ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โกโก้หมาน้อยน่ารัก555
  • หมาที่บ้าน ชื่อ โกโก้ค่ะ มันชอบคิดว่าตัวเองเกิดว่าเป็นหมาน้อยน่ารัก
    ชอบเล่น ชอบซน ทั้งที่มันมีแรงมหาศาล 555
    เรื่องมีอยู่ว่า ทุกวันมันจะนอนอยู่นอกบ้าน พอเช้ามา
    เราก็จะเปิดประตูให้มันเข้ามาในบ้านได้
    มันจะดีใจสุดขีด วิ่งด้วยความเร็วสูงเข้ามาหาเรา
    พร้อมทั้งกระดิกหางด้วยความแรง จนบางทีหางของมันมาฟาดโดนเรา เจ็บมาก
    พอมาถึงตัวเรามันก็จะกระโดดกอดเราด้วยความดีใจทุกครั้ง พยายามกระโดดสูงๆ
    เพื่อที่จะเลียหน้าเรา แต่ด้วยความที่มันแรงเยอะทำให้เราเกือบล้ม
    เราก็จะสั่งให้มัน "หยุด" (ทำให้มันรู้ว่าเราเริ่มโมโหแล้วนะ) มันก็จะหยุดนั่งลง แล้วก็ยกขาหน้าทั้งสองของมันขึ้นมาแทน
    ถ้าเราไม่สนใจมัน มันจะเดินตามไปมาเรื่อยๆ พยายามวิ่งมาดักรอข้างหน้าเรา จนกว่าเราจะสนใจมัน
    จริงๆแล้วมันน่ารักมากเลยค่ะ เวลามันทำเราโกรธ พอมันยกมือขึ้นมาเหมือนขอโทษทีไร เราหายโกรธทุกทีเลย

ได้โกโก้มาตอนที่โกโก้เริ่มเป็นหนุ่มแล้ว
    ตอนที่เจอกันครั้งแรก คือตอนที่น้องสาวพามันมาให้ดูที่บ้านเพื่อหาบ้านให้มันอยู่
    ประกอบกับการที่เราอยากได้หมาพันธ์นี้มาเลี้ยงอยู่แล้ว ตอนเจอมันครั้งแรกรู้สึกสงสารมันมากเพราะว่า
    เจ้าของเก่ามันต้องย้ายไปอยู่ต่างประเทศ ไม่สามารถพามันไปด้วย
    เราจึงรับมันไว้ ตอนแรกก็คิดว่าเราจะสอนมันได้มั้ยนะ มันเริ่มโตแล้ว
    หลังจากนั้น ทุกวันเราก็จะค่อยๆสอนให้มันรู้จักกฎระเบียบของบ้านต่างๆ
    ว่าเวลาเปิดประตูไม่มีสายจูง ห้ามออกเด็ดขาด มันก็รู้ค่ะ เวลาเราเปิดประตู มันจะเดินไปนอนที่นอนมันทุกครั้ง
    ซึ่งมันก็เข้าใจ และปฏิบัติตามด้วยดี รู้จักหน้าที่ รู้เวลา
    แต่เสียอยู่อย่างเดียว เวลามันดีใจมากๆ มันจะชอบอ้าปากงับแขนเราทุกที
    มันคงงับเบาๆ ในความคิดของมันอ่ะนะ แต่เราเจ็บทุกทีเลย 555

น้องหมาเราน่ารักสุดๆอ่ะ รักมันมากค่ะ

images by free.in.th
  • โกโก้ที่ตาเจ็บ พาไปหาหมอ แล้วก็แผลงฤทธิ์ใช่มั้ยคะ
    ที่คุณหญิงเคยเล่าว่า....หมอจะฉีดยาให้ กว่าจะหมดเข็มก็โดนจิ้มไปหลายที
    ทั้งหมอ เจ้าของ ผู้ช่วยหมอ ตัวหมาเอง...เจ็บคนละนิดหน่อยถ้วนหน้า
    ....อ่านตอนนั้น ยังจี้ใจอยู่เลย....
    ตลกดีค่ะ...นึกภาพออกเลยอ้ะ...
    ตอนนี้ทั้งคุณหญิงและโกโก้ สบายดีนะคะ
  • ใช่เลยค่ะ
    ตอนนี้ทั้งหญิงและโกโก้สบายดีค่ะ
    ดีใจจังเลยค่ะที่ยังจำกันได้
    ยินดีที่ได้รู้จักนะค๊ะ
  • น่ารักจัง...อ่านเเล้วมีความสุขคับ..อิอิ
    ...............................vios-pitbullpathumthani
  • เช่นกันค่ะคุณหญิง
    ชื่อจริง น้ำ ค่ะ
    อยู่ที่ชลบุรี
    อันนี้เป็นหน้าตา พ่อกะลูก ดูแบบขำๆนะ

• 555ขำจริงด้วยค่ะ
  • พอกันเลยกับลูกสาว ชอบเลียหน้า แต่อีกอย่างที่ชอบคือ ขบกัดที่ พุง 555