ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำหรับแฟน คาราบาว !!!!
  • นอกจากเจ้า พิทบูลแล้ว ผมคลั่ง กีตาร์ไม่แพ้กัน เห็นข่าวพี่แอ็ดขว้างกีตาร์ แล้วนึกถึงวันที่เริ่มหัดกีตาร์ ก็เริ่มจากเพลงคาราบาวนี่แหละ ก่อนที่จะบ้า พวกเฮฟวี่เป็นบ้าเป็นหลัง ก็มีพี่เล็ก คาราบาว เป็น hero

image
    ไฟล์แนบ
    l3_resize.jpg 79K
  • ด้วยหน้าที่การงาน ทำให้ไม่ได้เล่น ดนตรีอาชีพ แต่ก็รู้จักพรรคพวกนักดนตรี วันไหนคึกๆ อยากแจมก็ไป หรือร้านเค้ามีงานก็ไปเล่นด้วย ก็แจมคาราบาวกันนี่แหละ เลยตัดต่อมาดูกันเพลินๆ

image
    ไฟล์แนบ
    tum_resize.jpg 108K
  • ความมันส์ ของกีตาร์ คาราบาว !!!

• ไม่มีใครไม่รู้จักคาราบาว...สุดยอดเลยครับพี่.....ลูกหมาพอใจ...กำลังโตเลยครับ......
  • สุดยอดเลยพี่ Mohawka แต่ถ้าเรามีโอกาศได้เจอกันผมขอเป็นคนร้องนะฮ่าๆๆๆๆๆฮิ้วววววว
  • ผมขอเป็นแดนเซอร์
  • แจมด้วยคนครับ เลี้ยง PIT และเล่นกีตาร์เหมือนกัน

ของผมสมัยตอนวัยรุ่นทำเพลงใต้ดินกับค่าย Justic แนว METAL

อันนี้ คลิปวงผมตอนวัยรุ่นครับ ตอนนี้ไม่ค่อยได้เล่นแล้วครับ

• คุณmohowka รู้จักอ้ายหนุ่ม หรืออ้ายชาติ เมื่อก่อนเป็นมือโซโล่ บ้านอยู่แถว ๆ สวนหลวงก่อครับ คนนั้นผมว่าเมื่อก่อนมือหนึ่งเลยในเชียงใหม่ เป็นเพื่อนทั้งครูผมเลยครับ
  • ความคิดดีๆต้องเริ่มจากสมองที่ดี 55555
  • คนเชียงใหม่เล่นกีตาร์ เก่งเยอะมาก อ้ายหนุ่ม ผมไม่รู้จักครับ แต่สำหรับผมมือหนึ่ง เชียงใหม่ ผมนับถือคนนี้มากครับ พีตุ๊ก บราสเซอรี่

image
    ไฟล์แนบ
    cms670img0.jpg 41K
  • คุณ 2wheel นี่ เจ๋งดี ท่อน riff มันส์มากๆ
  • ป๋าตุ๊ก นี้ได้ยินกิตติศัพย์มานานมากครับ ยังไม่เคยได้ฟังการเล่นจริงๆเลยครับ

คนเชียงใหม่เล่นกีตาร์เจ๋งเยอะ อย่างพี่ POP THE SUN ที่จบ ม.ช. มา

หรือ เอก พัทธราวุฒิ มุฒิ หรือพวก Under Ground ก็เก่งๆเยอะ

คุณ Mohawka สมัยก่อนตอนเรียนมหาลัย ผมก็บ้า Heavy และ Guitar Hero มากๆ

ชอบปั่นๆๆๆ แต่เดี๋ยวนี้ หมดแล้วครับ ให้ไปเล่นเหมือนเมื่อก่อนไม่ได้แล้ว

นิ้วมันแข็งไปแล้ว

• สุดยอดเลยคับ ผมก็เล่นอยู่คับ แต่ตีกลอง อะ เห็นแล้วมีกำลังใจมากคับ แต่มือกีต้าวง ผมมันความจำสั้นคับโซโลอยู่มัน อิมเพอไว เฉย บอกลืมจำได้เท่านี้ ห่าเอ้ย อิอิ