ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาช่วยให้ความรู้ผมหน่อยครับ
  • คือผมอยากรู้ว่า 1.พิทบูลสายโชว์กับสายบูลลี่ มันต่างกันยังไงหรอครับ
    2.ลักษณะนิสัยของทั้ง2สายนี้เป็นยังไง (ขอลักษณะนิสัยหมาแดงด้วยนะครับ)
    3.ราคาของทั้ง 2 สายนี้ปะมานเท่าไรครับ เอาทั้งต่ำและสูงเลยนะครับ
  • มันมีทั้งหมด3แบบคับ เริ่มเลยนะคับ
    1แบบดั้งเดิม คือเป็นพิทบูทที่คงลักษณะพิเศษประจำสายพันธุ์ไว้มากที่สุด
    คือเน้นที่ประโยชน์ในการใช้งานรูปร่างไม่ใช่สาระสำคัญ
    โครงสร้างอาจจะสโอด สะอง ความสูงยาวสมส่วนสวยงาม
    แบบนักกีฬา พร้อมมีความกล้าหาญ มุ่งมั่น คล่องแคล่วว่องไว
    ทรหดอดทนและไม่เหนื่อยง่าย บางตัวยังเป็นนักฆ่าสูงมาก
    สามารถสังหารสุนัขพันธุ์อื่นให้ตายภายในไม่กี่นาทีคับ
    2แบบประกวด คือการนำสุนัขในแบบแรกมาพัฒนาต่อลักษณะคือลด
    ความก้าวร้าวลงเพื่อความนิ่งมากขึ้นพัฒนาโครงสร้างให้ดึงดูดตา
    เพิ่มมิติความกว้างและหนาของร่างกายและเอามาประกวดกัน
    เน้นที่โครงสร้างสมส่วนสวยงามแต่ยังความสามารถทางการ
    ใช่งานยังหลงเหลืออยู่แต่ไม่เท่าแบบแรกสามาร๔เลี้ยงไว้
    ใช่งานและประกวดไปในตัวคับ
    3แบบบูลลี่ คือการนำสุนัขในแบบที่ 2 มาพัฒนาต่อ โดยเน้นที่โครงสร้าง
    ที่กว้างหนาแบบสุดๆมองดูเตี้ยลำสิ่งที่มองเห็นชัดเจนคือความสะดุดตา
    ในโครงสร้างที่กว้างของช่วงอกคับ

เรื่องราคาไม่รู้คับต้องลองดูเอาในกระทู้ต่างๆๆ
    ส่วนหมาแดงหน้าจะมีให้เห็นเยอะนะคับแบบหล่อๆๆลำปึก
    ต้องขออภัยป๋ามาร์คด้วยนะคับที่เอาบทความมาลงอาจจะตกไปบ้างนะคับ

อ๊อด cowboy_2008
  • 1. บูลลี่ เป็นอีก แขนง หนึ่ง ของสายโชว์ ครับ ต่างกัน ที่ว่า บูลลี่เตี้ย ลํ่า หน้าสั้น มองผ่าน
    อาจจะเหมือน เด็ก ฮิบ(ฮิปโปโปเตมัส 5555+) สรีระอย่างนี้เป็นผลทำให้เหนื่อยง่าย แต่
    ว่าเป็นหุ่นที่โดนใจหลายๆท่าน จากหัวโตๆเท่าหม้อแกง แต่สายโชว์ดั้งเดิม ก็จะแบบนักกีฬา
    เหมือนที่ พี่ อ๊อดบอกครับ

2. ลักษณะนิสัย ก็ คล้ายๆกันครับ คือมีความ ก้าวร้าวกับ สุนัข ด้วยกันสูงกว่าพันธุ์ อื่นๆ
    แต่ว่า สายโชว์ดั้งเดิมอาจจะมีมากกว่า เพราะว่า สายเลือดยังไม่ถูกพัฒนาจากเดิม
    มากเท่าไหร่ แต่บูลลี่ ก็ ค่อนข้างนิ่ง จนบางตัวไม่ดุเลยก็มีครับ

3. ราคาของแต่ละตัว ขึ้นอยู่กับผู้ขายว่าต้องการขายลูกสุนัขของตนตัวละเท่าไหร่ ซึ่งทำมห้
    ราคาแกว่งมาก ตั้งแต่หลักพัน จนถึงหลายหมื่น ครับ

:o034::o069::o071::o037::o036::o059::o061::o064::o028::o026::o010::o009::o008::o007::o005::o003::o001: