ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมโดนกัด...
  • เจ้าศรรามเป็นน้องชายผมวัย8เดือน โดนหมาบ้านๆกัดเข้าที่ขาหน้าซ้ายจมเขี้ยว2เขี้ยวลึกเลยครับ..อยากทราบว่าน้องชายผมต้องอายุเท่าไหร่เขาถึงจะสู้(ป้องกันตัวเองได้)ทุกวันนี้ผมเลี้ยงเขากับพุดเดิ้ล กับเทอร์เลียอยู่กัน 3 ตัวครับ เขาไม่มีความก้าวร้าว ขี้เล่นมาก ชอบเล่นน้ำ
  • มันจะ start ตอนอายุประมาณ ปีกว่า ๆ หรือสองปีครับ

แต่สองปีนี่เต็มที่แน่ครับ ระวังเอาครับตอนนั้น

• อย่ารีบครับ...ไม่มีใครบอกได้หรอก เพราะหมาบางตัวมันสตาร์ตไม่เท่ากัน บางตัว4เดือนก็เอาเเล้ว บางตัว 1 ปีบางตัว 2 ปี บางตัว 3 ปีพึ่งสตาร์ตยังมี... มันบอกกันไม่ได้หรอกขึ้นอยู่กับสายเลือดเเละการเลี้ยงดู เเต่โดยมากเเล้วปีกว่าๆ ก็น่าจะป้องกันตัวเองได้เเล้วล่ะ
  • ผมว่าพาหมาไปหาหมอก่อนน่าจะดีนะครับ กลัวติดโรคจากหมาอื่นๆ
  • อย่าอยากเลย เดี๋ยวจะเหนื่อย ปาดเหงื่อเลย เสียแรงไม่พอ เสียตังค์อีก เวงเลยเน้อ
  • ผมเลี้ยงสายกัดนะ เหนื่อยมากเวลาที่จะแยกมันออกจากกัน
  • ไม่ต้องเป็นห่วง สักวันคุณจะต้องเจอ แล้วจะรู้สึก ของผม หก เดือนกว่าเริ่มแล้ว แต่ไม่มั่นคงเท่าไรแต่พอ สิบเอ็ดเดือนกว่าๆ ไม่สนใจใครเลย หน้าอินทร์ หน้าพรหม กูเอาหมด สู้ได้ไม่ได้ไมรู้ เอาหมด แต่ดีที่หมาบ้านๆไม่กล้าเข้าใกล้ เพราะมันจี๊ด จาดเหลือเกินเพื่อนกลัว เลยไม่่เจ็บตัว เดี่ยวคุณเจอแน่ไม่ต้องกลัว
  • ไม่สตาร์ทน่ะดีแล้ว เดี๋ยวจะเหนื่อยและเสียเงิน - -"~
  • มันโดนกัดก็ช่างมันเถอะครับ โดนแค่นี้มันสิวๆสำหรับพิตบูล
  • อย่าไปคิดเอาคืนเลย เดี๋ยวคุณเองจะตกใจ ในภาพสยองขวัญเบื้องหน้า และยิ่งคุณแยกหมาไม่เป็น มันก็คือการฆาตรกรรม ดีๆนี่เอง เสียทั้งภาพพจน์ เสียทั้งเพื่อนบ้าน คุ้มที่ไหน
  • ของผมหมาตัวไหนวิ่งผ่านหน้าบ้าน มันวิ่งไปคาบคอเลยครับ
    ถ้าแมวไม่ต้องไปถามเลยเพราะกี่ตัว กี่ตัว มันเก็บเรียบ
  • หมาที่บ้านกัดหมาด้วยกันได้ทุกตัว มีอยู่อย่างเดียวคือแมวสู้ไหมได้เเลยยแพ้ ตล๊อด