ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มพิทบูลเพชรบูรณ์อยู่ที่นี่จ๊ะ
  • ยินดีตอนรับ ผู้เลี้ยงพิตตบูลในเขต จ. เพชรบูรณ์และใกล้เคียงทุกท่าน
    มีข่าวสารอะไรเอามาลงตรงนี้ได้เลยครับ
  • มีครับ ผมอยู่ อ.วิเชียรบุรี เออคําว่า เพชรบูรณ์ ต้องแบบนี้ครับ ของแท้ ว่าแต่คุณอยู่ที่ไหน อย่าตั้งกลุ่มเลย stand alone ดีกว่า อยู่ห่าง แต่ห่วงๆ 55
  • ขอโทษครับที่พิมผิดแก้ไขแล้วครับ55 อยู่อ.หนองไผ่คับ ได้ข่าวว่าวิเชียรมีฟาร์มหรือปล่าวคับ
  • มีก็น่าจะดีจะได้ช่วยๆกัน จะได้รู้จักกัน ไม่มีก็ไม่เป็นไรคับ
  • รวมตัวกันไว้ก็ไม่เสียหายนี่ครับ เรารักในสิ่งเดียวกันอยู่แล้ว
  • ขอบคุณที่เป็นกำลังใจคับพี่mark ดีใจจังได้คุยครั้งแรกเลยนะเนี๊ย
    :021:
  • พี่เปิดเว็บก็เพื่อให้พวกเราสร้างมิตรภาพระหว่างกันอยู่แล้วครับ
  • ผมก็บ้านอยู่เพชรบูรณ์ นานๆกลับที ตอนนี้อยู่โคราชครับ ว่างๆโทรคุยใด้ จะใด้แวะเที่ยวครับ มีพิทมีเพื่อนจริงๆนะimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0167A.jpg 24K
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ อยู่อำเภออะไรครับ ว่างๆแวะมานะครับที่หนองไผ่มีคนเลี้ยงพิทบลูเยอะครับ
    แต่ลูกสาวผมเป็นสายกัดครับ โดนหลอกขายครับ เร็วๆนี้กำลังจะได้ลูกชายครับสายโชว์
    ว่างๆจะลงรูปให้ชมครับ
  • สวัสดีครับ ผมอยู่บึงสามพันครับ ตอนนี้ที่เพชรยังไม่มีกลุ่มครับแต่มี คุณแม็กอยู่ที่เพชรบูรณ์ ร้านบะหมี่ตรงท๊อปแลน มีแม่หมาสวยทีเดียวครับหน้าสวย ตัวสั้นกระชับ ผมรู้จักคุณแม็กที่งานตะพานหิน ตอนนี้คุณแม็กมีลูกๆ สวยทีเดียวเมื่อวาน ผมไปเยี่ยมมา ก่อนจะเลยไปดู จ้าว บันจี้ หมาของคุณนิ่มที่อุตรดิต เมื่อวานไปอุตรดิต ที่นั่นเค้าก็นัดเอาหมามาเดินเล่นกันทุกวันอาทิตย์ ผมว่ามีกลุ่มไม่เสียหายแน่นอนครับ บางที่ข้อมูลดีๆมันก็จะมาจากกลุ่มนี่แหละ เพราะบางคนอาจจะมีข้อมูลดีๆ เราก็มาแรกเปลี่ยนกันครับ ยินดีได้รู้จักพี่น้องเพชรบูรครับ
  • imageimage
    src="/community/uploads/FileUpload/8/193408.JPG" />image
    src="/community/uploads/FileUpload/10/193410.jpg" />

นี่ ghort rider ผมก้ยังไม่เจอคนเพชรบูรในนี้เลย ดีใจครับ ที่มีคนถามหากลุ่มเพชรบูรณ์ นี่เป็นหมาผมครับ

imageimage
    src="/community/uploads/FileUpload/12/193412.JPG" />image
    src="/community/uploads/FileUpload/14/193414.jpg" />ตอนนี้กำลังเตรียมตัวไปพัทยาครับ แต่อากาสที่นี่มันร้อนมากครับ ต้องว่ายน้ำอย่างเดียวเลย

ไฟล์แนบ
    DSC_0151_resize.JPG 71K
    DSC_0156_resize.JPG 80K
    ลด.jpg 68K
    DSC_0118_resize.JPG 112K
    DSC_0081_exposure_resize_resize.JPG 64K
    jj_resize.jpg 100K
  • src="/community/uploads/FileUpload/17/193437.jpg" /> นี่ก็สมาชิกใหม่ครับimageนี่ก็พ่อกับแม่ครับ
    ไฟล์แนบ
    ลูกสาว.jpg 123K
    hot.jpg 206K
  • image
    ไฟล์แนบ
    ลูกสาว.jpg 123K
  • พี่อยู่สมอทอดหรอ สวยจังคับ มีแถวบ้านสีเหมือนพี่เลยมันไม่มีกล้ามมันอ้วน ไปพัทยาเที่ยวนี้เอารางวัลมาเพชรให้ได้นะครับ สู้ๆๆคับ เข้าประกวดผมอีกนานคับต้องศึกษาไปก่อนไม่นานเจอแน่นคับ
  • ครับผมอยู่ที่สมอทอดครับ กำลังคุยกับคุณแม็กว่าอยากมีกิจกรรมร่วมกัน เพราะบ้านเรามันเพิ่งเริ่มครับยังไงเรามารวมๆกันไว้ครับ imageimageผมกำลังพยายามทำกล้ามมันอยู่ครับ ว่างๆก็มาเจอกันได้ครับ ผมชื่อมิกซ์ครับ
    ไฟล์แนบ
    ลด.jpg 68K
    jj_resize.jpg 100K
  • นานๆจะเจอคนบ้านเดียวกันดีใจครับ ว่างๆเอารูปลูกมาแบ่งกันดูบ้างครับ ผมว่าเราอาจจะนัดเจอกันระหว่างคนที่ต้องการมีกลุ่ม ในจังหวัดเพชรบูรณ์ หรือนัดคุยกันแลกเปลี่ยนความคิดกันครับ ตอนนี้บ้านเราผมเข้าใจว่ามีหลายตัวครับ แต่ยังไม่ได้รวมตัวกัน ส่วนriderมันกำลังฟิต อยู่ครับตอนนี้ ขอแจ้งนิดนึงครับ มันได้รางวัลมา 3 สนามแล้วครับ งานนครปฐมได้ที่ 1 รุ่น12-24เดือน รุ่นสแตนดาส เกิดใน
    งานพันทิพย์ได้ที่3 รุ่น 2 ปีขึ้น รุ่นสแตนดาส เกิดใน
    งานตะพานหินได้ที่1 รุ่น2ปีขึ้น รุ่นสแตนดาส เกิดใน
    งานตะพานหินได้ เบสอินโชร์ รุ่นสแตนดาส
    ไว้จะเอารูปมาให้ดูครับ ยังไงคงได้เจอกันครับ นี่เบอร์ผมครับ 0863221908 มีอะไรก็โทรมาคุยกันครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ปล.เอารูปมาให้ดูครับว่าบ้านเราก็มีหมาเหมือนกันครับ
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0156_resize.JPG 80K
    DSC_0081_exposure_resize_resize.JPG 64K
  • สวัสดีเพื่อนๆชาว pitเพชร ตอบคุณmuythai ผมอยู่นางั่วครับ หลังร้านยุพา แต่ตอนนี้อยู่เขาใหญ่ ผมเลี้ยง5ตัวครับ ถ้าอยากเลี้ยงเพิ่มก็บอกครับสนับสนุนให้มีกลุ่มที่เพชรบูรณ์ จะใด้มีข้ออ้างแว็บเมียไปบ่อยๆ555 เอ่อผมไม่ใด้เพาะหมาขายนะครับ แค่อยากมีเพื่อนคอเดียวกันที่นั่น ถ้าจำไม่ผิดมีหมอตรงตลาดพัฒนากับร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้าหน้าตลาดโพจันทร์ เลี้ยงบูลลี่อยู่ ของคุณimpara เท่ห์ดีครับ
  • เห็นรูปของเจ้าriderของคุณมิกซ์แล้วผมอายเลยครับไม่กล้าลงรูปลูกสาวเลย
    ผอม อกแคบ หัวเล็ก ด้อยทุกด้านครับ5555555
    แต่ก็รักครับจะหกเดือนแล้ว ผมเป็นมือใหม่หัดเลี้ยงครับ
    แรกเริ่มเดิมทีก็โดนหลอกเลยครับอยากได้สายโชว์โดนสายกัดไปเต็มๆ
    ซื้อมาคู่นึงครับแต่ลูกชายตายไปเมื่อเดือนที่แล้วเพราะพยาธิในเลือดสงสารเค้ามาก
    ตอนนี้ก็เหลิอแค่ลูกสาวตัวเดียว ตอนนี้ก็รอสมาชิกใหม่อยู่ครับจะมาเดือนหน้า
  • นี่ครับลูกสาวผมซูโม่แต่ตัวไม่ใช่ซูโม่เลย แบบว่าแห้งอะครัยหุ่นนางแบบมากๆ555555
    ไฟล์แนบ
    DSC07742.JPG 102K
  • :022: รูปไม่ขึ้น
    ไฟล์แนบ
    DSC07742.JPG 102K
  • ผมไม่มีรถมีแต่มอไซ ถ้าไปรวมตัวกันที่สมอทอดก็น่าจะดีเพราะผมสามารถไปได้ไม่ไกลกัน แตคงต้องรอ
    ลูกชายสักพักครับ พอผมไปโรงบาลสัตว์ที่เพชรที่ไร(หมอนิต)ผมเจอแต่พิทบูลทุกครั้งที่ไป ถามหมอทุกครั้งไม่สำสักที่ ในตัวเมืองมีแต่บูลลี่ ถ้าเรารวมตัวกันผมว่าคงเยอะมากๆ
  • เดี๋ยวตั้งกระทู้นี้เป็นกระทู้ กลุ่มเพชรบูรณ์ให้นะครับ แล้วย้ายไปอยู่หมวดแกงค์
  • ขอบคุณมากครับที่มาร์ค =D>
  • ฝากด้วยนะครับ วงการเราจะดีขึ้นหากพวกเรารวมตัวกันได้อย่างมีคุณภาพครับ :-D
  • สวัสดีครับคุณmuythai และพี่มาร์ค เอาเลยครับดีครับ ผมจะใด้มีเหตุผลไปบ้านบ่อยๆ คุณmuythai ผมขอเบอร์โทรหน่อย สิ้นเดือนว่าจะไปบ้านจะใดนัดเจอกันดีใหมครับ สามครับimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0073A.jpg 69K
    IMG0101A.jpg 24K
    IMG0108A.jpg 21K
    IMG0138A.jpg 17K
    IMG0167A.jpg 24K
  • ผมวุดครับ 082-5126137 แล้วเจอกันครับ
  • แล้วคุณชื่ออะไรนะครับ ผมเห็นลูกๆของคุณแล้วลูกสาวผมเนี่ยเล็กไปเลย
    ตอนนี้ซูโม่อายุได้ 6 เดือนแล้วแต่สมบูรณ์เลยจากที่ผมดูหนังแค่ 18 กิโล
    หรือเพราะเค้าเป็นสายกัด และเป็นตัวเมียด้วยเลยตัวเล็กออกไปทางผอม
    ผมพาไปวิ่งทุกเย็นเค้าชอบวิ่งไล่ลูกบอลครับ
    วีรกรรมเยอะครับเจ้าตัวนี้แล้วเจอกันนะครับ
  • ผมสามครับ ไล่ไปตัวแรกสีขาวไจแอนท์ขวบครึ่ง สีดำโดโจ้6เดือน ลายเสือลูกรักราอูล6เดือน ตัวผู้ทั้ง3ครับ ตัวเล็กสาวน้อยดอลล่าห์2เดือนยังมีอีกตัวสีแดงตัวเมีย สิ้นเดือนใด้อีกตัวสีช็อคที่ลงโคราชขาย4000นะครับ วิเชียรร้อนใหมระวังหมาช็อคนะครับ ของผมต้องพาเล่นน้ำประจำ แต่ใด้กล้ามเป็นของแถม555ดูภาพล่าง
  • หนองไผ่ร้อนมากครับ ผมต้องราดน้ำให้ตลอดเลยครับ พอตัวเปียกก็ไปนั่งกลางแดดอีกงงกะมันครับ
    แต่ราดน้ำให้แล้วดีครับกินได้เยอะดี
  • ดีเลยครับ เอาไว้มีโอกาศพวกผมจะแวะไปเที่ยวหานะครับ..
  • เพชรบูรณ์ หนองไผ่ สมอทอด ดงขุย ท่าข้าม ชนแดน เขาทราย ทับค้อ ตะพานหิน พิจิตร ไม่ไกลกันเลยครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากครับ สวัสดีครับ คุณ samrin คุณ muythai นี่ถือเป็นจุดเริ่มที่ดีครับ ผมว่ามันคงจะดีไปเรื่อยๆครับ
  • พี่มาร์คทำไมรู้จัก แถวนี้ด้วยล่ะครับผมว่าถ้าจัดงาน บนเขาค้อตอน ลมหนาวมาคงจะดีมากๆแน่ครับ ถ้าวันนั้นมาถึง พี่มาร์ค ผมคงต้องจองคิวพี่ไว้ก่อน ดื่มเบียร์บนเขาค้อ มันอร่อยทีเดียวครับพี่
  • คุณmuythai ผมก็มีpitครับ เป็น เรดโนด ตัวเมียครับอายุ 6 เดือนครับ ไว้จะเอาไปเที่ยวที่หนองไผ่ครับ

ผมเลี้ยง มาหลายตัวครับ แต่ส่วนมากจะโดนงูกัดตายครับ เพราะเลี้ยงแบบปล่อยครับ ที่บ้านมันเป็นสวน ตัวล่าสุด โดนจงอางกัดครับ เสียใจมากครับ มันเป็นหมาตัวเมียที่เกงมาก ปกติมันจะเจอแต่งูเห่าครับ มาก็กัดเป็นเรื่องปกติ ผมเคยเจอมันตอนมันสู่กับงู 2-3 ครั้ง มันกัดสบัด ทีเดียวงูตายเลย แต่งูจงอางมันตัวยาวกว่ามาก มันกัดขาดครึ่งแล้ว แต่ส่วนบนมันก็ยังยาวกว่างูหู อยู่ดี ผมไปเห็นตอนมันกัดงูแล้ว ก็ไม่รู้ว่ามันโดนกัดเห็นมันวิ่งนำเรากลับบ้าน มารู้อีกทีมันนอนหมอบไปแล้ว ช่วยไม่ทันครับ ก็เลยต้องเอาตัวใหม่มาเลี้ยงครับ ยังไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง เพราะไม่อยากขังมัน เดียวผมจะเอาไปเทียวหนองไผ่
  • ใช่แล้วครับคุณimpara มีทติ้งบนเขาค้อ ช่วงหน้าหนาวมันที่สุดของแจ้เลยครับ ผมเคยไปนอนดูฝนดาวตกมันสวยมาก แต่ผมว่าขึ้นเขาต้องลองเหล้าป่ารับรองว่ามันส์ ป๋ามาร์คไม่ควรพลาด555
  • ครับ คุณ samrin ว่าแต่ที่นั่น อากาสเป็นยัไงบ้างครับ เหมือนบ้านเรามั๊ยครับ ช่วงสงการ์นผมไปเที่ยวเขาค้อมา อากาส อยู่ที่ 20 องศา ครับ เรียกว่าเย็นกันทีเดียว ผมว่าบ้านเราถ้ามีงาน คนที่มาร่วมงานคงไม่เบื่อครับเพราะที่นี่ที่เที่ยว ที่กิน เยอะมาก ผมไม่ได้เที่ยวที่นี่ 3-4 ปี มาอีกที มันเปลี่ยนไปเยอะเลย ไว้ผมจะพา rider ไปเก็บรูปมาฝาก ผมชอบในทุ่งแสลงหลวงครับ ป่าสนสวยดี คิดไว้นานแล้วว่าจะพาหมาไปเก็บภาพ ธรรมชาติ บนเขาค้อ ยิ่งบนทับเบิก ตอนเช้านี่มันชั่งสวยไม่แพ้ที่ไหนจริงๆ ว่าๆ ขอชมทางเขาใหญ่บ้างครับ เลี้ยงลูกเยอะดีครับ น่าอิจฉาครับ ที่นั้นคงมีที่ให้มันเที่ยวเยอะแน่ๆ
  • หวัดดีคับ มิก และชาวเพชรคับรวมตัวกันเร็วๆนะคับ อุตดิตจะได้ไปนั่งคุยเล่นที่เพชรบ้างคับบบบบบบ (จะเข้ามาคุยด้วยบ่อยๆๆนะคับ) ปล.เข้ามาคุยที่กะทู้อุตดิตบ้างนะคับ อุตดิตยินดีต้อนรับคับ :X :X :X image
    ไฟล์แนบ
    189516.jpg 69K
  • ครับนิ่มมาช่วยกันครับ
  • ใช่แล้วครับทุ่งแสลงหลวงเช้าๆหมอกเลียดพื้นเลย ของกินก็ถูก แต่ตอนหลังๆรู้สึกว่าจะพัฒนาเยอะ แต่ก็ต้องแลกด้วยต้นไม้ไปมาก เขาใหญ่ก็เช่นเดียวกันครับ ที่เที่ยวเยอะ แต่ค่าครองชีพสูงกว่าบ้านเราเท่าตัว
  • หมาแดง พิดโลก มาทักทายคับ

ยินดีกับบ้านใหม่นะคับ

pitbull transister
  • สมัยเมื่อประมาณ 15-16 ปีที่แล้ว ผมขึ้นประจำเลย ภูหินร่องกล้า กับเขาค้อครับ ไม่ได้ไปนานคิดถึง
  • ยินดีกับบ้านหลังใหม่ด้วยครับ

ช่วงสงกรานต์ ก็ไปเมาอยู่ที่ บ้านกล้วย ต.ดงขุย มาครับ บ้านยาย

เพชรบูรณ์ต้องไปตลอดครับ เพราะมีหลวงพ่อท่านนึงที่ผมเคารพและศัทธามากๆอยู่ 5555

image
  • ไม่เห็นมา พิด"โลก มั่งเลยนะคับ พี่แจ็ค

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
  • 5555 บูม ถ้าไป พิดโลกนี่ ตำรวจไม่ต้องเป่า กลิ่นลอยมาก่อนเลย

ถ้ามีเวลาไม่พลาดแน่ครับบูม เตรียมรับมือได้เลย 5555
  • ฮ่าๆๆๆ คนกันเองแทบทั้งนั้น สมัยเด็กๆ ผมไปนอนที่ดงขุยประจำ บ้านเพื่อนพ่อแต่ตอนนี้เสียชีวิตเกือบหมดแล้วไปแถวนั้นก็ไม่รู้จักใคร สมัยเด็กๆเคยซ้อนมอไชต์พี่สาวแล้วโดนชนสลบก็ที่ดงขุยนี่ละครับ ยังแค้นไม่หายตำรวจแมร่งเข้าข้างคนชนเพราะเห็นเราเป็นคนต่างถิ่น เจ็บตัวฟรี ซ่อมรถให้เขาอีก เสียดายถ้าจำชื่อตำหนวดไม่ได้จะแวะไปตบกระโหลกสักที
  • ดีใจจริงๆครับที่รู้ว่ามีพี่น้องชาวpitอยู่ใกล้ๆกันแค่นี้เอง แถมเยอะซะด้วยมีโอกาสคงได้พบปะพูดคุยกันนะครับ

• เห็นอย่างงี้ อยากย้ายกลับบ้าน ที่นั่นน่าอยู่มาก
  • imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0107A.jpg 13K
    IMG0108A.jpg 13K
    IMG0110A.jpg 16K
    IMG0111A.jpg 17K
    IMG0121A.jpg 15K
  • จริงแล้วผมกับแฟนไม่ใช่คนที่นี้หรอกคับ แต่ว่าย้ายมาอยู่นี้จะปีแล้วครับ แฟนผมคนอยุธยาแต่ทางครอบครัวแฟนอยู่เพชรบูรณ์ ผมเป็นคนกรุงเทพคับนานกลับที่ อยู่นี้สบายไม่แออัดดีคับ
  • โลกกลมอีกแล้วครับ ผมเองมีตาเป็นลิเกเก่าอยู่ที่ดงขุย จำชือไม่ถนัดครับ แต่ตอนนี้เสียแล้วครับ ตอนเด็กผมก็วนเวียนอยู่แถวๆนั้น จำได้ไม่มากเพราะนานมากแล้ว