ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โกโก้ กัดแมวตาย
  • โกโก้ก่อเรื่องซะแล้วค่ะ
    ทั้งที่ที่บ้านมีรั้วรอบขอบชิดแล้วเชียว
    แมวตัวนั้นโชคร้ายจริงๆเลยค่ะ
    เรื่องมีอยู่ว่า เรากลับไปถึงบ้าน เปิดประตูเข้าไปปุ๊บ
    ภาพที่เห็นคือ แมวนอนหมดลม แน่นิ่งอยู่ที่พื้น
    ใกล้ๆกับที่นอนของโกโก้เลยค่ะ
    เราตกใจแทบช๊อก แต่โกโก้ดันจะไปคาบมันมาอวดซะงั้น
    เรานี่รีบบอกให้มันหยุดเลยค่ะ
    สงสารแมวมาก ไม่น่าคิดสั้นเข้ามาในบ้านเราเลย
    แมวที่ไหนก็ไม่รู้ค่ะ จะไปบอกเจ้าของเค้าก็ไม่ได้
    ไม่รู้ว่าใครเป็นเจ้าของ T T
  • โฮ้วววกายม๊อดดด เศร้าเลยสงสารแมวเนาะ แต่จะไปโทษหมาก็ไม่ได้อีกอะ T_T
  • ก้าวแรกของนักฆ่าเลยป่าวเนี่ยพี่
    งั้นต่อไปก็ต้องระวังมากขึ้นหล่ะนะครับเนี่ย
  • มันเป็นความซวยของแมวเองครับ มันมาหาเอง ไม่ว่าเจอพิทตัวไหนก็ตายหมดแหละครับ

ก็คงได้แต่ขอให้มันไปดีนะครับ หมดเวรหมดกรรมแล้ว
  • บ้านผม อยู่ด้วยกันครับ พิท 3 ค็อกเกอร์ 1 แมว 2 ทะเลาะกันบ้างหยอกล้อกันบ้าง แต่ไม่รุนแรง แต่ถ้ากับ สุนัข นอกรั้วบ้าน คนแปลกหน้า หน้าแปลก มันไม่ยอมเลยล่ะครับ :-D
  • ผมก็มีประสบการณ์มาแชร์ให้ฟังเหมือนกันครับ หมาผมเจ้า Jumper มันก็ไปคาบไก่ของเพื่อนข้างบ้านมาโชว์เหมือนกัน คาบมาโชว์นะครับแต่ไก่ไม่ตายติดคาปากเลยครับตอนแรกก็ใจหายแว็ปกว่าจะงัดไก่ชนออกจากปากได้ พอออกจากปากได้ขนที่ตูดไก่ร่วงหมดไม่รู้มันตกใจหรือยังไงไม่ทราบ อุ้มไปคืนเจ้าของต้องขอโทษเค้าอย่างแรงimage
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0133.jpg 97K
  • คุณหญิงคะ..น้ำนะคะ
    ขอแสดงความเสียใจกะแมวด้วย...ที่เคยเห็นก็ไม่เฉพาะพิทบูลหรอกที่กัดแมว
    หมาข้างบ้านก็เคยกัดแมวที่บ้านของน้ำตาย
    มันเป็นสัญชาตญาณ
    โกโก้ไม่ผิดหรอกค่ะ...
    ...แต่ถ้าได้เจอหน้ากันละก็..อย่ากัดพี่น้ำละกัน

------
    คุณ blackapple8 ก็เจ้า Jumper ของคุณอ้ะ ปากมันยังกะปลาฉลาม
    ไก่ตกใจขนร่วงก็ดีกว่าช็อคตายนะค้าาาา....แค่เห็นหุ่นก้อต๊กกะใจแล้ว
    แซวเล่นนะคะ หุหุ

• นังหนู jumper นี่สวยจริงๆตัวผุ้บางตัวยังอายเลย :063: :063: :063:
  • jumper ตัวผู้นะครับ ไม่ใช่ตัวเมีย 555 image
    ไฟล์แนบ
    IMG_28422.jpg 113K
  • @คุณน้ำ ไม่ได้โทษโกโก้หรอกค่ะ
    คงเป็นสัญชาตญาณของมัน
    แมวมันเข้ามาได้ยังไงก็ไม่ทราบเลยค่ะ
    แต่เศร้าเลย แมวตาย น่าสงสารมาก
    ขนาดทำรั้วบ้านสูงๆ แล้วนะค๊ะเนี่ย
  • หมากับเเมวมันของคู่กันครับ... มันไม่เคยทะเลาะกัน เเต่ทำไมเห็นหน้ากันไม่ได้ จะฆ่าจะเเกงกันเลยซะทีเดียว....555+