ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทายาท Bully นักกล้าม ตัวสุดท้าย !!
  • ฺฺBully นักกล้าม โมฮ็อกก้า !!!!

Photobucket

• ทายาทของเจ้าโมฮ็อกก้า ตอนนี้เหลือตัวสุดท้ายแล้วนะครับคือ F3 ตัวนี้เป็นตัวที่นิสัย เหมือนเจ้าโมมากที่สุด คือ บ้าพลังมากชอบปีนป่าย ไม่อยู่นิ่ง

Photobucket
  • โครงสร้างกล้ามเนื้อและการยืนแบบแม่ ที่ เริ่มมีให้เห็นตั้งแต่เด็กๆ

Photobucket
  • แววตาความดื้อซน ที่ถอดแบบออกมาเลย

Photobucket
    Photobucket
  • บ้าพลังไม่บ้าก็ดูมัน เจ้า F3 ทางขวามือ ดวลเดี่ยวชักเย่อกับตัวผู้ที่ใหญ่กว่า มันดึงจนลากอีกตัวออกมาจากผ้ายาง

Photobucket
    Photobucket
  • ไม่พอ มันลากผ้า ทั้งๆที่อีกตัวยังนอนทับบนผ้าอยู่เลย

Photobucket
  • เริ่มเกมส์ใหม่ เพิ่มเป็น 2 ตัวมันยังไม่ยอมเลย

Photobucket
  • ใครหนอจะเป็นเจ้าของมัน สนใจโทรมาได้ครับ 081-6962172 ตั้มครับ ราคา 7000 บาท ถ้าจองก่อนวันที่18 นี้ ผมจะลงกรุงเทพ จะเอามันลงไปเลย สำหรับคนที่อยู่กรุงเทพ หรือใกล้เคียง ถ้าไกลกว่านั้น ส่งให้ที่มีสนามบินครับ เป็นเชียงใหม่ที่ผมอยู่ก็ยิ่งดี

Photobucket

• ส่วน พี่น้องมันที่จับจองกันไป ผมจะลงรูปให้ดูอีกทีตอนเย็นนะครับ
  • สุดยอดครับ จาก8ตัวตอนนี้เหลือ ตัวเดียวแล้ว
    กำลังรออย่างใจจดใจจ่อ ครับพี่ตั้ม
    อยากรู้จังว่าแต่ละตัวเจ้าของชื่อไรมั่งอยุ่จังหวัดไรกัน ไงก็ช่วยโพสบอกทีนะครับพี่

M1 สู้เว้ย
    เย้ ๆ ๆ ๆ ๆ
  • เริ่มจากการ ดูลักษณะ โครงสร้างรวม กับการเลี้ยงของผมนะครับ
    เด็กพวกนี้กินเอง ไม่อัด ไม่ยัด กินแบบธรรมชาติ ดูโครงสร้างกล้ามเนื้อ โดยเฉพาะขาหลังเริ่มมีให้เห็นแล้ว

Photobucket
  • สิ่งที่น่ากังวลของพวก Bully คือ ขาตึง ไม่มีมุมขา ทำให้ไม่สามารถออกกิจกรรมได้มากพอ แต่เด็กพวกนี้มีมุมขาหลังที่ดีมาก หน้าไม่สั้น ทำให้ทำกิจกรรมได้

Photobucket
    Photobucket
  • กินเสร็จต้องไม่นอนเลย ต้องออกกำลังตามสมควร และปลูกฝังนิสัยการออกกำลัง และผมเชื่อว่าหมาเด็กที่ วิ่งกับดินจะช่วยให้ขาแข็งเร็ว ไม่เดินปัดไปมา
    ชักเย่อ หมู่เป็นประจำ ก่อนเข้านอน

Photobucket
    Photobucket
  • มารู้จักแต่ละตัวกันเลยว่าไปอยู่ไหนกันบ้าง เริ่มจาก M1 ของน้องก็อด
    พี่ใหญ่แห่ง All Blue Team...หนุ่มใต้ปัตตานี ผู้เด็ดเดี่ยว เป็นผู้นำ

Photobucket
    Photobucket
  • M2 ของน้องฟอร์ด...ยักษ์ใหญ่แห่งเมืองตาก เจ้านี่โคลนนิ่ง Magnito พ่อมันมาเลย กลายเป็นตัวที่ใหญ่ที่สุด

Photobucket
    Photobucket
  • โย่ว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ยินดีต้อนรับ
  • M3 ของน้องเต๋อ....หนุ่มใหญ่ กทม ผู้สุขุมเยือกเย็น

Photobucket
    Photobucket
  • M4 ของน้องโอ....เจ้าชายลมกรดแห่งกทม รวดเร็วว่องไวยิ่งนัก

Photobucket
    Photobucket
  • M5 ของคุณปิยะ...น้องเล็กแห่งเมืองระยอง ตัวเล็กแต่ใจใหญ่เหลือเกินกัดตัวอื่นไปทั่ว

Photobucket
    Photobucket
  • ส่วนสาวๆขอเป็นพรุ่งนี้นะครับ ตอนนี้งานเข้าขอตัวทำงานต่อก่อนครับ
  • แจ่ม มาก

จัด ไปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป

M1 สู้เว้ย
  • อิอิ จิ๋วจี๊ดผม ยืนตัวเกร็งเชียว
  • ต่อกันที่ ตัวเมีย F1 ของน้องแป๋ง
    สาวจาวเหนือที่หน้าหวานจริงๆ

Photobucket
    Photobucket
  • F2 ของน้องอ๊อฟ.... สาวสระบุรี ผู้เย่อหยิ่ง

Photobucket
    Photobucket
  • เหลือ สาว F3 ตัวเดียวนะครับสนใจติดต่อได้เลยครับ 081-6962172 ตั้มครับบบบบ
  • หมาดีราคาเยี่ยม ย่อมหมดไว เจอกันที่งานพันธ์ทิพย์หรือเปล่าครับตั้ม...?
  • ไปแน่ครับ Tek แต่จะเอารถไปเอง ชุมนุมเทพ Bully แบบนี้ไม่พลาดแน่ๆครับ แก้ตัวงานลากครั้งก่อน
  • เยี่ยมครับ ผมกับแฟนจะไปตั้งบูธเชียงใหม่คอยชาวล้านนาตั้งแต่เช้าเลย...
  • ใกล้ แล้ว .. . .
  • ในที่สุด เจ้า F3 ก็อยู่ในเชียงใหม่นี่เอง กับน้องปอ ขอให้ทุกคนมีความสุขกับสมาชิกใหม่นะครับ มันจะอยู่ไปกับเราอีกหลายปี เมื่อไหร่ที่เบื่อมัน ขอให้คิดถึงวันที่อยากได้มัน และนับวันรอที่จะได้มันนะครับ ขอบคุณพื้นที่ ขอปิดการขายแต่เพียงเท่านี้ครับ

Photobucket

• Good !!
    เยี่ยมมากครับ อย่างที่พี่ตั้มบอกไปนะครับ มันจะอยู่กับเราสิบๆปีหรือมากกว่านั้น หากวันไหนนึกเบื่อมันขึ้นมา ให้นึกถึงวันที่เราอยากได้มันมา ทำทุกวิธีทางคอยนับวันเวลาที่จะได้มันมาเรื่อยๆ รักมันให้มากๆ เอาใจใส่ ดูแลมัน และมันก็จะรักเรายิ่งกว่าที่เรารักมัน อย่าลืมมันไม่ได้อยู่กับเราแค่10วันครับ
    ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงหมาทุกคนครับ

ส่วนM1ได้ชื่อละครับ มันชื่อ Dark Killer ของผมมาถึงบ้านผมผมปล่อยให้เดินวิ่งไปสำรวจในบ้านไปครับ วิ่งไปวิ่ง

มาอึซะเหลวเลย+ฉี่ มันคงถึงเวลาปลดปล่อยเพราะเก็บกดมาจริงๆอยู่ในกรงตั้งแต่ขึ้นเครื่องจากเชียงใหม่มา

กรุงเทพ กรุงเทพมาหาดใหญ่อีกแถมต้องนั่งท้ายรถเก๋งมาปัตตานี กินน้ำเยอะมากครับและให้อาหารมันแล้วเล่นซะ

เกลี้ยงหรือถ้าไม่กินครบ5นาที ยกออกทันที!! แต่แปลกนะครับผมรู้สึกว่ามันรู้ฟังยังไงๆชอบกล ผมเรียกชื่อมัน+สั่ง

ว่า มา!! ไม่เกิน5รอบมาหาผมตลอดเลย มาถึงผมก็ให้มันขึ้นบันไดเลยครับ เรียกชื่อมัน(ดาร์ค)แล้วสั่งคำว่า มา!! มัน

จัดให้เลยครับ ขึ้น4รอบ(บันไดบ้านผม25ขั้นๆสูงๆหน่อย) ลงอีก4รอบ เจ๋งจริงๆ และผมก็มีชิวาวา2ตัวนะพี่ อายุ2ปี

ตัวเมียขึ้น-ลงบันไดได้ แต่ตัวผู้นี่โครตขี้ขลาดเลยไม่กล้าขึ้นลงบันไดสักขั้นก็ไม่กล้าเลย ผมไปถามมันว่าไม่อาย

เพื่อนใหม่มั่งไงว๊ะ เพื่อนใหม่แกอายุแค่1เดือนกว่าๆเองเล่นซะชับเปรี้ยะเลย และมันชอบกัดมากเลยทั้งผ้า ทั้งแขนผม 555+

มาเป็นสมาชิกใหม่ในบ้านแค่วันเดียว ก็ได้กล้ามซะแล้วลูกดาร์ค
  • ลืมบอกไปครับ ส่วนเรื่องอาการที่มันจะซึมๆหน่อยอย่างที่พี่ว่า ก็ใช่นะครับตอนนั่งรถ แต่พอลงมาถึงบ้านผม ผมมองไม่ออกถึงความซึมของมัน เลย 555+ คึกมาก ซนมาก จี๊ดโครต
  • ดีใจมากๆ ที่มันไม่โทรมพี่ก็ลุ้นน่าดู สงสารมัน เดินทางไกล และดีใจที่มันได้ไปอยู่กับเจ้าของที่รักมัน เจ้า DARK KILLER ชื่อเทห์มากๆๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    dark.JPG 125K
  • M3ได้ชื่อแล้วคับเราได้ลงมติกันให้ชื่อว่าChiKa(ที่ได้ชื่อนี้มาเพราะแฟนผมชอบดื่มChivasส่วนผมชอบดื่มVodkaเลยเอามารวมกันอิอิ)
    ขอบอกคับซนมากๆ ขี้โวยวายสุดๆ ชอบไล่แกล้งพี่ๆหมาที่อยู่ที่นี้มาก เป็นตัวแสบที่หน้ารักที่สุดในบ้านไปแล้วคับ ตอนนี้ก็คิดอยู่ว่าจะเป็นหมาหรือหมูกันนี่เพราะนอกจากจะแก้พวกพี่หมาแล้วยังเอาแต่กินกับนอนอย่างเดียว
    พาไปวิ่งก็ไม่ยอมวิ่งเอาแต่นอนแผ่ตรอดเลยหน้ารักจิงๆ
    ทั้งที่บ้านและที่ทำงานรักมันมากๆ

image
    ไฟล์แนบ
    NooMint1523.jpg 140K