป๋าแห่งเมืองหาดใหญ่ อิอิ

อพยพหนีฝนกันมาได้เลยครับ

ค่าที่พัก หน้าหาดจาก 1200 บาท เหลือ 500

ถัดลงมาแถวที่สอง 850 เหลือ 500 เช่นกันครับ อิอิ มาช่วงที่คนไม่เยอะแหละดีแล้วครับ จะได้คุยกันสนุก ถ่ายภาพมายั่วป๋าที่กทม

สำหรับจังหวัดสงขลาและใกล้เคียง เร็วๆนี้ ผมจะมีทริปเดินทาง เสาร์อาทิตย์ครับ ราคา 2000 บาท

ราคา 2000 นี้ จะรวมทั้งที่พัก อาหาร เรือไป-กลับ และเรือหางพาเที่ยว ครบเซทครับ

ปล. พี่เอกกับคุณหมอตั้ม นั่งซดฟองเบียร์หน้าบ้านมาเยอะแล้ว

แขบๆมาซดฟองเบียร์หน้าหาดผมบ้างตะ งิงิงิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF8077_resize.JPG 81K
    DSCF8078_resize.JPG 67K
  • ต้องหาโอกาศไปเที่ยวให้ได้ครับ....เดือนไหนเหมาะที่สุดครับ:015:
  • แง... พิมพ์ซะยาว เนทแฮ้งค์ ไม่ได้เซฟไว้ด้วย :022:
    ไฟล์แนบ
    DSCF8075_resize.JPG 123K
    DSCF8076_resize.JPG 101K
  • เดือนที่เหมาะที่สุดคือ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปเลยครับ

ภาพถ่ายทั้งหมดที่ถ่ายมา คือ ช่วงเวลานี้ครับ

ส่วนคุณGracia_ABB เดี๋ยวผมกลับมาพิมพ์รายละเอียดให้ใหม่นะครับ ขอทำกับข้าวแป๊ป

หากหายไปนาน แสดงว่างานเข้าครับ รบกวนโทรตามได้เลยครับ 084 9292 910 ผมโจครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF8102_resize.JPG 61K
  • โจ ฝากเพื่อนพี่ด้วยนะ พี่คุยไว้เยอะเลย หากไปในนามพิตบูลโซน รับรองประทับใจ
    ส่วนพี่ไปแน่ๆ แต่คงต้องรอหลังจากตะลุยกะบี่ในเดือนหน้านี่ก่อนครับ
    อาจจะหาเพื่อนไปด้วยนอนคนเดียวกลัวผีมาก ๆ ปกติไม่ใช่คนกลัวผีนะ
    แต่ไปในที่ๆโรแมนติกแบบนี้นอนคนเดียวที่ไร ฝันร้ายทุกที ฮ่าๆๆ
  • ห้องหน้าหาดลดเหลือ 500 บาท ติดแอร์ด้วยป่าวครับ
    ขอดูห้องหน่อยได้มั้ยครับ
  • อยากไปเช่นกันคะจะพาน้องไปเก็บภาพสวยๆ แต่ไกลนะ เราอยู่กาญ ตังน้อย ขอเวลาเก็บตัง ก่อน ตอนนี้ค่าน้ำมันแพ้งแพง 555
    ไฟล์แนบ
    361.jpg 106K
  • CommentAuthorcosmiccafe CommentTime1 วันก่อน | January 15, 2011, 6:08 pm
    ห้องหน้าหาดลดเหลือ 500 บาท ติดแอร์ด้วยป่าวครับ
    ขอดูห้องหน่อยได้มั้ยครับ

อะจ๊าก ขออภัยครับ หน้าหาดผมลดล่อพี่เอกกับหมอตั้มในเร็วๆนี้ครับ ทุกห้อง 500 บาทถ้วน :001:

ส่วนถ้าในนามพิทบูลโซน จากปกติ 1200 บาท เหลือ 850 - 950 บาทครับ

บ้านไม้ไผ่ มีเตียงนอนไว้ดูวิวสวยๆระหว่างวัน หากป๋ามาจะจัดสาวชาวเกาะตัวดำๆมานวดให้ อิอิ

ส่วนมาในนามพิทบูลโซนให้แจ้งผมล่วงหน้าได้เลยครับ

เดี๋ยวผมเซทงานลงตัวจะจัดแพคเกจมาฝากไว้ให้นะครับ หลายๆท่านที่โทรมาจะได้คำนวนค่าใช้จ่ายได้ถูกด้วย

ตอนนี้ขอเอารูปสวยๆมาแบ่งปันกันไปเรื่อยๆก่อน :062:

ขอบคุณพิทบูลโซนครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF8056_resize.JPG 125K
    DSCF7710_resize2.JPG 98K
  • คุณมาร์คระวังนะ ผมเคยเห็นแล้วสาวๆชาวเกาะ กลัวว่านวดเสร็จแล้วคุณมาร์คจะเดินตัวปลิว........
  • อาจารย์พูดแบบนี้ สงสัยต้องบินเดี๋ยว ผีก็ผีเถอะว่ะ ไม่กัวแล้ว ฮ่าๆๆๆ
  • ไม่ค่อยมีคนเลยหลอกให้เราไปแน่ๆเลย 555555555555
  • สวยมากครับเงียบสงบดี
    เดือนกุมภานี้ผมไปเยือนแน่นอนครับ
  • หลีเป๊ะ ฮามจิงๆๆๆๆ:021::021::021: