ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด๊อกแค้มป์ ที่ไร่โบนันซ่าเขาใหญ่
  • image

ผมมีความคิดที่อยากจะจัดงานด๊อกแค้มป์ที่ไร่โบนันซ่าเขาใหญ่ ตรงบริเวณลานคอนเสิร์ต ไม่ทราบว่ามีใครสนใจบ้างครับ

อยากชวนเพื่อนๆไปตั้งแค้มป์ กลางเต้น กลางวันพาหมาทำกิจกรรม ร่วมผจญภัย และกลางคืนมีคอนเสิร์ตเล็กๆ สังสรรค์เคล้าลมหนาวกัน

ปกติผมจัดงานเลี้ยงปีใหม่ทุกๆปีอยู่แล้ว แต่ปีนี้อยากไปไกลหน่อย ไปกันที่เขาใหญ่ดีกว่า
  • image

image

หากมีคนร่วมอุดมการณ์มากพอ งานนี้ระเบิดขึ้นแน่นอนครับ
  • อีกหนึ่งกิจกรรม ที่อยากทำเพื่อชาวพิตบูลทุกคน เราจะได้ไปสนุกสนาน ดูรูปเอาเองนะครับ ที่นี่มีอะไรสนุกๆให้เราเล่นพอสมควร

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=tago&month=05-2008&date=21&group=8&gblog=15

เอามาชวนไว้แต่เนินๆ ช่วงเวลาก็น่าจะประมาณเดือน ธันวาคม เดี๋ยวจะเช็ควันอีกที ไม่แน่ใจว่าจะมีเสาร์อาทิตย์ไหนสถานที่ว่างบ้าง อยากเรียนเชิญ ชมรมต่างๆ จากทั่วประเทศ ระดมคนในกลุ่มของตัวเองมาสมทบ ตอนนี้เห็นในหมวดแกงส์เตอร์เรามีคนเยอะแยะมากมาย ก็เลยอยากให้ทุกคนได้มาเจอกัน กลางเต้นท์เต็มสนาม คงได้บรรยากาศที่ยิ่งใหญ่ไม่น้อย

ปีนี้เรามีงานใหญ่ที่พัทยา กลางปี และปลายปี งานนี้น่าจะเป็นงานปิดท้าย ผมจึงรีบบอกไว้ล่วงหน้าสำหรับคนที่ยังไม่มีโปรแกรม ได้ ล๊อควันไว้ก่อน
  • image

image

image

image

image

image

อยากพาคนไปปล่อยแก่ เสียวๆ แบบนี้
  • ไอเดียแหล่มมากๆ ครับพี่มาร์ค ชลบุรีไปครับผม
  • อยากฟังความเห็นของ กล่ม ชมรม คอกต่างๆ ไม่ทราบว่าสนใจกันไหม หากผมคนเดียวคงไม่ไหว แต่ถ้าได้พวกท่านรวบรวมคนกันมา งานนี้คงเกิดได้ไม่ยาก ผมอยากทราบจำนวนคนที่แน่นอน เพื่อสะดวกในการจัดเตรียม ทั้งที่พัก สถานที่ อาหาร เราแบ่งหน้าที่กันทำ

เมื่อวานเจ้าของสถานที่อนุญาติแล้ว เหลือแค่เพียงว่าพวกเราสนใจกันหรือเปล่า หากมีคนสนใจจริงๆ ผมจะได้คุยกับเขาอย่างเป็นทางการ มันมีงานอีกหลายอย่างที่ต้องประสาน เช่นหากใครไม่มีเตนท์ส่วนตัว ผมจะได้จัดหามาบริการ ไหนจะเรื่องการจัดผังที่พัก ลานกิจกรรม อาหาร การแสดง และการจัดโปรแกรมกิจกรรมต่างๆ

งานนี้กลุ่มพิตบูล โคราช คงพลาดไม่ได้นะครับ ในฐานะเจ้าถิ่น
  • อยากไปด้วย กิจกรรมดีๆสนใจครับ
  • กลุ่มชลบุรี รวบรวมคนมาเลยนะครับว่ากี่ท่าน มีเต้นมาเอง หรือ จะเช่า จะเดินทางกันอย่างไร พี่จะได้รู้ว่าต้องเตรียมอะไรบ้าง พี่อยากให้ทุกกลุ่มถึงเป้าหมาประมาณ 11.00 เพือจะได้มีเวลาทำกิจกรรมกันมากขึ้น

เราจะเอาหมามาแข่งลากความเร็ว ไต่ผนัง กระโดดไกล แฮงกิง แล้วเอาเจ้าของไปผจญภัยที่แอดแวนเจอร์พาร์ค
    กลางคืนก็คงเป็นบรรยากาศแบบคอนเสิร์ตเล็กๆ ท่ามกลางไอหนาว

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ
  • คนที่ไม่มีหมาก็ไปร่วมกิจกรรมได้ครับ จะขี่มอเตอร์ไซค์ไปร่วมสังสรรค์ก็ยังได้ ผมแจ้งไว้แต่เนิ่นๆก่อน เพื่อให้พวกเราพยายามล๊อควัน แต่งานจะเกิดหรือไม่เกิดก็อยู่ที่พวกท่านนะครับ ผมแค่ ริเริ่มไอเดีย ประกาศเชิญชวน หยั่งเสียง เพื่อที่จะได้รู้ความสนใจ ก่อนที่จะดำเนินการขั้นต่อไป ถ้าไม่มีคนสนใจก็จะได้ล้ม ไม่อยากขายหน้า ฮิฮิฮิ

พอดีเห็นในหมวด แกงส์เตอร์ กลุ่มชมรม คึกคักกันจัง ก็เลยอยากให้พวกเรามีโอกาสรวมตัวสักครั้ง เป็นงานใหญ่ ส่งท้ายปี อีกอย่างเห็นพวกเราหลายๆท่านชอบใช้ชีวิตกลางแจ้ง ชอบขี่มอเตอร์ไซต์ท่องเที่ยว ฯลฯ

ขอฝากงานนี้ไว้เป็นการบ้านนะครับ :-D
  • พี่มาร์คครับ อยากทราบว่าถ้าเราเอาหมาไปทำกิจกรรม แล้วช่วงกลางคืนจะเอามันไว้ที่ไหนกันครับ

อย่างของพวกผม เรื่องเดินทางกับเต๊นท์ ไม่มีปัญหาครับ เอาไปกันเองได้ครับพี่
  • เราก็เอาใส่กล่องไว้ข้างเต้นท์ซิครับ หาผ้าไปคลุมกันลมให้มันด้วย ท่าทางอากาศจะหนาวพอสมควร
    แต่คงไม่อนุญาติให้ล่ามบริเวณเต้นท์ครับ มันอันตราย เกิดหมาใครหลุด ละสนุกแน่ๆ
  • น่าสนมากครับ ถ้าเป็นช่วงหน้าหนาวจะดีมากๆ

image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 86K
  • แจ๋วแฮ่บฮะ ช่วงนี้ก็หนาวนะ จัดเลยได้ไม๊คับพี่มาร์ค ฮ่าๆๆ จะตั้งตารอเลยคับ 8->
  • ไม่มีบลูลี่ใช่มั๊ยครับ เห็นกิจกรรมน่าจะเป็นของ pit หรือมีจุดประสงค์ของงานแบบไหน อยากเจอกันระหว่างคน หรือหมาด้วย
  • แบบนี้ คนที่ยังไม่แก่ไปได้มั้ยค๊ะ
  • อยากให้ถึงไวๆจัง
  • งานนี้เป้าหมายก็เพื่อทุกคนมาเจอกันครับ เราใช้หมาเป็นสื่อกลางในการสร้างมิตรภาพ
    แตกต่างความชอบแต่เราไม่แตกแยกครับ ดังนั้น มาได้ทุกแบบทุกสไตล์ครับ
    ขอเพียงแค่ปฏิบัติตามกฏเพื่อความปลอดภัยก็พอครับ

น้องฟ้าเดี๋ยวพี่อาสาดูแลเอง
  • ผมไปด้วยคับ...."GET ALONG BULLIES PATHUMTHANI "ชื่อใหม่กลุ่มปทุม..จ๊ะ
  • จัดไปป๋า
  • ฝากท่านตั้ม และ กลุ่มชมรมต่างๆ ช่วยรวบรวมคนให้หน่อยนะครับ เราจะมีขบวนจากแต่ละท้องที่ เดินทางไปเจอกันที่เขาใหญ่ แล้วทำกิจกรรมร่วมกัน งานนี้จะพยายามทำให้เป็นงานใหญ่ปิดท้ายปีครับ
  • ถ้าอากาศ ตอนที่จัดงานเย็นๆแบบตอนนี้ล่ะก็ แจ๋วเลยป๋า วางแผนไปเรื่อยๆแต่เนิ่นๆป๋า จะได้วางโปรแกรมถูก ;-)
  • เมื่อคืนวานมีประชุมเบื้องต้น และมอบหมายให้ ทีมงานออการ์ไนท์เซอร์ มืออาชีพเข้ามาเป็นผู้ดำเนินการแล้วครับ

เขามีงานคอนเสิร์ตท้าลมหนาวที่ไร่ โบนันซ่าไปหลายครั้งแล้ว คราวนี้เราจะสร้างประวัติศาสตร์ใหม่แก่วงการด้วยงาน โบนันซ่า เอกซ์ตรีม ด๊อกแค้มป์ แอนด์ คอนเสิร์ต อย่าลืมช่วยกันแสดงพลังให้ชาวโลกเห็นอีกครั้งนะครับ
  • มาซิพี่บ้านหนูอยู่ไกล้ๆพอดี ตอนนี้หนาวมากๆ
  • ปลายปี เตรียมตัวไว้นะน้องสาว อาจจะเป็นช่วงวันที่ 10 ธันวาคม เพราะหยุดสามวันพอดี ไม่ทราบว่าเห็นด้วยกันไหม
  • ผมว่าคงม่ะได้อ่ะคับวันที่ 10 เค้ามีคอนเสิรท์ Big mountain music festival แต่ลองเช็คกับโบนันซาดูอ่ะครับ
    พอดีผมอยู่ปากช่องครับมีไรให้ช่วยบอกกันได้นะครับ
  • ว่าไงว่าตามกันคับ....อิอิ
  • ลำปางอยากไปด้วยยย ลำปางอยากไปหนาวที่เขาใหญ่
    หนาวนี้ที่เขาหญ่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ^^
  • ผมยังไม่ได้ปรึกษากับทางชมรม พิทบูลโคราช เลยครับพี่ สมมุติะครับพี่ ถ้าผมไป 2 คนกับแฟนอย่างนี้ พอได้มั้ยครับพี่ อยากไปครับ
  • อยากให้มากันเยอะๆครับ มากันมาเป็นกลุ่มๆ แต่ถ้าไม่มีใครมากันจริงๆจะมากันสองคนก็ไม่มีปัญหาครับ
    ที่อยากให้ช่วยกันรวบรวมคนแล้วส่งยอดมา จะได้เตรียมการเรื่องอาหาร ที่พัก คำนวนค่าใช้จ่ายถูกครับ
  • อยุธยาจองไว้ 2 ที่ก่อนครับพี่มาร์ค เพราะอีกนานแต่จะพยายามรวบรวมให้ได้มากที่สุดimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0236.JPG 78K
    DSC_0239.JPG 46K
  • เออ เดี๋ยวจะรีบไปรับ ส่งรูปตัวแดงเข้ามือถือให้หน่อยครับ
  • ไปด้วยยยย
  • อยากไปครับพี่ นครปฐมคงหลายคนครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC06288.jpg 76K
  • อยากไปครับ นครปฐมคงไปกันหลายคนครับพี่ image
    ไฟล์แนบ
    DSC06288.jpg 76K
  • น้องฟ้าไปพี่ดูแลเต็มที่ ไม่ปล่อยให้อ้นกับตี๋มารังแกแน่นอน :-D
  • ขอบคุณเสี่ยจรูญและกลุ่มนครปฐมไว้ล่วงหน้าเลยครับ เป็นกลุ่มแรกเลยที่แสดงความจำนงค์ :-D

ดีใจมากครับ เราคงได้ดื่มสังสรรค์กันเต็มที่นะพี่น้อง
  • ใช่เดอะเผือกหรือป่าวคะนั่น??
  • Yes indeed nong sao 555
  • สุดยอดไปเลยคับ.....ที่กว้างหมาวิ่งกันให้สนุกเลยอ่ะคับ
  • ครับพี่มาร์ค แล้วเดี๋ยวผมจะปรึกษากับทางพี่ไก่และผู้ใหญ่พิทบูลโคราชครับ
  • ว้าวววว เผือกน้อยคอยรัก หน้าตาเหมือนใครเอาแป้งไปทาเลยอะ น่าร๊ากกก 555
  • ขอบคุณครับพี่ Angie
  • กว่าจะฝึกเสร็จ ไม่ได้เล่นบอร์ดเหมือนจะลงแดง ผมคนนึงละพี่ไปด้วย เดอะเผือกนี่มันใหญ่จริงๆ :-D
  • น่าสนใจจิงอะพี่ เห็นแล้วอยากไปเลย
  • น่าไปมาก อากาศดีไม่ร้อน .. :0&
  • โคราชบ้านผมเองไม่ไปไม่ได้ซะด้วยซิ ใช่ไหมพี่มาร์ค5555
  • อ้นไม่เคยรังแกใครนะครับ พี่มาร์ค แค่อยากรับทุกคนมีดูแลเฉยๆๆ แบร่ๆ 555+image
    ไฟล์แนบ
    197925_1604226791831_1420960821_31268702_555646_n.jpg 74K
  • ไปครับ จำนวนเท่าไร ขอรวบรวมสมาชิกก่อนนะคร๊าบ
  • พรุ่งนี้จะไปสำรวจสถานที่
  • ถ้าว่างไปด้วยนะพี่ :)
    เชิญชวนไปแล้ว แกงค์แลป แกงค์แจ็ค บ้านเฟรนซ์
    บ้านบูลฯ และอีกหลายๆ บ้านที่เป็นสมาชิกของเรา
    ถ้าแต่ละบ้านตอบรับมา ขออนุญาตจัดโซนให้ด้วย
    นะครับ เพื่อความปลอดภัย
  • พี่ๆ หนูอยู่หมูสี ถ้าพี่มาโทรบอกด้วยจะไปช่วยดู (ติดต่อโต๊ะจีนหรืออาหารได้น่ะค่ะที่บ้านทำค่ะ หรือ รถเสียก็ซ่อมให้ได้น่ะ หรือว่าอยากได้ปลาไว้เลี้ยงก็มีขายน่ะ หรือว่าสนใจอยากซื้อที่สวยๆติดไว้ก็okน่ะ)0884809254 โทรได้ไม่จำกัดเวลา รับขนมจีบซาลาเปาไหมค่ะ