ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมา 4 เดือนขนร่วงค่ะช่วยด้วย
  • น้องแรมโบ้ขนร่วงอ่ะ
    ทำไงดี แต่ว่าร่วงไม่มากนะแต่เห็น
    ตอนนี้เหมือนโดนตัดขนเรยเป็นแหว่งๆๆอ่ะ

ช่วยด้วยคร้าาา
    ไฟล์แนบ
    ะ.jpg 41K
    5.jpg 39K
    4.jpg 39K
    t.jpg 38K
  • หมาผมก็เป็นมันคันด้วยใช้ป่าวคับ
  • สุขภาพที่ดีจะช่วยลดปัญหาเรื่องพวกนี้ได้เยอะครับ

การเลี้ยงสุนัขสมัยใหม่ สุนัขมีการออกกำลังกายน้อยกว่าปกติมาก ซึ่งต่างจากกับการเลี้ยงสมัยก่อนที่ปล่อยวิ่งเล่นอย่างอิสระตามไร่ตามสวน ลูกหมามันเล่นกันทั้งวัน คลุกดินคลุกฝุ่น เหนื่อยก็นอน หิวก็กิน มันจึงมัภูมิคุ้มกันตามธรรมชาติ

แต่สุนัขสมัยใหม่ เลี้ยงกันแต่ในบ้าน กินแล้วก็นอน เจ้าของไม่ว่างก็ไม่ค่อยได้เล่น เขาจึงอ่อนแอกว่าปกติครับ ลองพิจารณาดู หากสิ่งที่ผมพูดตรงกับที่เป็นอยู่ ลองปรับปรุงวิธีการเลี้ยง มันจะช่วยลดปัญหาให้ได้ครับ
  • เหมือนจะเป็นขี้เรื้อนเลยอ่ะ สงสารมันมาก แต่ตอนนี้เริ่มหยุดร่วงแล้วหรือ
    ว่ามันหายเองได้ก้อไม่รุ้ค่ะ
    แต่ว่ายังร่วงอยู่ค่ะ

แล้วทำไมเค้าดื้อจังคะเป็นกันบ้างมั๊ยอ่ะ ซนมากด้วย แต่ว่าเกลียดเด็กกับหมาด้วยกัน
    ขี้โมโหอีกตะหาก สู้เจ้าของด้วย
  • มันเกาแรงมากๆ มันซนด้วย
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 39K
  • เมื่อก่อนหมาที่บ้านก้อเคยร่วงค่ะ แต่ตั้งแต่กินเอฟวันไปสีม่วง ขนดีขึ้นมากๆเลยค่ะไม่ได้
    มาช่วยดันอะไรน่ะ ของเค้าดีจริงๆ