ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงคุณ ตี๋มัสแตง ครับ
  • ถ้าจำไม่ผิดเจ้ามัสแตงน่าจะเกิดวันที่ 12/1/2003 ครับ ตอนนั้นผมซื้อพร้อมๆกัน3ตัว
    เป็นลูกเคชกับอังกอร์ 2ตัวเมีย1ตัวผู้1ตัว อีกตัวเป็นตัวผู้ลูกไทเกอร์ของพี่มาร์คซื้อจากสงขลา
    และเป็นตัวที่รักมากสีช็อกโกเล็ตชื้อไลออนเตี้ยอย่างหนาและบ้าสุดๆตามสไตล์เรดโนส
    แต่ตายไปแล้วด้วยอายุเพียง 6เดือนครับเพราะว่าหลานเปิดประตูจะเข้าบ้านและมันก็วิ่งสวนออกไป
    จะไปลุยกับหมาจอนจัดแถวนั้น(เป็นผูง)เลยโดนมอไซชนคอหักตายคาที่หน้าหมู่บ้านผมจำได้ไม่เคยลืม
    วันนั้นเป็นวันที่ผมเพื่งกลับจากดูไบและได้อยู่เล่นกับหมาเพียง 2-3 ชั่วโมงก็ต้องไปซื้อของที่ตลาด
    พอกลับมาเจ้าไลออนก็ตายแล้ว:024: น้องชายบอกว่าจับมันได้แล้วแต่เอาไม่อยู่
    (มันคงอยู่รอผมกลับมาเท่านั้น)แม่บอกว่ามันเห็นหมาตัวอื่นพ่านหน้าบ้านไม่ได้มันจะลุยอย่างเดียว
    อายุแค่6เดือนมันไม่กลัวหมาตัวอื่นเลยบอกตรงๆครับมันวินผม ผมนับถือใจมันจริงๆซึ่งชาตินี้ผม
    ไม่อาจจะลืมมันได้ ส่วนเจ้าโดโด้(ลูกเคช)กว่าจะสต๊าทก็ปีครึ้ง เจ้านี้นิ้งมากไม่ดื่อสอนง่าย
    ทุกวันนี้ผมก็กำลังเล็งเรดเรดโนสอยู่เหมือนกันครับแต่ยังไม่เจอสไตล์ที่ผมชอบแบบสุดๆ
    ผมชอบหัวใหญ่คอใหญ่อกกว้างไม่สูงมากนักซัก 18-19นิ้วบางคนอาจไม่ชอบเหมือนผม
    แต่ขอบอกตรงๆเลยเรดเลมอนของคุณตี๋หัวสวยมากครับ และตัวผู้ที่ผมว่าสวยที่สุดตอนนี้ก็เจ้าโจโจ้ครับ
    หัวสวยหน้าอกกว้างขาหน้าตรงแววตาเป็นหมาที่ตื่นตัวมาก(ดูจากรูป) ยังไม่มีโอกาสได้เห็นตัวจริง
    ลูกๆก็สวยไช้ได้แต่ยังไม่มีตัวไหนที่มีโครงสร้างสวยเท่าพ่อ(ความคิดเห็นส่วนตัว)และถ้าจะซื้อเรดรเดโนสทั้งที
    ผมอยากจะมีเวลาเลี้ยงด้วยตังเอง
    เพราะเรดเรดโนสมันไม่ธรรมดา จริงไหมครับ และผมมันใจว่าถ้าเราวินมันได้มันก็ยอมตายแทนเราได้

ผมก็คอเรดเรดโนสเหมือนกันครับ :032:
  • แง่ม .. แง่ม แอบเข้ามาอ่านกะทู้ ค่ะคุณโจ
  • ตัวนี้เป็นไงครับ ลูกแมมมอธ 4 เดือนครับคุณ Joe 88
    ไฟล์แนบ
    20081122132823_puppy%20009 (WinCE)2.jpg 14K
  • คุณ โค๊ก หมาคุณสวยครับ.ใช่ครับ คุณ โจ เรดโนส นี่มันเหมือนมีมนต์ขลัง ลองแล้วเป็นงอมแงม มัสแต็งก์สตาร์ท ตั้งแต่6เดือนครับแรงขับมาเร็ว ยามที่ออกกำลังกายมันส์มากลากยางได้ สปริงโพล ได้ ว่ายน้ำนี่ของโปรดทั้งเลมอนทั้งมัสแต็งก์ เห็นน้ำเป็นไม่ได้ โดดลงเล่นว่ายน้ำอย่างเมามันส์. เลมอน นิ่งกว่าเยอะมากแต่ถ้าโดนกัดนี่เป็นลุยแล้วแปลกนะถ้าตัวไหนที่เคยกัดมัน มันจะจำมาก พอมีโอกาส มันเอาคืนทันที นี่ก็เมื่อวานซืนลุยกะโจทย์เก่า ผมออกไปช้าสิ่งที่เห็นคือ เลอน โดนรุม จาก2วัยรุ่นกะหนึ่งหมาพันธ์ทาง ภาพที่เห็นคือ เลมอน กำลังแลกเขี้ยวกับ อริ แต่ วงนอกโดนถีบและโดนรุมตีด้วยขวด2-3ครั้ง ผมก็รีบไปห้ามเพราะไม่ชอบให้หมากัดกันกลัวของเค้าตาย นานครับกว่าจะแยกได้.ทีนี้เกือบบานกลายเป็นเรื่องคน เพราะภรรยาผมรักเลมอนมาก พอเจ๊แกได้ยินถึงกับของขึ้นเดินดุ่มๆไปหาวัยรุ่นทันที แต่ภรรยาผมเป็นคนด่าคนอื่นไม่เป็น(ถ้าผัวตัวเองนี่เจ๊แก ล่อเป็นปืนกล)คำพูดที่หลุดออกมาจากแฟนผมคือ หมากัดกันทำไมต้องเอาขวดรุมตีด้วย(นี่คือคำด่านะเนี่ย555)ผมก็เลยบอกว่าช่างเหอะ หมาใคร ใครก็รัก ต่างคนต่างทำแผลละกัน(ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมจะเอายาไปให้และบอกวิธีทำแผลแต่นี่รุมกันอย่างหน้าเกลียดเลยเฉยๆ) http://www.tootuffkennels.com/
  • ผมชอบ หนาใหญ่ไม่เตี้ย หน้าย่นๆครับ
    ไฟล์แนบ
    1232.jpg 10K
    DSC02496.jpg 76K
    007-3.jpg 69K
  • :063:แต่แบบนี้ที่คุณชอบ(รึเปล่า) ก็สวยครับโดนไปอีกแนวโหดๆดี
    ไฟล์แนบ
    bear.jpg 29K
    5fbee17a7ad3144dd24c44d3f6f37d67.jpg 27K
    ruger 24.5 105 18.jpg 32K
  • คุณโค้กครับตัวนี้โดนมากมากครับ เรดเรดโนสรุ่นเดียวกันตอนนี้ไม่มีตัวไหนสวยกว่าตัวนี้ครับเท่าที่เห็น
    (จากรูปและเป็นความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นถ้าทำให้ท่านไดไม่พอใจต้องขออภัยณที่นี้ด้วยครับ)
    และผมได้เซฟรูปสุนัขเบอร์โทรของคุณไว้แล้วที่คุณลงว่าเด็กปั้นเพราะว่าชอบมากอกกว้างหัวโตตั้งแต่เล็ก
    แต่ถ้าโตแล้วสูงมากผมก็ไม่ชอบครับ ตัวนี้โตขึ้นผมว่าจะสวยกว่าพ่อมันครับ(พูดตรงๆขออภัยคุณกระทิงด้วย)
  • คุณตี๋ตัวที่เตี้ยที่สุดของคอกนี้คือเจ้า Nitro ตัวนี้ครับ 18นิ้ว
    ไฟล์แนบ
    Nitro lnfk 18 inch.jpg 77K
  • พี่ตี๋บรีดเมื่อไหร่บอกน้องชายคนนี้ด้วยนะคับ จะขอมาเลี้ยงที่บ้านซักตัวคับ
  • เสี่ย กอล์ฟ (หรือ หรั่ง) นี่ชอบจริงขนาดตอนนี้ก็มีอยู่ตรึม แถมสวยๆทั้งน้านนนนก็คนมันรักนี่เนอะ.ครับ คุณ โจ หนา โหด ดุ คุณว่าถ้าเอาสร้อยทองหนักซัก5บาทแขวนไว้ที่คอมันแล้วล่ามไว้ จะมีใครกล้าเสี่ยงป่ะ อิอิอิ.ตัวเมียชุดแรกของ มัสแต็งก์กะเลมอน ข่าวว่าอย่างหนา หัวใหญ่ รูปร่างใหญ่กว่าตัวผู้หลายๆตัวเลยเชียว
    ไฟล์แนบ
    20081209153034_melon2.jpg 64K
  • อย่าว่าแต่ 5บาทเลยถ้ามันดุและหน้าตาอย่างเจ้า Bear ในรูป 10 บาทจะมีคนกล้าหรือปล่าวครับ
    ไฟล์แนบ
    bear1.jpg 51K
  • อ่ะช่ายครับ.ที่ ไอแลนด์ นี่ ไม่เหลือคอกพิทบูล ofrn เลยเหรอครับ.ที่นั่นเป็นแหล่งกำเนิดเลยใช่ป่ะครับ.เคยดูข่าวว่า ไมเคิล โอเว่น เลี้ยง เรด เรดโนส สวยด้วยนะ.
    ไฟล์แนบ
    Headie.jpg 54K
    Chip.jpg 49K
  • กฏหมายที่UK.ตั้งแต่ปี 1991พิทเป็นสัตว์อัตราห้ามนำเข้าและห้ามเพาะพันธุ์ครับ
    แต่อาจจะมีบ้างก็ที่แอบเพาะเลี้ยงอยู่ในวงแคบๆ ถ้าคุณตี๋ search เจอเรดโนสคอกไหน
    เจ๋งๆที่ UK. บอกผมนะครับจะได้จิ้มซักตัว
  • 545 superstar 8เดือน ลูก454 ครับพี่ตี๋..ว่าไง :m002:
    ไฟล์แนบ
    IMG_07192.jpg 85K
  • TAIGO 8 mos.
    ไฟล์แนบ
    P1070146.jpg 86K
  • อย่างแหล่ม อ่ะโจ้ แต่ 454+เชลซี ฟาล์ว ซะงั้น เฮ้ออออออ เสียดาย.ครับ คุณ โจ จะกลับเมืองไทยเมื่อไหร่ครับ จิ้มมาซักตัว ไม่ก็ข้ามไปจิ้มจากฝั่ง เมกา เลย.เจอเจ๋งๆบอกกันมั่งนะครับ.
    ไฟล์แนบ
    DSC08241.JPG 91K
  • คุณตี๋ ผมอยากข้ามไปจิ้มครับแต่เงินที่ผมซื้อหมาทุกตัวล้วน
    แล้วแต่เป็นเงินที่ได้มาจากการยักยอกและกระเบียบกระเสียน
    มาทั้งสิ่นมาจากนางมารร้าย และผมก็ชวนให้ไปเที่ยวที่เมกา
    ก็บอกไม่อยากไปอีก ถ้าจะจิ้มจริงๆก็ต้องใช้เวลาเก็บหอมรอมริบ
    พักใหญ่เลย และก็ต้องหาข้ออ้างดีๆที่จะไปเมกา บอกว่าจะไปซื้อหมา
    คงเป็นเรื่องใหญ่แน่ เราเกิดมาเป็นผู้ชายจะทำอะไรก็ลำบากอย่างเนี้ย
    แหลแครับ ต้องคอยให้เกียจติภรรยา ไม่ทำให้รู้สึงเสียใจ เพราะว่าเราเป็นสุภาพ
    บุรุด:025: ถ้าปีหน้ายังไม่ได้เรดโนสที่ถูกใจละก็ ผมจะรวบรวมความกล้าทังหมดที่มี
    ลุยเลยครับ:016:มีการปฏิวัตแน่::002:060:
  • 555 ชายที่หลงใหลในเสน่ห์ของเรดโนส นี่ ส่วนใหญ่แนวนี้ทั้งน้านนนน เกรงใจเมีย อิอิอิ
    ไฟล์แนบ
    999.jpg 18K