ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนผู้รู้ ดู ที ครับ
  • image

อยากรู้ ครับ ว่าน่าจะเป็น สายกัดรึสายโชว์

ถ้าให้ผมดู เอง ผมว่าสายกัด
    ไฟล์แนบ
    dsc06926.jpg 14K
  • ไม่ใช่สายกัด ตอนเช้ามันก็กัดแล้ว
  • ถ้าเจ้าของเลี้ยงไว้กัด ก็สายกัด แต่ถ้าเจ้าของเลี้ยงไว้โชว์ มันก็สายโชว์ ถามเจ้าของเค้าสิครับว่าเลี้ยงไว้ทำไร
  • เออ ผีตนสุดท้ายตอบได้ตรงใจมาก ชอบครับ ฮ่าๆๆ
  • คำถามนี้ถ้าไม่ใช่เจ้าของไม่มีใครตอบได้หรอกครับ เลิกถามซะทีเถอะครับ มันน่าเบื่อ ไม่มีใครตอบได้หรอกครับ ถึงเขาอยากจะช่วยตอบ แต่ก็แค่เป็นการตอบแบบเดาส่งกันทั้งนั้น

ผมเห็นหลายคน เอารูปหมามาลง แล้วก็ถามชาวบ้านว่า ช่วยตอบหน่อยหมาผมสายอะไร ?
    เจ้าของเองยังไม่รู้แล้วคนอื่นจะรู้ได้อย่างไร ง่ายที่สุดก็ถามจากแหล่งที่คุณได้มา แต่มันก็ไม่ได้หมายความว่าจะถูกต้องเสมอไปนะครับ

พิตบูล ก็คือ พิตบูลครับ มันยากมากที่จะบอกว่าสายอะไร ผมเคยอธิบายไปหลายรอบแล้ว

บางคนโฆษณาว่าหมาตัวเองสายกัด แต่ไม่เคยผ่านสังเวียน ใครท้ากัดก็ไม่สู้ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่ากัดหมาเขามีกติกาอย่างไร แล้วมาบอกว่าหมาตนเองเป็นสายกัดได้อย่างไร

บางคนก็โฆษณาว่าหมาตัวเองเป็นหมาสายโชว์ แต่ไม่เคยลงประกวดแม้แต่ครั้งเดียว ตำแหน่งอะไรก็ไม่มี เผลอๆหนักสุดโพ๊สท่าหมาตัวเองยืนโชว์ก็ยังไม่เป็น แล้วมาพูดได้อย่างไรว่าเป็นหมาสายโชว์ มั่วทั้งนั้น

พิตบูลก็คือพิตบูล บูลลี่ก็คือบูลลี่ ใครจะเลี้ยงไว้ทำอะไรก็เรียกสายมันตามนั้นได้เลยครับ ไม่ต้องถามใครทั้งนั้น

ผมไม่ได้กวนตรีนนะครับ แค่อยากให้ความเข้าใจที่ถูกต้อง :-D
  • คำตอบ..โดนใจ
  • สายที่เห็นผมว่าโชว์ไม่ได้หรอกสนิมกิน (โซ่)
  • 555+ น้าผีมาด้วยความฮา เอิ๊กๆๆๆ ^^
  • อ้อ สงใสสายเสมอ รึสายไปแล้ว สายตลอด(ขำๆนาครับ กิ๊วๆๆๆๆๆ)
  • "พิตบูล" ไม่ใช่ "พิตบลู" และ "บูลลี่" ไม่ใช่ "บลูลี่"

หลายๆ คนประกาศขายหมายังเรียกชื่อหมาที่ขายไม่ถูกเลย แล้วจะมาอ้างว่าด้วยความรักฟังดูมันไม่น่าเชื่อนะครับ หัดปรับปรุงอะไรกันบ้างถ้าริจะเป็นพ่อค้า
  • แต่ก่อนเพิ่งเลี้ยงก็สงสัยว่า เอ๊ะของเราสายอะไรน้อ...?
    แต่ตอนนี้รู้แล้วครับว่ามันคือสายสัมพันธ์ระหว่างเราและเรา.....
    ปล.ตอนนี้สนใจอยู่ที่ว่า เค้าขยัน ประหยัด ซื่อสัตย์ อดทน งงๆบ้างนิดหน่อย ก็ พอใจแล้ว..

• โห มีแอบโรแมนติกนิดๆ ชมแฟนตัวเองด้วย ฮิ้วๆๆๆ
    มีเจ้าชู้บ้างด้วยอะเป่า
  • ผมละชอบ เวบนี้ตรงนี้แหละครับ ฮ่าๆๆ

ผมเอง สอบถามที่มา แล้ว ว่ามัน อะไร ยังไง แต่ไม่แน่ใจเลยลองมาโพส ถามดู

แต่ก็ จริง ครับ สายกัดก็ ต้องมี วิน สายโชว์ก็ต้องเคยประกวด

• ตัวนี้ของพี่บัง ที่อยู่นคร ป่าวคะ?
  • กระทู้ไร้สาระเริ่มเยอะวะ
  • สายอะไรก็ช่างมันเถอะ ไม่ใช่สายสองสลึงก็แล้วกัน
  • สายอะไรไม่สำคัญขอแค่เรารักมันก็พอแล้ว