ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขผมเอ็นฉีกครับ
  • สวัดดีครับ ผมเลี้ยงเจ้าพิทบูล ชื่อเจ้าอมยิ้ม ผมเองก็เป้นสมาชิกอยู่ในบอดทนี้มานานแต่นานๆเข้ามาทีครับ

พอดีสุนัขผมประสบเหตุขาหลังทั้งสองข้างฉีก เหตุมาจาก รอบแรกพาไปวิ่งที่ไร่ในพื้นที่ค่อนข้างกว้างพอสมควร แต่พลาดท่าวิ่งไปตกหลุมนิดหน่อย ตอนแรกผมยังไม่ได้สังเกตุ แต่สักพักเป๋เลยครับ ตอนนั้นใจเสียแล้ว แล้วตกเย็นผมก็รีบพากลับกทม.รพ.เกษตร หมอบอกว่าอาจจะเคล็ดขัดยอก แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันจะเป็นตรงจุดนั้นเลยนัดหมอกระดูกอีกอาทิตย์ และพอมาอีกไม่กี่วัน มันก็ยังเป๋ๆอยู่แต่ไม่รู้มันวิ่งขึ้นลงบรรไดอีท่าไหน ดันเป๋ไปอีกข้าง มันเห็นหมาอยู่หน้าบ้าน มันเลยวิ่งๆไปๆมาในบ้านเป็นประจำอยู่แล้ว ด้วยที่บ้านผมเองเป็นพื้นที่เป็นแกนนิตค่อนข้างลื่นด้วย ที่นี่พอเป๋ไปอีกข้างผมในเสียยิ่งไปใหญ่
    แล้วก็พาหาหมอที่รพ.เกษตร ที่นี่หมดบอกว่าเอ็นฉีกสองข้างเลย ต้องผ่าตัด และวันนี้ผมก็พาเจ้าอมยิ้มไปผ่าตัดมา อาการมันไม่รู้สึกเจ็บเลย มันอดทนมาก
    หมอพันแผลขาทั้งสองข้าง ผมเลยมาขอคำแนะนำหรือใครที่มีเคสแบบนี้มาแชร์กันหน่อยครับ ผมรักมันมมาก
  • เอาใจช่วยครับ... ขอให้หายเร็วๆครับ เป็นกำลังใจให้
  • หาแผ่นกันลื่น มาปูบริเวณที่เค้าใช้ชีวิตประจำนะครับ ป้องกันอาการข้อสะโพกด้วย
  • หายไวๆนะคะเจ้าอมยิ้ม...
    ของที่บ้านเป็นตัวเมีย ซนมากๆ
    วิ่งเล่นแล้วตกลงไปในคลองบ่อยมากเลยค่ะ...
    แต่ยังไม่เคยเห็นอาการ..ว่าเจ็บหรืออย่างไร
    เค้าคงจะอึดเหมือนกันน่ะค่ะ สงสารมากเลย
    คงจะคล้ายๆกับเจ้าอมยิ้มของคุณ PONDY นะคะ
    ยังงัยก็สู้ๆ หายเจ็บเร็วๆ แล้วจะได้ทำกายภาพต่อไป
  • เป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับพี่
    หายเร็วๆ เน้อเจ้าอมยิ้ม
  • ขอให้หายเร็วๆนะครับ พิทบูลแข็งแรงอยู่แล้ว สบายมาก