ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขไม่กินอาหารรอกินแต่ขนมสุนัข
  • ทำไงอะคับพี่ๆช่วยบอกผมทีกลัวสุนัขจะอารายมาก
  • เข้าไปดูที่หัวข้อ เทคนิคการให้อาหารสุนัข เลยคร้าบ แหล่ม
  • ไม่ก็เข้าไปดูที่นี่ก็ได้ครับ ตามลิงค์ไปเลย
    http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/12343#Comment_12343
  • ต้องแข็งใจหน่อยครับ ผมว่าพยายามลดให้ขนม และให้อาหารตามปกติ ถ้าไม่ยอมกินภายในเวลาซัก 10 นาที เอาอาหารออกเลย และค่อยให้เค๊าตอนมื้อต่อไป ถ้ายังไม่ยอมกินอีก ก็รอมื้อต่อไปอีกครับ
  • แสดงว่าเลี้ยงผิดมาตั้งเเต่เเรกครับ ระวังนะครับกินเเต่ขนม อาจนำพามาซึ่งโรคต่างๆ
    เหตุผลง่ายๆคือก็อย่าไปให้มันกินสิครับ...เเล้วถ้ามันไม่กินอาหารก็ช่างมันอย่าไปง้อ เดี๋ยวมันก็กินเองหละครับ.
    หมาพอมันหิวจัดๆ มันก็ต้องกิน...ครับ ไปหาอ่านกระทู้เก่าๆดูครับ คำถามเเนวๆนี้มีมากครับเรื่องหมาไม่กินเนี่ยอย่าไปโอ๋มันมากครับ..เลี้ยงให้อดเหมือนหมาไทยสิครับ...รับรองกินทุกอย่างที่ขวางหน้าเเหละครับ...ต้องฝึกควบคู่ไปกับการกินด้วยนะครับ หมาจะกินไม่กินดีไม่ดี คนเลี้ยงมีส่วนมากครับ...