ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เมื่อพิทบูลเจอหน้ากัน ผลปรากฎว่า...
  • เมื่อวานพาโกโก้ไปเที่ยวบ้านพี่ชายค่ะ
    พอดีพี่ชายก็เลี้ยงพิทเหมือนกัน
    ปกติเจ้าพิทตัวที่พี่ชายเลี้ยงมันก็ไม่ทำร้ายหมาตัวอื่น (ถ้าตัวอื่นไม่ทำมันก่อนค่ะ)
    เมื่อไปถึงหน้าบ้านพี่ชาย เราก็ให้่มันมองหน้ากันอยู่พักนึง
    มันก็ไม่มีการเห่า หรือขู่กันแต่อย่างใด
    หลังจากนั้นเราก็พามันลงจากรถ 555 เท่านั้นแหละ
    เจ้าพิทของพี่ชายเห่ากระจาย ยังกะโกรธแค้นกันมานาน
    โกโก้ก็เลยเห่าตอบ แล้วจะวิ่งเข้าใส่อย่างเดียวเลย
    อ๋อ ลืม บอกไปว่า พิทของพี่ชายอยู่ในบ้าน
    ส่วนโกโก้อยู่กับสายจูง นอกรั้วบ้านค่ะ
    เราก็เลยเกิดความสงสัยค่ะ ว่า...
    เวลาพี่ๆไปมีทติ้งกันแล้วพาน้องหมาไปด้วย
    ไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นหรอค๊ะ
  • เหตุการณ์เเบบนี้ ถ้าไปมิตติ้งก็พอมีบ้าง เเต่ถ้าอยู่บ้านมันคงหวงอาณาเขตมากกว่า อีกอย่าง เวลาไปมิตติ้งหมามันเยอะ มันไม่ค่อยสนใจกันเท่าไรหรอกครับ... นอกจากว่าจะอยู่กันเเบบใกล้ๆจริงๆถึงจะเอา...อีกอย่างหมาที่ไปมิตติ้งส่วนมากนิสัยจะดี...(ผมหมาถึงสายโชว์ พวกนี้จะค่อนข้างนิ่ง) อีกอย่างก็ขึ้นอยู่กับหมาด้วยว่าเคยไปบ่อยรึป่าว เจ้าของสอนมาดีรึป่าว เเต่ถ้าเป็นพวกสายกัดไม่ต้องพูดถึง เห่าตลอด 24 ชั่วโมง เเบบว่าจะเอาให้ได้ ห้ามเเล้วเดี๋ยวก็เอาอีก.... เเต่สายโชว์บางทีกัดกันในงานเลยก็มี อย่าไว้ใจครับ..มันต้องมีตัวที่เริ่มก่อนเเละอีกตัวก็ต้องไม่ยอม..
  • แบบนั้นเลยค่ะ แบบว่าห้ามแล้ว หยุด
    สักพักเอาใหม่ ตอนแรกก็ไม่มีวี่แววว่าจะเห่าเลย
    พอหมาของพี่ชายเห่าเท่านั้นแหละ ของขึ้นเลย
    แต่หมาเราสายโชว์ค่ะ
  • ปลอดภัยไว้ก่อนดีที่สุดคับ
  • นั่นเเหละ หมาพิตบูลมันไม่ชอบให้ใครมาเห่าใส่ เเต่เวลาเดิน..หรือทำกิจกรรม มันจะไม่ค่อยสนใจเท่าไร...เพราะมันจะสนใจทำเเต่กิจกรรม.. เเต่ถ้ายืนอยู่เฉยๆ ล่ะก็ เดี๋ยวพอจ้องหน้าล่ะก็ มีเรื่อง...ต้องเห่าหรือขู่ใส่
    ผมเคยมาเเล้วจูงเเบบว่าคู่กันเลย เเบบใกล้ๆเเต่ไม่สนใจกัน เพราะมันจูงด้วยกันทุกวัน เเต่เวลาหยุดพักเมื่อไหร่ ต้องใว้ห่างๆกัน เพราะถ้าสบตาเเปบเดียว เดี๋ยวมีเรื่อง... เเต่พอจูงมันก็จะไม่สนใจกัน เพราะมันห่วงเเต่เดินลากขนาดหมาจรจัดเห่ามันยังไม่สนใจเลย นอกเสียจากว่าวิ่งมาเเบบจะกัดใกล้ๆ มันถึงจะเอา เเต่ถ้าหยู่เเบบเฉยๆมันไม่รู้จะทำอะไร ก็เลยหาเรื่องกันดีกว่า เห่าบ้างขู่บ้าง ตามประสาหมาพันธุ์โหด..
  • เป็นจริงอย่างที่คุณ MakotaHIN29 เขียนไว้ไม่มีผิดเลยค่ะ