ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใส่เสื้อให้หมา แล้วหมามีรังแคค่ะ
  • ช่วงนี้อากาศหนาวค่ะ ก็เลยเอาเสื้อไปใส่ให้
    พอถอดออกตอนจะพามันไปวิ่ง
    มีผงสีขาวๆ เหมือนรังแคเต็มตัวเลยค่ะ
    ใครพอมีวิธีแก้มั้ยค๊ะ
  • ผมว่าไม่ต้องใส่ก็ได้มั้งครับ...เพราะหมาที่เขาเลี้ยงเเบบทั่วๆไปเขาก็ไม่ใส่ครับ..
    เพียงเเค่หาเศษผ้ามากองไว้ทำเป็นที่นอน พอเวลานอนถ้ามันหนาวมันก็จะนอนบนกองผ้า ได้ความอบอุ่นเหมือนกันครับ หมามันหนาว เเต่คงหนาวไม่มากเท่าคนหรอกครับ..เพราะหมามันมีขนครับ.
  • ไม่น่าเกียวกับใส่เสื้อนะคะ คิดว่าน่าจะเพราะอากาศมันแห้งผิวหนังของเค้าก็เลยแห้งไปด้วยอะ น้ำมันในผิวหนังอาจมีน้อย ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะรอผู้รู้มาตอบแล้วกันเนาะ :028:
  • ตอนแรกก็ว่าจะไม่ใส่แต่ไม่ไหวค่ะที่บ้านเราอยู่ห้องมุมเลย
    ลมพัดแรงมากแถมหนาวด้วย
    พอหยิบเสื้อมันขึ้นมาลองเชิง
    มันรีบวิ่งเข้ามานั่งลง แล้วให้มือใหญ่เลย
    ก็เลยใส่ให้มัน ผลที่ออกมาก็เป็นแบบที่ถามอ่ะค่ะ
  • ผมว่าธรรมดาคับอากาศมันเย็น

ทางที่ดีพาน้องหมาออกกำลังกายบ่อยบ่อย

เพื่อให้ร่างกายสร้างความอบอุ่นจะดีกว่านะคับimage
    ไฟล์แนบ
    01012006768.jpg 296K
  • อากาศหนาวผิวหมาเลยแห้ง
  • พามันวิ่งออกกำลังกายทุกวันค่ะ
    เช้า และเย็นเลยค่ะ พามันวิ่งจนทั้งคนทั้งหมาลิ้นห้อยเลยหล่ะค่ะ 555
  • ลองเอาน้ำมันมะพร้าวลูบๆตัวหน่อยก็ได้ครับบางครังผิวอาจ เดี๋ยวอาจจมีอาการคันตามมาimage
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 276K
  • โกโก้ เอ๊ย บอกแม่ให้เอาน้ำมันทานตะวันผสมเอฟวันให้กิน สลับกับโครงไก่สดสับให้กิน และอย่าลืมเอาอีเอ็ม ผสมน้ำอาบให้เป็นประจำ รับรองปัญหาเรื่องผิวจะหายยยยยยไปเลย เหมือนอีโกลเด้นกะไอเพชรอ่ะจ้ะ
    imageimageimage
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    coco.jpg 76K
    z1 (Medium).JPG 56K
    z3 (Medium).JPG 74K
    Food.jpg 87K
    อีเอ็ม.jpg 22K
  • ขอบคุณมากเลยค่ะ จะลองดูค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ