ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครมีแม่หมาบ้างคะ
  • คือเลี้ยงพิทบูลสายโชว์ ตัวผู้ไว้อ่ะคะ อายุ10เดือนกว่าๆแล้วตอนนี้เค้าค่อนข้างหื่นๆ เลยอยากทราบว่าใครที่เลี้ยงพิทตัวเมียที่อยากผสมบ้างอ่ะคะ ขอเป็น กทม นะคะ 083-7799993
    ไฟล์แนบ
    ภาพหน้าจอ3.JPEG 5K
    ภาพหน้าจอ(03).JPEG 4K
    ภาพหน้าจอ(05).JPEG 4K
    ภาพหน้าจอ(01).JPEG 4K
  • ลืมบอกไปว่าว่าผสมกันฟรีๆนะคะ
  • ที่โทรไปหาวันนี้นะ ครับ ฮีท 2 น่าจะอีกไม่กี่เดือนนะครับ วันนี้โทรไปถาม ที่ฟราม์ ที่ผมซื้อมานะครับ เขาบอก น่าจะตามมา 3 เดือน นะครับ
    ไฟล์แนบ
    DONUT6.jpg 63K
  • ขอผม 8 เดือน นะครับ
    ไฟล์แนบ
    DONUT_25.jpg 85K
  • :005::005::005::005::005:
    ไฟล์แนบ
    Heng3.jpg 17K
  • :065:ก็ตามที่คุยกันเลยนะคะถ้าวว่างก็มาดูหมาได้เลยค่ะ
  • ไก่:

หมา 10 เดิอนจะให้ผสมแล้วเหรอครับ ไม่กล้วว่าการเจริญเติบโตของมันจะชงักเอาเหรอ
    สัก 18 เดือนน่าจะดีกว่าไหมบางทีอาการที่แสดงออกมาให้เห็นว่าหื่นอาจไม่เป็นอย่างที่คิดก็ได้นะครับ
    ส่วนตัวเมียฮีต 2 ก็น่าจะประมาณ 12-14 เดือน เช่นกันครับ การมีลูกทำให้การเจริญเติบโตของหมาไม่เป็น
    ไปอย่างที่ควรเป็น (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) บางทีการที่อายุน้อยหมาอาจไม่เลี้ยงลูกตัวเอง แล้วมันจะหนักที่คนเลี้ยงนะครับ
    ฝากไว้พิจารณาแล้วกันครับ คิดมากๆ ก่อนผสม คิดถึงผลที่จะตามมาด้วยจะเยี่ยมยอดเลยครับ
  • :062:ขอบคุณ คุณไก่ มากๆเลยนะคะสำหรับคอมเมน
    คือว่าเพิ่งเลี้ยงพิทบูลตัวนี้ตัวแรกอ่ะคะเลยยังไม่มีประสบการณ์
    น้องหมาตอนนี้ค่อนข้างหื่นจะว่าแทบตลอดเวลาก็ว่าได้
    พูดตามตรงนะคะตอนนี้ทุกอาทิตย์คือเราจะช่วยเค้าให้หายหื่นอ่ะคะคืออาทิตย์ละครั้ง
    ก็เลยอยากให้เค้ามีแฟนโดยธรรมชาติอ่ะคะเลยประกาศหาตัวเมียผสมก็ว่าจะลองดูอ่ะคะ
    ใครมีความคิดเห็นยังไงก็ช่วยๆคอมเมน ด้วยนะคะ
  • ช่วยยังงัยอ่ะ.:o018:..บอกหน่อยดิ่ :o036:
  • :m030:ก็ถ้าภาษาชาวบ้านก็ ชักว่-ว อ่ะคะ ไม่ได้ทะลึ่งน้า ก็เหงถาม - -*:m021:
  • :019:ออ เปล่า ครับ ผมยังไม่ได้ ให้ผสมตอนนี้ครับ คือ ดูตัวกันไว้ก่อนนะ ครับ เพราะ ได้คุยกันไว้ว่า รอให้ ฮีท 2 มาก่อนนะ ครับเพราะตอนนี้ของผมเพิ่ง ฮีทแรกเอง หมาเพิ่ง 8 เดือนนะครับ กระรอไว้ฮีท 2 แต่ ทำการทาบทาม หมั่นหมายกันไว้ ก่อนนะ อิอิอิ สินสอด ฟรี นะ ครับ ขอบคุณ ๆ ไก่มากนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    PICT0343_1.jpg 86K
  • 5555+คุณ Chopper ชั่งเข้าใจถามจัง 555+
    ไฟล์แนบ
    PICT0344_2.jpg 88K
  • อิอิอิ
    ไฟล์แนบ
    PICT0358_32.jpg 80K
  • :o006:แหมคุณ oxigen5445 ผมก็แกล้งถามไปอย่างนั้นแหละครับ..ล้อเล่น... ไม่คิดว่าจะตอบพอเห็นแล้วฮาแตกเลยครับ :m117::m117::m117: ขอโทษที่ถามนะครับ คงจะลำบากแย่เลยตอนช่วยมันเนี่ย ยังงัยก็รีบหาเอ๊าะๆให้มันแล้วกัน:o028:นะครับ
  • :o071:ก็ว่าจะหาให้มันก่อนที่มันจะเหงเราเปงเมีย เอิ๊กๆ
  • :o001:ผสมเร็วไปผมว่าไม่ดีแน่ๆครับ แม่หมายังไม่สมบูรณ์ บางที่หรือบางเวปที่อธิบายควร2ปีขึ้นครับบางแห่งบอกว่าควร รอฮีทรอบ2ครับ ตัวผู้ไม่แน่ใจครับ 1 ครึ่งมั้งครับ รอผู้รู้ตอบอีกทีนึง การช่วยหมาตัวผู้ดีหรือเปล่าผมไม่แน่ใจครับ มันอาจติดใจมือคุณก็ใด้มั้งครับ เลยเห็นมือไหวๆแล้วออกกาการหื่นหรือเปล่า แนะนำนะครับพามันออกกำลังกายเยอะๆครับ ให้เหนื่อยเลยดูสิจะหายหื่นหรือปล่าว :o003:
  • :m116: มีคนกระซิบว่า คุณ chopper อยากเห็นรูปตอนช่วยหมาครับ เพื่อจะไปช่วย หมาเค้าบ้าง :m117:
  • 555+ ขอดูด้วยคนดิ :m102::m102:
  • :m087:ขอบคุณ คุณpitbullwaมากๆนะคะ ออกกำลังกายก็พาไปนะคะแต่เค้าจะหื่นเวลากินอิ่มอ่ะคะ
    สำหรับเรื่องรูปตอนช่วยหมานี่ก็ต้องรอน่าจะวันอาทิตย์นะคะ เพราะ จะทำให้มันทุกวันอาทิตย์ค่ะ:m124::m124:
  • คุณ turbo คงอยากทราบถามแทนเลยละกัน ว่า คนทำให้นี่ชายหรือหญิงอ่าครับ :o037:
  • ขอบคุณ คุณ วา มากครับ ที่ถามแทน

อยากถามเหมือนกันแต่ไม่กล้าครับ กลัวโดน :m081::m081:

คุณ oxigen5445 ผมไม่เกี่ยวนะครับ 555+ คุณวา คนเดียวเลย :m037::m037:

รอดูรูปเลยดีกว่า
  • :o005: อ้าวอย่าทิ้งกันซี่คร๊าบบบผมก็กลัว :o002:
  • นั่นๆๆ เอากันใหญ่ถามเค้าไปได้นะคุณช๊อบเปอร์
    แต่จิงๆผมว่าไม่น่าไปทำให้มันบ่อยๆนะครับ
    หมาผมจะ 11 เดือนก็เห็นห้าวปรี๊ดๆเหมือนกัน
    อีกอย่างหมาอายุขนาดนี้ก็ยังไม่เหมาะเป็นพ่อพันธ์ด้วยนะผมว่ายังโตไม่เต็มที่เลยอ่ะ
  • แหมๆ..คุณpitbullwa นี่รู้ใจคนอื่นไปหมดเลยนะครับถามแทนให้หมดเลย ดีครับจะได้ไม่ต้องถามเอง ยังงัยก็ขอรอรูปอย่างใจจดใจจ่อด้วยคนนะครับ...เดี๋ยวคุณวีโก้จะได้ไปทำบ้างอ่ะครับ (ทำให้หมานะครับ) อย่าเข้าใจผิด
  • จ๊ากกกกกกกก ไม่เอาอะคับไปทำให้มันเดี๋ยวมันติดใจ
  • ถ้าคัยลองแล้ว ถ่ายรูปมาดูหน่อยนะครับ

รอเก็บข้อมูล 555+ :m067::m067:
  • :m041:เหอะๆ คือว่า ทำเองคะเพราะคนอื่นไม่ทำให้อ่ะ ก็สรุปว่าทำให้บ่อยๆไม่ดีใช่ป่ะคะ จะได้รู้ไว้ค่ะ:m003::m003:
  • ไม่มีใครบอกว่ามีผลกระทบใดๆกับร่างกายครับ...:o046:ผมว่าดีนะช่วยๆกันไป เห็นคุณ pitbullwa บอกว่าอยากให้ไปช่วยสอนวิธีให้เขาบ้างน่ะครับ เผื่อจะได้เก็บวิธีไว้ช่วยหมาเขาเองบ้างน่ะครับ:o037:
  • ก็แล้วแต่เจ้าของอ่ะคับว่าอยากทำให้มันบ่อยแค่ไหน
    แค่คิดภาพผมก็มึนแย้วววว
    โฮๆๆๆ
  • :o024::o024::o024:อันที่จริงแล้วผู้ชายก็น่าจะมีประสบการณ์ในการช่วยตัว....หมานะคะ ของแบบนี้คงไม่ต้องสอนหรอกค่ะเอิ๊กๆๆๆ:o007::o007::o071:
  • 555+ งานเข้าแล้วครับ ชาว pit Ranger :m006::m006:
  • ขอยกหน้าที่นี้ให้น้องเทอร์โบ รับผิดชอบไปเลยครับ...:o003: ผมเผ่นก่อนดีกว่าไปล่ะครับ:o027:
  • ผมรอหน้าที่นี้มานานแล้วคร้าบบบ..เหอ เหอ

ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ 555+ :m072::m072:
  • อ้าวๆๆ....เป็นคนก่อเรื่องแล้วจะชิ้ง หรือ TURBO 555 :o022:อ้อ...คุณออกซิเจน แล้วคุณทำให้มันนานไหม+แล้วน้ำเชื้อมันไหลออกมาอ่ะป่าวครับ..อิอิ (ไม่ได้ทะลึ่งแต่อยากรู้หมาผมตัวผู้เหมือนกันครับ)...:o018:
  • :o012:เอาแล้ว...ได้เรื่องแล้วครับคนหัวอกเดียวกันปรึกษาปัญหาเรื่องลี้ลับครับ...รอฟังอีกคนครับ:o013: ว่าแต่คุณออกซิเจน เอาวิธีนี้มาจากไหนเหรอครับใครสอนให้ครับ พอดีว่าน้องเทอร์โบ คนเดิมเขาฝากถามมาน่ะครับเขาเกรงใจเลยไม่กล้าถามเองอ่ะครับ...:o003:
  • 555+ ขอบคุณครับ คุณพี่ Chopper เหอ เหอ :o063::o063:

ผมรอดูรูปดีกว่า ถ้ารูปมา คำถามมีอีกเยอะแน่เลยครับ :o003::o003:

คุณ oxigen5445 รีบตอบนะครับ รอเก็บข้อมูลเพียบ
  • ผมขอให้มุขคุณเทอร์โบ
    รอเก็บข้อมูล

555+
  • :o013:คือว่า ที่ถามว่าทำให้นานไหมเหรอค่ะ น่าจะประมาณ5นาทีนะคือเราแค่กุม..ไอ้นั้นไว้เฉยๆเดี๋ยวน้องหมาเค้าทำเองอ่ะคะ แล้วเรื่องน้ำเชื้อเนี๊ยะ...เยอะมากกกกเราองว่าใครสอนไม่มีอ่ะคะเคยเลี้ยงปอมก็ทำให้แบบนี้แหละคะ
  • เรื่องรูปเนี๊ยะขอเลื่อนไปก่อนน้า อยากลงเหมือนกันแต่usbเป็นไรไม่รู้อ่ะถ่ายกะมือถืออ่ะคะ เดี๋ยวรอคนเป็นมาก่อนดีกว่าเราทำไม่เป็นอ่ะ
  • :o020:อ๊างง!!! ผมม่ายยยรู้ๆๆๆๆ ผม มาวววว เอื๊อกกก เอิ้ก :o065:
  • โห...อดดูเลยอ่ะอุตสาห์ตั้งใจคอย ลองอีกทีนะครับ
  • กร๊ากกกกกก ๆๆๆๆๆๆๆ :m105:
    อ่านกระทู้นี้แล้วขำขี้แตกขี้แตน ฮาทั้งคนถาม ฮาทั้งคนตอบ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

โอโห้สุดยอด บอร์ดเรามีครบทุกรสเลยวุ๊ยย เอาขอให้ค้นพบแนวทางที่เหมาะสมนะครับ
    วันหลังจะมาเฉลย
  • โอ้โห้...ขนาดพี่มาร์คยังฮ่า....เลย :m041:ผมว่าไม่ต้องถึงขนาดต้องลงภาพหลอก แค่น้องเข้าบรรยายก็เห็นภาพแย้ว :m026:เดี๋ยวแว๊ปพี่เขาจะงานเข้ามากกว่า..555 โย้ๆ..คุณTURBO+CHOPER อยากดูจังน่ะ...กามทั้งคู่น่ะคุณ VIGO....5555:o028::o028:
  • ผมว่าจะจีบเขาก็บอกตรงๆ ทำมาอ้างขอดูรูป ลูกไม้วัยรุ่นแต่คนแก่รู้ทันเว๊ยยยย
  • ฮ่า ดีครับ เข้ามาอ่านทีไร ฮ่า ทั้งคนถามและคนตอบ คุณ วีโก้ + เทอร์โบ+ ชอป์เปอร์ 3 เสือ ใจจดจ่อ เลยนะคับ ผลัดกันยิงคำถาม 5555+
  • แย่งกันจีบไม่ว่า อย่าเตะตัดขากันเองก็แล้ว เดี๋ยวแก้งค์แตก ฮ่าๆๆๆ
  • แบบนี้เขาเรียกว่ารักหมาแบบผิดวิธี

โอ๋มากจนเสียหมา ตามใจมันมากจะเคยตัว
    อีกหน่อยมันเกิดอารมณ์ตอนแขกมาบ้าน
    เดินมาให้ทำแล้วจะรู้สึก ฮ่าๆๆๆ

นั่งคุยกับแขกไป มือก็ทำไป แขกที่มาบ้านคงช๊อคตาย ฮา.............
  • 55555555555555..............:o022::o022:
  • :o056:ตือว่าวันนี้จะกลับพัทยา เอาหมาไปด้วยไม่ได้เอามันไปตั้ง6เดือนแล้วที่พัทยามีร๊อตตัวเมีย1ตัว7ขวบแล้ว(แม่ลูกอ่อน)ไม่รู้มันจะโดนกัดไหมอ่ะคะ ตอนเด็กๆมันเคยไปอยู่ก็โดนกัดมา:o044: อาจจะไม่ได้ตอบกระทู้บ่อยแล้วน้า เพราะต้องทำงานแระ แต่จะพยายามมาดูบอร์ดทุกวันคะ::o067: ตอบ..เรื่องจีบๆของพี่มาร์ค...คงไม่มีครัยจีบหรอกค่ะ เพราะแฟนนู๋ ดุ กว่าพิทบูลอีกอ่ะ (ไม่กล้านออกจัย เดวโดนกัด):o071::o071:
  • แบบนี้เขาเรียกว่ารักหมาแบบผิดวิธี

โอ๋มากจนเสียหมา ตามใจมันมากจะเคยตัว
    อีกหน่อยมันเกิดอารมณ์ตอนแขกมาบ้าน
    เดินมาให้ทำแล้วจะรู้สึก ฮ่าๆๆๆ

นั่งคุยกับแขกไป มือก็ทำไป แขกที่มาบ้านคงช๊อคตาย ฮา.............
    :o020::o020::o020::o020::o020::o020::o020::o020::o020::o020:
    ป๋ามาร์คอธิบายซะเห็นภาพเลย น้ำพุ่งจากปากเลยตอนอ่านคีย์บอร์ดเกือบพัง :o028: