ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กิจกรรมมันส์ๆของพิทบูล

• ตั้ว เรดโซน ตี้ หาดใหญ่ และทุกท่านที่ชอบแนวกิจกรรม คงถูกใจนะครับ
  • อีกคริป
  • เอามาลงอีกทีอยากให้ดูกัน รุ่นเล็ก ก็เจ๋งได้

• ของไทยเรามีตัวไหนทำได้บ้างครับ
  • ถูกใจเลยละคับ พี่ตี๋ ขอบคุณมากคับ ชอบคลิปแรก มาก :013:

ยืม เฟสบุ๊คหน่อยนะพี่ 55

แถมด้วย หมากล้าม งามๆๆ

• โหวแต่ละตัวสุดๆๆสุดทั้งกิจกรรมเยี่ยม แต่เสียวขามันเคล็ด ฮ่าๆๆเค้าคงฝึกมาดี

พี่ตี๊ พรุ่งนี้อ้นจะเอาหมามาลองลากรถดูละครับ อิอิสู้ๆว้อย
  • พิทบุล ดำน้ำ

• ถ่ายคลิปมาให้ดุด้วยนะ อย่ารถใหญ่เกินล่ะ รถเล็กๆๆ ก่อน นะ อ้น

สุ้ๆๆๆๆ :015:
  • ได้ครับพี่ตี้ เด่วจะลองดูครับ ขอบคุณครับ
  • boycamp_009

ของไทยเรามีที่ AonPathumThani สอบถามเขาได้เลย คิๆๆๆ :014:
  • แถม เจ้า tret แห่ง ยูเครน หน่อย เทพ เกิ๊น เจ้าตัวนี้

• ไม่ขนาดนนั้นครับพี่ตี้ แต่ตัวที่พี่เอาลงตัวนี้สุดๆๆจริงครับ อีกอย่าาง อ้นว่าเราต้องมีสถานที่ถึงเลยแหละ
  • ใช่ๆๆ ถ้าใคร ได้สถานที่ ๆ ปลอกคน ปลอดหมา ปลอดสิ่ง เร้า เยี่ยม เลย ฝึกง่าย แน่นอน

พี่ ก้อตระเวนหาสถานที่อยุ่เหมือนกัน จะแอบไปทำ ฐาน ฝึก เล่นๆๆๆ
  • หาดใหญ่มันดีอย่าง มัน มีสถานที่ ะรรมชาติหลงเหลืออยุ่
  • สิ้นเดือนเมษา หรือประมาณต้นเดือนพค จะไปเยือนเบตงครับพี่ตี๋

มีอะไรมันส์ๆให้ทำบ้าง อิอิ
  • ลืม ลากน้ำหนัก ด้วย

ขอเรียกพิทบุล super dog คงไม่ผิด นะคับ จะมีสักกี่ พันธื ที่ทำได้ ขนาด นี้
    เริ่ม ตั้งแต่ การต่อสุ้ ลากน้ำหนัก กล้ามเนื้อสวยงาม กระโดดไกล กระโดดสุง ข้ามสิ่งกีดขวาง
    และ ดำน้ำได้อีก .........
  • พี่โจหวัดดีครับ

แน่นอนครับพี่ตี้ อ้นว่างพี่ลองฝึกดูดีกว่าหาดใหญ่อ้นว่าพี่พอจะหาสถานที่ได้อยู่แล้ว อ้นอ้นสงสัยฝึกปีนตึกมั้งครับพี่ ฮ่าๆๆ ว่าแต่คลิปลากนี่หมาแต่ละตัวสุดๆไปเลย

หวัดดียามเช้าทุกคนครับบ
  • สวัสดียามเช้าคับอ้น
  • โหวตื่นเช้าๆๆๆจัดคลิปมาซักชุดพี่เด่วจะรอดู ฮ่าๆๆ
  • ดูแล้วอยากหาสายกิจกรรมมาเล่นมั่งจังสงสัยรอพร้อมๆก่อน ผมนี่ก็เป็นbully ที่พอทำกิจกรรมได้
    แต่คงได้แค่หางๆสายใช้งาน 5555 หมาผมโดดใกล้ได้ ปีนฟุตบาทได้ ลากพอไหว 555
  • หวัดดีครับทุกท่าน
    มาเลยท่านโจ มากี่วันครับ คืนเดียวเหนื่อยเกิน 2คืนกำลังดี 3คืนเริ่มเบื่อ 555
    อ้น ตี้ เอามันลากรถบนพื้นถนนเหรอ บนหญ้าดีกว่ามั๊ย
    เอารูป UKC Ch Punisher พี่น้องท้องเดียวกันกับ Yally B มาฝากครับ ตัวนี้ทั้ง ลากน้ำหนัก การ์ดด๊อก สุนัข
    จู่โจม เชื่อฟังคำสั่ง เรียกว่าหล่อครบเครื่อง

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7145-1-1.jpg 64K
  • พี่ตี๋ หมาแดงในรูปสวยอย่างแรงเลยคับพี่ หน้าหล่อ มันงามจิงๆๆๆๆ :021:
  • พี่ตี๋ครับ อ้นจะพาไปลากที่ ม.รังสิต แถวนั้นมีพื้นหญ้าปนๆๆกับดินครับ ขอบคุณที่แนะนำครับพี่ เกือบแล้วๆๆคงลากตอนเยนๆๆเดียวอ้นมาบอกผลครับผม

บลูลี่ทำอะไรได้มากนะครับ หุหุ
    ของคุณก้องไม่เบาจริงคับ อ้นว่าฝึกเรื่อยๆอ้นหาได้ข้อมูลดีๆๆจากที่นี่และก็d-1แหละครับimage
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 245K
  • Picasso จ่ายลูกดีครับ ตี้ นี่ล่าสุดเลยนะ
    Phil Beauvais with Punisher KILLED it at the UKC Obedience trial this past weekend! Punisher earned his 3rd leg in his Rally Obedience URO1 and earned all 3 legs in his Rally Obedience URO2 during the 2 day trials, and also earned a leg on his UCD Obedience title. Punisher ended the weekend with 4 - 1st Place finishes and 1- 3rd Place finish and brought home 2 titles. Brooklynzoo, ever since Phil saw that trophy for the 5 titles he has been on a mission. He earned 2 this past weekend and he has his eyes on 3 more really soon. On to the next event... Team No F.E.A.R will be headed to Mississippi this weekend for a UKC Weightpull/Conformation event. So Now let me introduce...
    URO2 UWP CH The Pit House's Punisher CGC, GDT, ID3, ID5

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7573.jpg 108K
  • โหวสวยมากครับพี่ตี๋
  • พี่น้องตัวผู้มันสุดยอดมากครับคุณตี๋ โตเต็มที่คงไม่มีที่โชว์รางวัลแน่...
  • สุดยอดทุกคลิปเลยครับ แล้วลองมาดูกิจกรรมของคนกันมั่งนะครับ แต่ถ้าจะให้ฝึกคงไม่ไหวอะครับ ฮิๆๆ
    http://www.clipmass.com/movie/1329089829290537
  • สวัสดีครับ พี่ตี๋ เบตง, คุณตี้ หาดใหญ่ แต่ละตัวโดนๆทั้งนั้น
  • Tret เด็ดจริงๆ
  • เฮ้ออออ เหนื่อยใจจัง ดูแล้วก็ได้แต่ฝันว่าวันหนึ่งเราจะมีแบบนี้ในประเทศไทยบ้าง
  • คลิปแรกสวดดยอด กระโดดไกล 10ม. กว่าๆ
    ไต่กำแพงอีก 4.1 ม. สวดยอดดดดดด
  • โดดทั้งไกลทั้งสูงเลย จี๊ดดีจริงๆ กิจกรรมที่ใช้ร่างกายทุกส่วนแบบนี้ล่ะที่จะเป็นตัวคัดเลือกให้พิทบูลแบบดั้งเดิมยังคงอยู่ได้โดยไม่ต้องนำมากัดกัน
  • หากกิจกรรมแนวนี้ฮิต อนาคตพิตบูลแนวดั้งเดิมคงสดใสขึ้นมาบ้าง สู้ๆกันต่อไปนะพี่น้อง
  • ต้องลอง หาแนวทาง การฝึก ถ้าอยากให้ได้แบบนั่น ต้องลองๆ
  • kong26 บุลลี่ผม ชอบแนว แบบของคุณ ผมว่าสวยดี แนวบิ๊กบุลลี่ก้อสวย
    ดูนักเลง ดี :030:

• พี่น้อง Yally B แต่คนละแม่
    Mr.Primo
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    154.jpg 76K
    181.jpg 77K
  • ตอนนี้ผมหละอยากได้สายกิจกรรมหรือไม่ก็หมาแดง เพราะเริ่มจะมีเวลาเร็ววัน
  • พี่ตี๊ พี่ตี๋ ครับ ไปลองมาแล้ว ตอนแรก เอารถไว้บนพื้นดิน แบบที่พี่ตี๋บอกไว้ สรุปดินมันยังอมน้ำ นิดๆๆพอจอดไว้นานๆรถมันค่อยยุบไปตามดิน พอเซ็ตของเสด สรุปว่า พอจะลากกลับลากไม่ไหวครับ พอลากได้นิดรถไหลกลับที่เดิมตลอด 555+

พอเปลี่ยนมาเป็นพื้นปูนด้วยการลากครั้งแรก ในชีวิตมัน ทำได้2 เมตรครับ จากการวัดดู แต่การลากยังไม่ดีเท่าไหร่ครับ มันยังกระโดดปนลาก ไปเรื่อยๆๆอยู่ีคงต้องฝึกกันอีกหลายครั้งครับ

อีกอย่างอ้นว่าเชือกมันยาวไปรึป่าว555+image
    มีทริกเด็ดดมาบอกกันด้วยนะครับ ฝึกคนเดียวทำคนเดียวมันท้อๆๆเหมือนกัน แต่ไม่ถอยครับimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 294K
    3.jpg 264K
  • เฮ้ย พยายามลากด้วยคำสั่ง เริ่มจากเบาๆก่อน อย่าใช้ของล่อ และไม่จำเป็นต้องลากหนัก จนกว่าหมาจะเข้าใจคำสั่ง พอหมาเข้าใจแล้ว ลากตามคำสั่งได้แล้ว ค่อยมาฝึกหนักครับ
  • ใครสอนให้เอาของล่อว่ะ ใครสอนให้หมาที่ยังลากไม่เป็นไปลากรถว่ะ

หมาลากจะลากได้ดีถ้าเขาเข้าใจหน้าที่ เข้าใจคำสั่ง และออกตัวเป็น
    การฝึกเบื้องต้น ควรเน้นที่ท่าลาก ไม่ใช่เน้นที่น้ำหนัก

หมาลากยังไม่เป็นไปใช้นำหนักเยอะ แล้วใช้ของล่อ มันจะแก้ยาก
  • อ่อได้ครับพี่มาร์ค มันเป็นกับรถนี่ครับให้ลากอย่างอื่นลากได้ครับไม่ต้องมีของล่อ ถ้าเป็นยางใส่ดัมเบล อ้นกะสั่งให้มันคอยแล้ว เรียก ันก็มานะครับแต่รถ นี่ไม่เคยจริงๆๆครั้งแรกครับ ขอบคุณในการแนะนำและจะนำไปใช้ครับผม
  • ขอแนะนำการลางรถหน่อยนะครับ (ดูจากภาพแล้วหมาคุณยังไม่แข็งแรงพอ อันนี้ขอพูดตรงๆนะครับ) ถ้าจะลากรถถ้าหมายังไม่แข็งแรงอย่ารีบให้มันลากเดี่ยวมันจะไม่ลากเอาดื้อๆ แล้วจะทำให้มันกลัวการลากไปในที่สุดครับ มันจะแก้ยากมาก ถ้ามันได้กลัวแล้วขนาดน้ำหนักเบาๆมันก็จะไม่ค่อยจะยอมลากเลย สำหรับพื้นที่จะให้หมาลากสำหรับผมไม่มีความสำคัญเท่าไร (อันนี้ส่วนตัวผมนะ) การจะทำหมาลากมันมีรายละเอียดมันเยอะมากค่อยๆฝึกอย่ารีบ สงสัยอะไรถ้าผมตอบได้ผมก็จะตอบให้หรือถามที่ กระทู้ล้านนาหมาแดงได้ครับ ถ้าเรื่องฝึกลากพี่จอน กับผมก็พอจะช่วยได้ครับ
  • ขอบคุณท่านเอ๊ดดี้ มีเทคนิคดีๆก็เอาแนะนำนะครับ เราจะได้มีหมาลากเกิดขึ้นเยอะๆ
  • ดีคับอ้น แต่ตาม พี่ๆๆ เขาแนะนำ ดีกว่า พี่ก้อไม่รู้เรื่อง ก้อได้ วันนี้แหละ
    ขอบคุณ ความรู้ดีๆๆ คับ

พี่ มาร์ค และ พี่ เอ็ดดี้

อ้นสู้ๆๆๆ
  • ว้าวดีใจโคตรๆๆๆขอบคุณทั้งพี่มาร์ค พี่eddy และพี่ตี๋ด้วยนะครับ จะพยายามครับ ไม่ท้อแน่นอนครับ

จริงแล้ว อ้นไม่ได้รีบอะไรหรอกครับ แค่อยากลองเฉยๆๆว่ามันเป็นไงบ้างมันมีความรู้สึกอยากลากบ้างมั๊ยผลสรุปคือดีครับ แต่ต้องฝึกไปเรื่อยๆๆครับ ที่หมายถึงฝึกคือฝึกความแข็งแรงๆๆต่างของร่างกายไปเรื่อยๆๆก่อนครับ อ้นไม่รีบ อยู่แล้ว ขอบคุณจากใจครับ
  • โทษทีนะครับ อ้นรบกวนขอ การฝึกของพี่ๆหน่อยได้มั๊ยครับ ไม่ต้องเป้นทางการมาก แต่จะเอาเป็นแนวทางครับวันไหนไม่ได้ไปD-1 และหลังจากเรียน เอาจะได้เอามาฝึกบ้างครับ เรื่องอาหร และที่นอนไม่ห่วงครับ รบกวนด้วยครับ
  • ชอบคลิป คุณ kong26

ตัวล่าสุด มาก
  • ชอบเช่นกันค่ะ
  • The Ukc Ch The Pithouse's Punisher.
    Phill เจ้าของPunisher เคยเอ่ยปากชมถึงความสวยงามของ Yally B มากกว่า1 ครั้ง ปลื้มนะเนี่ย
  • วันไหนมาดีวันจะบอกเทคนิค และทำให้ดูครับ ฝึกหมาลากน้ำหนักง่ายๆ ใช้เวลาไม่เกินสิบนาที เก่งได้ภายในสามวัน ลากได้เป็นตันในหนึ่งสัปดาห์