ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดตัวงาน PATTAYA SUPER BULLY SHOW 2011
  • image
    เปิดตัวกันแบบเต็มๆไปเลยนะครับ กับงานใหญ่ของพวกเราพี่น้องคนรักสุนัขอเมริกันบูลลี่
    โดยงานนี้ประเทศไทยถูกมองให้เป็นจุดศูนย์กลางของอารยธรรมบูลลี่โลก รองจาก USA.เท่านั้น
    ทำให้งานนี้ได้รับการตอบรับจากพี่น้องคอบูลลี่จาก ประเทศต่างๆมากมาย
    เช่น ญี่ปุ่น เกาหลี อินโดนิเซีย เวียดนาม มาเลเซีย จีน อิตาลี ฝรั่งเศษ เม็กซิโกหรือแม้กระทั่งจากUSA. โดยSQUIRES EMPIRE รับหน้าที่เป็นทูตสัมพันธ์ ในการประชาสัมพันธ์ถึงงานในครั้งนี้....

ในงานทุกท่านจะได้พบกับ DAVE WILSON เจ้าพ่อBULLY เจ้าของคอก RAZOR'EDGE ผู้ที่สร้างสรรสายเลือดจนได้สุนัขสายพันธุ์ใหม่ นามว่า AMERICAN BULLY ที่เมื่องานครั้งก่อนที่พัทยา เค้าพลาดงานครั้งนั้นไป คราวนี้เค้ายืนยันว่า ยังไงๆงานนี้ต้องมาร่วมสนุกกับเราด้วยแน่ๆ........
    หรือจะเป็น CRUZ จากค่าย BOWWOW และMARCO จาก SUAREZ BULL สองผู้หลงสเน่ห์เมืองไทยจากงานคราวที่แล้ว จนคราวนี้ต้องขอมาอีก ทางคอก BLUE PRIDE KENNEL ก็ได้ตอบรับมาแล้วจาก OSCAR ทางPETER จากคอก EDGE OF GOTTILINE ก็จะมาซุ่มดูความเป็นไปของอารยธรรมบูลลี่ในฝั่งโลกของเราด้วย

และอีกค่ายที่ให้เกียรติกับงานของเราในครั้งนี้มาก ต้องยกให้ค่าย 91WEST ของคู่พ่อลูก JOE & DANIEL ที่ส่งคลิปวีดีโอของเขาทั้งสองมาให้กับทางเรา และได้พูดออกมาแล้วว่า "WE TAKING GOLDEN BOY TO THAILAND...."และได้ส่งวีดีโอของ GOLDEN BOY มาให้ทางเราดู ต้องบอกครับ สุดๆๆๆๆ ยังไงตัดต่อเสร็จเมื่อไร จะมาแบ่งให้เพื่อนๆได้ชมพร้อมๆกัน ใครที่เป็นแฟนของมัน ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง

SQUIRES EMPIRE เองก็ไม่ยอมแพ้ งานนี้กระซิบมาว่าจะมี BIG SURPRISE มาฝากกันอย่างแน่นอน จะเป็นอะไร ขอให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคอยติดตามข่าวสารกันได้ตลอดที่นี่เลยนะครับ

http://www.pattayabullyshow.com/

ขอขอบคุณเมืองพัทยา

ขอขอบคุณ3ผู้ร่วมสนับสนุนงานยักษ์ใหญ่
    SQUIRES EMPIRE
    PATRIOT BULLY
    BULLY-3 โดยน้องเพชร หาดใหญ่

ขอขอบคุณ CHONBURI COOL CAMP , ATOMIC DOG MAGAZINE , EVO DOG FOOD

สร้างสรรค์ความโหด มันส์ ฮา โดย SCUBAPIT TEAM.....
    ไฟล์แนบ
    pattaya_super_bully_show[1].jpg 143K
    AW_Pattaya-super-bully-show-2011_small[1].jpg 274K
  • image
    image
    ในงานนี้นอกจากแต่ละค่ายจะได้ออกมาปล่อยของ งัดทีเด็ดที่มีอยู่ออกมาโชว์กันแล้ว
    ทางเราได้จัดให้มีการประกวดสุนัขAMERICAN BULLY (ABKC.) โดยได้รับเกียรติจาก MR.RON RAMOS ซึ่งตอนนี้รับตำแหน่ง DIRECTER ABKC OF JUDGE http://theabkcdogs.org/judges-and-reps/
    และตอนนี้ทางเราได้ติดต่อกับทาง ABKC เพื่อให้ RON RAMOS มาอบรมกรรมการให้กับทางประเทศไทย 1 ท่าน เพื่อให้ทราบถึงแนวทางและมาตรฐานของ ABKC.

ไฟล์แนบ
    l_7593c2a127bb4b5fbb2ef3bad5637061.jpg 49K
    abkc.jpg 50K
  • จัดเมื่อไหร่คะ ^ ^ รอๆๆๆๆ จะไปเปิดบู๊ธ
  • image

image
    พูดถึงเรื่อง บูธ งานนี้เราอยากจะให้ทุกค่าย ไม่ว่าค่ายเล็กหรือค่ายใหญ่ ได้แสดงศักยภาพกันเต็มที่
    โดยทาง 3ผู้ร่วมสนับสนุนหลัก จะเปิดให้เพียงบูธละ 4500 บาทเท่านั้น ส่วนแผนผังงานและบูธ ขอให้เพื่อนๆติดตามข่าวกันต่อไป

และของขวัญสำหรับผู้ที่มาออกบูธนะครับ
    1บูธ ต่อ 1ตัวเท่านั้น นะครับที่เราจะเปิดโอกาสให้ PRESENT สุนัขตัวเก่งของแต่ละค่าย โดยทาง OTOMIC DOG จะมาร่วมเก็บวีดีโอทั้งบรรยากาศและสุนัขของแต่ละค่ายที่มาเปิดบูธกับทางเรา ลง DVD ออกวางจำหน่ายไปทั่วโลก ย้ำ...นะครับ 1บูธ 1ตัวเท่านั้น

*****ขอสงวนสิทธ์ในการถ่ายวีดีโอในงานนะครับ ลิขสิทธ์การถ่ายวีดีโอในงานเป็นของผู้จัดงาน* แต่เพียงผู้เดียว****

และตอนนี้เราได้รับการตอบรับจาก ATOMIC DOG แล้วนะครับ ว่าจะมาเปิดบูธ ในงานกับเราด้วย บอกตรงๆ ซี้ดส์........

ทางอาหารสุนัข EVO DOG FOOD อาหารตัวท็อปจาก USA. ก็ส่งมอบอาหารหมามาจากในงานด้วยเช่นกัน โอกาสทองของผู้ที่มาเที่ยวเลยนะครับ ได้ดูสุนัขตัวเจ๋งๆ เด้ดๆ แถมยังได้ของติดไม้ติดมือด้วย .......

ATOMIC DOG ฉบับนี้ได้กล่าวถึงงาน PATTAYA SUPER BULLY SHOW 2011 กันด้วยนะครับ ...
    ไฟล์แนบ
    181022.jpg 71K
    evo_dog_small_bites_turkey_chicken2.jpg 68K
  • image

เอารุ่นที่มีการจัดประกวดมาลงเป็นน้ำจิ้ม ให้เพื่อนๆได้ดูกันก่อนนะครับ
    เผื่อจะได้เตรียมตัวกันตั้งแต่เนิ่นๆ

ก่อนวันประกวดหนึ่งวัน เราจะเปิดให้เพื่อนๆได้เข้าไปจัดบูธก่อนและ RON RAMOS จะมาแนะนำการเข้าสายจูงสุนัข และแนะนำเทคนิคการจูงสุนัข การโพสท่า ในสนามประกวดเบื้องต้นให้กับเพื่อนๆนะครับ ท่านใดว่างก็แวะเข้าไปได้ ทางเราจะเปิดให้เข้าไปจัดบูธก่อนวันงานหนึ่งวัน

รุ่นมีดังนี้นะครับ

รุ่น STANDARD BULLIES
    รุ่น EXTREME BULLIES
    รุ่น BEST RED NOSE

รุ่น PEOPLE AWARD

BEST OVERALL MALE
    BEST OVERALL FEMALE

และรุ่นสุดท้ายของงานคือ BEST IN SHOW
    ไฟล์แนบ
    eewp_1280x1024.jpg 144K
    eewp_1280x1024.jpg 53K
    eewp_1280x1024.jpg 53K
  • image
    image
    โฉมหน้า GOLDEN BOY จากค่าย 91WEST ย้ำว่ามาแน่ๆ
    ไฟล์แนบ
    l_873e3b2a363b4d60821c85240b600f36.jpg 52K
    DSC_0315.jpg 65K
  • ระเบิดลงเมืองไทยที่จังหวัดชลบุรีกลางเมืองพัทยา เตรียมตัวกันให้ดีๆใครที่จะลงประกวดฟิตซ้อม

เตรียมตัวได้เลยน่ะครับไม่ว่าจะเป็นท่าโพส การเดิน การแต่งตัวงานนี้ระดับโลก ระเบียบกติกาตาม

แบบฉบับสากล พี่น้องท่านไหนยังไม่รู้จะหาข้อมูลที่ไหนว่าประกวดยังไงถึงจะถูกหลักปรึกษา มาเฟีย

พี่ใหญ่จะดีได้แต่เนิ่นเลยนะครับ เล็กๆไม่ใหญ่ๆตูมๆเราทำ
  • OMG!!! มะขามป้อมอะ โฮ้ววววว
  • งานนี้มันสสสสสสสสส์ สุดยอดครับ ได้ร่วมงานระดับโลก ซึ่งคนไทยเป็นผู้จัด :-D
  • สุดติ่ง ขออนุญาตเอาไปโปรโมทต่อในเว๊ปเรานะครับ
    ใครพลาดจะเสียดายไปอีกนานแสนนาน
  • งานนี้พระรามสามไปด้วย

ถึงเวลามันส์อีกแล้ว ใครพลาดก็แห้ว ไปนะน้อง

Photobucket
  • แจ๋วเลยงานใหญ่ในเมืองชลอีกแล้ว
  • ชอบกราฟฟิค แบนเนอร์ อันนี้จัง :063: :m24:
  • พลาดได้ไง งานนี้พวกเราจะ GO INTER กันละ

มาร่วมกันแสดงศักยภาพให้ชาว BULLY WORLD รับรู้ ว่าเรา NO.1

• image

ฝีมือการออกแบบแบนเนอร์ จากเจ้าเก่าครับ FRANK PITTERING
    คราวนี้ทั่วโลกก็จับตามอง แบนเนอร์ของงานเรากันอย่างมาก

เนื่องจากงานคราวที่แล้วก็ COPY ของเราไปใช้กันทั่วโลกเลย
    ไฟล์แนบ
    uy.jpg 110K
  • ไม่ได้แยก หมานอก-หมาใน หรอครับ
  • งานนี้มีแต่บูลี่เหรอครับ หมาแดง หมากล้าม มีรึเปล่าครับ
  • ไม่พลาดแน่นอนครับพี่งานนี้
  • รายละเอียดรุ่นการประกวดรออีกสักนิดดดนะพี่น้อง จะมาแจ้งให้รู้ว่ามีประกวดรุ่นไหนบ้างครับ
  • เนื่องจากงานนี้ เราจะใช้กรรมการจากต่างชาติเป็นผู้ตัดสิน ขอเคลียร์กับกรรมการก่อนนะครับ เรื่องรุ่นและเวลา เราจะใช้งานนี้เป็นงานต้นแบบสำหรับการจัดครั้งต่อๆไปด้วยครับ
  • good job bro ..... งานนี้อลังการสุดๆ

FRANK PITTERING ผลงานท่านนี้ที่สุดของโลกครับ คนนี้ หามือจับยาก ฝีมือสุดๆ

• งานนี้พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง B-)
  • มาช่วยกันสร้างประวัติศาสตร์ครั้งนี้กันดีกว่า และงานนี้จะออกมาดีไม่ได้หากพวกเราไม่รวมมือร่วมใจกันครับ
  • น่าจะมีหมากล้ามเหมือนงานก่อนนะ
  • งานนี้ต้องลาราชการล่วงหน้า555
  • วุ่นวือไปแน่งานนี้55555
    แต่ศรีภรรเมียไม่รู้ให้ไปป่าวววว5555
  • แค่แบนเนอร์นี่สุดยอดแล้วครับ เสียดายครั้งก่อน
    ไม่ได้ซื้อเสื้อกลับมา ครั้งนี้สงสัยต้องรีบไปซื้อให้ได้
  • เป็นความผูมใจของคนไทยจิงๆๆ
  • งานนี้ขอเป้นส่วนร่วมของประวัติศาสตร์ ด้วยครับ
    แต่เรื่องที่พัก ตรงไหนของพัทยา ใกล้ทะเลใกล้งาน เอาสุนัขเข้าไปพักได้ด้วย ครับ พอจะทราบกันหรือป่าว
    รบกวนบอกด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับผม
  • i am also coming to meet my bully brothers and to see some of the out standing breedings that thai breeders are offering to the world :) B-)
  • มีเวลาเหลือไม่มากแล้วสำหรับงานใหญ่ขนาดนี้ ยังมีอะไรที่ต้องทำอีกเยอะเลยครับ ก็ฝากพวกเราเรื่องความพร้อมเพียงด้วยนะครับ เพื่อที่งานนี้จะได้บรรจุอยู่ในโปรแกรมการส่งเสริมการท่องเที่ยวประจำปีของพัทยาครับ
  • สนามกีฬาในร่มที่เดิมป่าวครับ คุณMafia
  • มาอีกแล้วครับงานที่ยิ่งใหญ่สมการรอคอย โดยฝีมือ SQUIRES
    งานนี้ผมคิดว่าโอ คงจะกลั่นกรองอะไรมาเป็นอย่างดี ทั้งในเรื่องรุ่นต่างๆในการลงประกวด หรือในการวางตัวกรรมการ และยังเป็นกรรมการที่ทรงด้วยคุณวุติทั้งสิ้น 2 เรื่องนี้โอทำได้ดีผมเชื่อในฝีมือ...
    งานนี้จะคอยติดตามครับ และอยากให้เป็นงานที่กลั่นกลองโดยสมองของคุณ ผมเชื่อคุณทำได้

โลกแห่งบลูลี่ในเมืองไทยผมและคุณฝ่าฟันกันมาขนาดไหน งานนี้เป็นหน้าตาของเราสายเลือดบลูลี่ อย่าให้พลาดนะเพื่อน..!!
  • บิ๊กช งานนี้มีประกวดนกด้วยนะโว้ย มอลัคคั่น ให้รอน รามอล ตัดสินมึงว่าดีมั้ยหือออ

• ฝากผู้จัดงานช่วยเช็คโรงแรมในพัทยาให้ด้วยว่า โรงแรมไหนสามารถนำหมาเข้าพักได้
    เผื่อคนบ้านไกลต้องการเอาหมาไปรวมในงานครับ
  • จอนนี่ เหลียง เรื่องหมาอ่ะกูยอม รามอน(ยอมทุกอย่าง) แต่ถ้าเรื่องนกมาวุ่นวายกะกูจะจับ รอน ไปยืนคู่กะผู้พันแซนเดอร์หน้า KFC แน่ 555+

• image

งานนี้ในความคิดของผม อยากให้บรรยากาศโดยรอบของงาน เหมือนงานปาร์ตี้ของพวกเรา
    ให้เป็นไปในแบบ BULLY SHOW จริงๆ รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ ดนตรี มิตรภาพ

ผมมีความสุขกับการได้ทำงานนี้ ร่วมกับทีมงาน SCUBAPIT โดยมีเพื่อนๆทุกคนร่วมเฮฮาไปด้วยกัน
    ส่วนเรื่องรุ่นประกวด ให้ SQUIRES ดีไซน์มาละกัน ผมว่าเค้าน่าจะเห็นตัวอย่างดีๆจาก USA.มาเยอะ

พวกเราฝ่าย ENTERTAINMENT โย่วๆๆๆๆๆ

ไฟล์แนบ
    ukc_abkc_copy.jpg 192K
  • KEEP IT BULLIES!!!.... :063: B-) image
    ไฟล์แนบ
    maxxi8.JPG 117K
  • งานนี้ให้กินเห้ลาในงานได้ปล่าวครับบบบยากรู้เป็นแนวทางในการตัดสินใจ555555555555555เพื่อนฝากถามมาครับบบบบบบ
  • image

รุ่นการประกวดต่างๆตอนนี้ได้ถูกส่งมาแล้วนะครับ และได้กำหนดมาอย่างชัดเจน
    ไม่มีการแยกหมานำเข้า หรือหมาเกิดในไทย

***STANDARD CLASS***
    http://theabkcdogs.org/breeds/american-bully/standard/

4-8 MONTHS MALE
    4-8 MONTHS FEMALE

8-12 MONTHS MALE
    8-12 MONTHS FEMALE

1-2 YEARS MALE
    1-2 YEARS FEMALE

2-3 YEARS MALE
    2-3 YEARS FEMALE

3 AND UP MALE
    3 AND UP FEMALE

BEST MALE
    BEST FEMALE

******สุนัขที่ร่วมประกวดควรมีอายุตั้งแต่ 4เดือนขึ้นมา เพราะลูกสุนัขในวัยนี้จะทำวัคซีนจนครบตามกำหนด และสามารถเทรน เพื่อร่วมการประกวดได้อย่างเหมาะสม******

ไฟล์แนบ
    standard.jpg 22K
  • image

***EXTREME CLASS***
    http://theabkcdogs.org/breeds/american-bully/extreme/

4-8 MONTHS MALE
    4-8 MONTHS FEMALE

8-12 MONTHS MALE
    8-12 MONTHS FEMALE

1-2 YEARS MALE
    1-2 YEARS FEMALE

2-3 YEARS MALE
    2-3 YEARS FEMALE

3 AND UP MALE
    3 AND UP FEMALE

BEST EXTREME MALE
    BEST EXTREME FEMALE

******สุนัขที่ร่วมประกวดควรมีอายุตั้งแต่ 4เดือนขึ้นมา เพราะลูกสุนัขในวัยนี้จะทำวัคซีนจนครบตามกำหนด และสามารถเทรน เพื่อร่วมการประกวดได้อย่างเหมาะสม******
    ไฟล์แนบ
    extreme.jpg 48K
  • ดื่มได้ครับ ทางเราได้จัดเตรียม ซุ้มเบียร์สด สาวเชียร์เบียร์ ไว้ต้อนรับตรงทางเข้าไว้ให้ครับ

น้าเรกเหมือนผู้เฒ่าเต่าเลย 5555
  • งานนี้แยกสุนัขภายในประเทศ และ นำเข้าไหมครับ

ขอโทษทีครับลืมดู โอเคเลยครับงานนี้ ไม่แยกนำเข้า
    กับสุนัขภายในประเทศ มันแน่ๆครับงานนี้
  • image

FUN SHOW

BEST CLASSIC BULLY MALE
    BEST CLASSIC BULLY FEMALE
    http://theabkcdogs.org/breeds/american-bully/classic/

ตรงนี้เราเปิดโอกาสให้กับทุกสายของพิทบูลนะครับ
    ไม่ว่าจะเป็นพิทบูลสายโชว์ ,OLD SCHOOL GAFF หรือสายใดก็ได้ ที่เป็นสไตล์คลาสสิค
    ไฟล์แนบ
    classic.jpg 32K
  • น้าจักร FANATICPITS นี่ถามโดนใจ ออแกไนซ์มากๆเลย 555 บรรยากาศ BULLY WORLD เต็มรูปแบบกำลังจะมาถึง
  • image

FUN SHOW

BEST BULLY RED NOSE MALE
    BEST BULLY RED NOSE FEMALE

ทุกสายเลยนะครับ รุ่นนี้ ขอเพียงคุณพก จมูกแดงๆ จมูกด่างๆ พร้อมกับหุ่นเตี้ยตัน กระชากใจ
    คุณก็มาลุ้นรุ่นนี้ได้เลย
    ไฟล์แนบ
    26.jpg 99K
  • image

FUN SHOW

BEST CLASSIC RED NOSE MALE
    BEST CLASSIC RED NOSE FEMALE

พื้นที่สำหรับคนชอบของแดง ไม่ว่าจะเป็น OLD FAMILY หรือ ไม่OLD FAMILY
    ขอเพียงจมูกแดงๆ ทรงคลาสสิคสไตล์ มาวัดกันตรงนี้
    ไฟล์แนบ
    PetersonsShermanTank.jpg 22K
  • แยกประเภทชัดเจน แบบนี้ ละมันส์ :-D :m15:
  • image

FUN SHOW

BEST POCKET MALE
    BEST POCKET FEMALE
    http://theabkcdogs.org/breeds/american-bully/pocket/

สำหรับคนชอบความกระทัดรัด ถ้าเป็นรถก็เหมือนพวก MINI COOPER เล็กแต่มันส์
    เวทีคุณอยู่ตรงนี้
    ไฟล์แนบ
    abkc_pocket-222x300.jpg 23K
  • เยอะเวทีมากๆเลยครับ แบบนี้สงสัยต้องรีบไปแต่เช้า จะได้ดูกันครบ
  • image

FUN SHOW

BEST CHEST MALE
    BEST CHEST FEMALE

ใครที่ว่าแน่ ใครที่ว่าจิ๊กโก๋ กร่างๆ ต้องมารุ่นนี้เลย วัดใจกันไป ใครกร่างกว่ากัน.....
    ไฟล์แนบ
    linda.jpg 76K