ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข้อเปรียบเทียบระหว่างสาย พิทบูล
  • อย่างหมาแดงที่ว่ามีแรงขับสูงเมื่อพ่อแม่เป็นสีแดง แล้วพวกสีฟางข้าว สีช็อคที่คลอดมา จะแตกต่างกันไหม แล้วพวกสายใช้งานที่ไม่ใช่หมาแดง เป็นลายเสือ หรือแฟนซีมันมีแรงขับน้อยกว่าหมาแดงมากน้อยต่างกันยังไง หรือ ว่าไม่เกี่ยวว่าจะแดงหรือไม่แดง อาจจะเป็นเพราะสายเลือด ผมสงสัยมานานแล้ว ไม่ว่ากันนะครับแค่อยากรู้ ขอบคุณครับ
  • ทุกอย่างอยู่ที่สายเลือด ไม่ใช่สีครับ
  • ใช่ครับ...สีไม่ใช่ปัญหาหรอก สีมันอยู่ที่ความชอบของคนครับ หมาตัวที่สีน่ารักๆ เเรงขับเยอะก็มีถมไป เเต่หมาสีเข้มๆไม่ค่อยมีเเรงขับก็มีนะ... อยู่ที่สายเลือด...เเละตัวหมาครับ...ต่อมาก็การเลี้ยงดูครับ..ตามลำดับ
    ถ้าสายเลือดเป็นหมาที่กระฉับกระเฉง ไวต่อสิ่งต่างๆ ตัวหมาเองก็อยากที่จะทำอยากที่จะเรียนรู้ เเล้วคนเลี้ยงก็ฝึกมาดีคอยกระตุ้นหมาบ้าง สถานที่เลี้ยงเเละอาหารการกิน ก็มีส่วนทำให้หมามีเเรงขับสูง ได้ถึงสูงสุด หรือ จี๊ด....ถ้า 3 สิ่งนี้เข้ากัน รับรองหมาจะเป็นหมาที่มีเเรงขับสูง
    เเต่อันดับเเรก คือ สายเลือดครับ...ไม่ใช่สี
  • ผมก็คิดเหมือนข้อความที่3ล่ะครับ....
    จะสีอะไรก็แล้วแต่เหอะ...แรงขับเยอะหรือน้อยก็ไม่เกี่ยวหลอกครับ
    ผมเห็นในสายกัดRednoseน้อยมาก ครับแล้วก็เสร็จBacknoseเยอะจะตาย
    มันอยุ่ที่สายเลือดครับ หมาผมสายรัฐเซีย กว่าจะจิ๊ดได้7เกือบ8เดือน
    จะRedหรือbackขอให้รักในความเป็นพิทบูลของมันเหอะครับ....มันเป็นสายเลือดที่ดีที่สุดแล้วครับ
  • สำหรับผม pitbull จี๊ดทุกตัวครับไม่ว่าสายไหนโดยเฉพาะตัวผู้นะคับ
  • ขอบคุณนะครับ สำหรับ ความคิดเห็น ของพี่ๆ เข้าใจแล้วมันอยู่ที่สายเลือดและการเลี้ยงดู