ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีใครเคยเลี้ยงมดบ้างครับ
  • อยากเลี้ยงมากๆอ่ะครับ แต่ขุดไม่เจอนางพญาซักที

ใครเคยเลี้ยงแนะนำบ้างนะครับ คือว่า อยากศึกษาดูว่ามันอยู่กินกันอย่างไร อยากดูการใช้ชีวิตของพวกมัน แหะๆ

อยากเลี้ยงจริงๆนะเนี่ย
  • จะเลี้ยงมดอะไรหละครับ มดแต่ละชนิดมันไม่เหมือนกันครับ บ้างชนิดก็ไม่มีนางพญา เช่นมดแดงครับ แต่มดที่อยู่ในดินก็มีบ้างชนิดเท่านั้นที่มีนางพญาครับ ต้องถามดูก่อนว่าจะเลี้ยงมดอะไร แต่ถ้าจะให้ผมเลี้ยงผมจะเลี้ยงมดที่เค้าเรียกว่าแมงมันอะครัย ใข่มันโคตรแพง 5555
  • ^
    ^
    แมงมันคั่ว ใส่เกลือ รำแสนนนนน ยิ้งกินยิ่งมัน ยิ่งมันก็ยิ่งกิน เอิ๊กๆๆๆๆ
  • เป็นยังไงหว่า แมงมัน ไม่รู้จิงๆใครมีรูปเอามาให้ดูหน่อยครับ
  • แม่งมัน
    มันก็มันๆไง
  • นางพญามดยังไม่เคยเจอ เจอแต่น้องมด แล้วก็แม่มด กร๊ากๆๆๆๆ
  • เทรนใหม่ครับพี่มาร์ค ตานิวน้องในทีมผมเองจะเลี้ยงมด แต่ผมช่วงนี้กำลังเลี้ยงน้องมด2ขาอยู่..55555+
  • ตอนนี้ สร้างตู้กระจกรอแล้วครับ เหลือแต่นางหญาอย่างเดียว T T

มดง่ามที่รักก
  • พึ่งเปิดเจอ ลองเข้าเว็บwww.anantz.comดูครับ

tata5656 กุมภาพันธ์ 11 Permalink จะเลี้ยงมดอะไรหละครับ มดแต่ละชนิดมันไม่เหมือนกันครับ บ้างชนิดก็ไม่มีนางพญา เช่นมดแดงครับ แต่มดที่อยู่ในดินก็มีบ้างชนิดเท่านั้นที่มีนางพญาครับ ต้องถามดูก่อนว่าจะเลี้ยงมดอะไร แต่ถ้าจะให้ผมเลี้ยงผมจะเลี้ยงมดที่เค้าเรียกว่าแมงมันอะครัย ใข่มันโคตรแพง 5555

มดทุกชนิดทุกสายพันธุ์มีนางพญาหมดครับ ไม่งั้นจะออกไข่และออกคำสั่งให้มดงานหาอาหาร หรือดูแลยังได้อย่างไร แม้แต่กระทั่งมดกระเทย พวกมดกระโดด มดตะนอย จะเป็นมดที่ไม่มีนางพญาโดยแท้จริง จะสามารถออกไข่ได้ทุกตัว และไม่มีเพศผู้

ลองเข้าไปศึกษาในเว็บที่ให้ได้นะครับ