ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

10 เดือนผ่านไป " โค้ช "
  • เมื่อก่อนยังมาเป็นมือใหม่กับหมาตัวน้อยๆ อยู่เลย วันนี้โตขึ้นพอสมควรค่ะ
    ทั้งคนทั้งหมา เลยเอารูปปัจจุบันมาให้ดูกัน หน้าตาก็บ้านๆ เอ๋อๆ เหมือนเดิม ^^
    แถมจะเป็นหนุ่มแล้ว แต่ยังจะมานั่งในตักอยู่ตลอด ตัวก็ใหญ่ สงสัยคิดว่าตัวเองตัวเล็กแน่เลย - -"

*****************มีเรื่องมาถามด้วยค่ะ
    อากาศร้อนทำให้หมาหอบลิ้นห้อย มากกว่าปกติรึป่าวค่ะ เพราะช่วงนี้รู้สึกว่าที่บ้านหอบมากผิดปกติ
    แทบจะทั้งวัน แล้วรัดอก ที่รั้งคอเวลาใส่ไปเดินหรือวิ่งมีผลทำให้หมาหอบเพิ่มขึ้นรึป่าวค่ะ

โค้ชยืนงับน้ำฝน ก่อนน้ำท่วมหน้าบ้าน
    * ช่วงนี้ฝนตก น้ำท่วมหน้าบ้านบ่อย อยู่แต่ในบ้าน เล็บยาวสวยเลยทีเดียวเชียว อิอิ
    image

image

image

แอบถ่ายได้มา ถ้าหันมาเห็นก็วิ่งมาอมกล้องอีก - -"
    image

ปล. กะลังฝึกโพสท่าหล่อๆ อยู่นะคับ ไว้โพสเป็นจะมาโชว์แบบหล่อๆ เลย

*** เห็นหน้าตาเด๋อๆ อย่างนี้ ก็เผลอไม่ได้เลยเหมือนกันค่ะ เกือบแล้ว
    เมื่อ 2-3 วันที่แล้ว ออกไปเดินเล่น ขากลับแวะมินิบิ๊กซี อิงเลยล่ามโค้ชไว้กะตู้โทรศัพท์
    ล่ามเสร็จ ไม่ทันเข้าไปซื้อของ มีหมาเทอร์เรียสังกะตังเจ้าประจำวิ่งมาหา
    2 ตัวนี้เคยเจอกันตอนโค้ชเด็กๆ โดนเค้าขู่ใส่มาครั้งนึงที่หลังบ้าน นอกนั้นก็วิ่งผ่านหน้าบ้านค่ะ
    พอวันนี้เจอกันจะๆ ไอ่นี่ดึงโซ่ใหญ่เลย จะเอาให้ได้
    ซักพักไอ่หมาตัวนั้นวิ่งข้ามถนนกลับไป ไอนี่ก็จะตาม มันถอยหลังถอดรัดอก
    เกือบหลุด อิงคว้าทันหนีบแล้วเลื่อนรัดอก พาเข้าบิ๊กซีเลย โชคดีที่มันชอบเข้าบิ๊กซี
    เลยไม่ดื้อจะตามหมานั้นไป

ตอนนั้นตกใจหมดเลย ครั้งแรกด้วย ไม่คิดว่าไอ่โค้ชมันจะเอาจริงเอาจังขนาดนั้น เพราะตอนเด็กๆ
    เห็นมันยังจะเล่นกับเทอร์เรียร์ตัวนั้นอยู่เลย แถมเวลาอยู่บ้านก็น่ารักๆ ดี เหมือนหมาปัญญาอ่อน
    เดินไปซื้อกับข้าวกัน ก็มีแต่หมาอื่นไล่เห่า ไอ่นี่ก็เดินเฉยๆ หรือยืนมอง ไม่เคยจะเข้าใส่เลย
    ไฟล์แนบ
    coach1.jpg 22K
    052611011827.jpg 29K
    052611013028.jpg 33K
    BILD0008.JPG 93K
  • .
    ไฟล์แนบ
    28092010(012).jpg 27K
  • ตอนเด็กๆ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    11102010(009).jpg 50K
    30102010.jpg 40K
    14112010(006).jpg 42K
  • ดูพิทบูลกี่ตัวๆ ของใครต่อของใคร ไม่มีตัวไหนขี้เหร่เลยอ่ะแหม้หมาพันธ์นี้มันมีดีเยอะเน๊อะ
  • เห็นด้วยกะคุณ samoorai ยิ่งดูยิ่งหลงรัก
  • สวยครับ
  • ขอบคุณค๊า
  • หล่อครับ ขอจองไว้ให้ลูกสาวได้ป่าว ตอนนี้แปดเดือนแล้วครับกำลังหัดลาก พิทบ้าน ๆ หน้าตาบ้าน
    :018:
  • ใส่ตะกร้อเวลาออกนอกบ้าน ถ้าคิดว่าเอาไม่อยู่ สงสารเทอเรียอะ นะ นะ นะ
  • ข้าวเหนียวแปดเดือนแล้ว ลายขาวตรงหน้าคล้ายกันเลยimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    B1.jpg 35K
    B2.jpg 35K
    B3.jpg 36K
  • เป็นผู้ญ แต่ดูแมนกว่าไอ่โค้ชซะอีกนะเนี่ย ฮ่าๆ สวยเลยละค่ะ คุณ chicken_kun
    ว่าแต่สีเหมือนกันจริงๆ จองได้แต่มันจะทำเป็นหรือป่าวไม่รู้เหมือนกัน 555+

• ค่ะ น้าผี ^^ ที่เหวอเรื่องวันนั้นไม่ใช่ว่าเอามันไม่อยู่น๊า
    ถ้าเอามันไม่ไหวจริงๆ อิงก็คงไม่กล้าพามันไปเดินเล่นหรอกนะน้า แค่คิดก็เมื่อยแล้ว 555+
    เรื่อง ตะกร้อ ขอบคุณมากๆ ค่ะที่แนะนำ แต่อิงไม่ค่อยนิยม ไอ่โค้ชมันขี้หงุดหงิด
    ขี้รำคาญอยู่แล้ว ยิ่งเอาไปใส่ กลัวจะยิ่งทำให้มันงุ่นง่าน เครียดเอาง่ายๆ ก็เป็นได้

จริงๆ วันนั้น อิงไม่ได้เลื่อนชุดรัดอกที่คอให้มันพอดี มันเลยถอยแล้วถอดเองได้
    มันหลุดจากรัดอกนี่แหละ ที่ตกใจเกือบตาย ก็กลัวมันวิ่งไปชนรถมอเตอร์ไซด์เค้า
    เรื่องวิ่งไปกัดอ่ะส่วนน้อย
    ก็ช่วงนี้อิงรู้สึกว่ามันหอบหนักผิดปกติ ก็เลยใส่ที่คอไปแบบหลวมๆ หน่อยแต่ก็ไม่มาก
    ว่าจะพาไปตรวจฝนก็ตกทุกวัน หน้าบ้านน้ำก็ท่วมทุกวันไม่ได้ไปซักที - -*
  • เลี้ยงพิท สไตล์ผู้หญิง..(แบบอิง)

หมาที่บ้านก็เลี้ยงมาตั้งแต่น้อยๆ สอนมันมากับมือจนโต อิงว่าอิงก็รู้จักนิสัยมันดีกว่าใครๆ นะ
    แม้นิสัยโดยรวมของสายพันธุ์จะไม่รู้จักดีเท่าพี่ๆ น้าๆ คนอื่น

อิงอยู่กับมันทุกวัน ยิ่งช่วงนี้ แยกกันก็แค่ตอนนอน 6 โมงเช้า-เที่ยง บางวันงีบก็กอดมันนั้นละแทนหมอนข้าง
    ต้องลองนอนกอดพิทบูลดูนะคะ อบอุ่นดีจริงๆ

พิทที่บ้านเลี้ยงแค่ 1 ตัว แต่เลี้ยงรวมกะแมวและกระต่ายอย่างละตัว อิงก็ปล่อยวิ่งในบ้านทั้ง 3 ตัว
    - -* ขี้เกียจพิมพ์ ไว้ค่อยโพสๆ เล่าไปตามกระทู้ๆ ดีกว่าค่ะ ทำเป็นเรื่องนึกไม่ออก