ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอรายชื่อตัวแทนเอฟวัน
  • ขอชื่อร้านตัวแทนเอฟวัน ฉะเชิงเทราหน่อยครับ
    อยู่เขต สนามชัยเขต-พนมสารคาม ครับผม
  • ดูด้านซ้ายของเวปคับ
  • ขอบคุณครับ
  • Auun เลียไข่ จนไร้ขน
  • ขอบคุณน้าผีที่ชม
    อย่างน้อยทำให้ผมได้รู้ว่า ในวงการคนเลี้ยงพิทบูล ยังมีคนเลวเหลืออยู่
  • อ่อ...เหรอ ผมเห็นคุณจ้องจะเลียท่าเดียวเห็นหลายกระทู้
  • ผมไม่เคยรู้จักคุณมาร์ค ไม่เคยเจอ ไม่เคยคุย เห็นแต่ในกระทู้ในเว็ปนี้เท่านั้น
    ผมชอบความคิดและอุดมคติของเขา ที่มีความตั้งใจให้คนเลี้ยงพิทบูล มีทิศทางและแนวทางที่เป็นรูปธรรม
    หลายๆเรื่องเป็นสิ่งที่ดีหรือเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่น
    ถ้าผมช่วยได้ เกี่ยวกับข้อมูล การใช้เว็ป หรือแสดงทัศนคติ ผมก็ทำ
    เพราะอยากคนแต่สิ่งดีๆในสังคม ดีกว่าที่จะมาทะเลาะกัน

ตอนนี้ผมไม่ได้เลี้ยงสุนัข ไม่มีพิทบูลเลี้ยง เพียงแค่อยากจะหามาเลี้ยง อยู่ในช่วงกำลังศึกษาหาข้อมูล
    ถ้าคุณสังเกตผม บางกระทู้ผมก็ไม่แสดงความคิดเห็น เพราะผมคงไม่ได้ชอบทุกอย่างที่เป็นพิทบูล
    แต่ผมก็ไม่ได้แสดงคำพูดในการให้เกิดการโต้เถียง ซึ่งไม่เกิดประโยชน์
    ถ้าบางอย่างที่ผมเห็นว่า ทำอย่างอื่นน่าจะดีกว่า ผมก็เสนอแนวทางอื่น ที่ไม่ได้สอดคล้องกับเขาได้
    แง่คิด การเลี้ยงสุนัข หรือการให้ความรู้ในการเลี้ยง ผมว่าเป็นสิ่งที่ดี
    แต่เรื่องธุรกิจ น้าผีก็ไปดู ผมไม่ได้สนับสนุนหรือคัดค้านแต่อย่างใด เพราะผมเห็นว่าแล้วแต่คนชอบหรือไม่
    อย่างเช่นกระทู้นี้ เจ้าของกระทู้ แค่ต้องการรายชื่อร้านตัวแทน
    เพราะว่า เพิ่งเข้ามาในเว็ปนี้ อาจยังไม่ทราบข้อมูล
    การที่ผมรู้และบอกต่อ ผมว่าไม่ใช่เรื่องเสียหายตรงไหน? ..
  • ร้อนตัวทำไม ไม่เลียก็ไม่เลียซิ (เรารู้กันแค่สองคน)
  • แถวๆ ร.ร. ซล. <ในเมืองอะคับ>
    ร้าน ย่งแซ่ไถ่
  • คุณผีใจแคบไปป่าวคับ ?
  • ผมไม่ร้อนตัวหรอกครับ.. เพราะผมไม่ถือสาคำพูดของผี ที่ไม่มีตัวตน
    สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย ไม่ว่าคนอื่นลับหลัง..

ผมกลัวสหายที่รู้จักในบอร์ด ในเว็ปนี้ เข้าใจผิดมากกว่า.. :)>-
  • ขอบคุณท่านอ้วน และท่าน Safe นะครับ

:-D
  • ขออณุญาตินะครับ
    ในรอยร้าวยากประสานยังติดง่าย เพียงเข้าใจรับฟัง ยอมรับ หรือเรียกว่าถอยกันคนละก้าว
    จิตใครใจมัน ตามประสามนุษย์ ยากสุดหยั่งได้ "ยอม"คำเดียวเท่านั้นที่หยุดได้
    อยากเห็นคนไทยรักกันครับ
  • ผมว่าต่อหน้าเลยหล่ะ ไม่ได้ว่าลับหลังซะหน่อย ล็อกอินหรือไม่ ไม่ใช่เรื่องสำคัญ ล็อกอินแล้วไงคุณจะรู้จักผมเหรอ ผมหมั่นไส้คุณอ่ะ พวกประจบสอพลอ ที่พูดไม่ใช่ไม่อยากให้คุณมาร์คประสบความสำเร็จหรอกนะ ผมก็เป็นลูกค้าคนหนึ่งเหมือนกัน แต่ไม่ชอบพวกขี้เลีย คุณมองไม่เห็นเห็บบนหัวคุณหรอก แต่ผมเห็น (เลียแต่พองาม อย่ามากไป มันเลี่ยนจนจะอ้วก)
  • มีแต่หน้าตัวเมียเท่านั้น ที่ไม่กล้าเผยตัว
    ถึงไม่รู้จัก ก็กลัวคนในวงการเขี่ยทิ้ง ก็ล็อกอินเข้ามาดิ จะกลัวอะไร..
    มีแต่พวกเลวๆที่เสียเคยผลประโยชน์เท่านั้น ที่คิดแบบนี้
  • ก็บอกแล้วไง มีแต่เราสองคนที่รู้ ถามใจตัวเองดูซิว่า"ขี้ประจบสอพลอ" จริงมั้ย ก็แค่หวังดีกลัวคนอื่นเขาจะตำหนิเอา(ในใจ) คุณควรจะขอบคุณผมมากกว่ามาเถียงฉอดๆแบบนี้นะ พ่อหนุ่ม
  • คิดว่าคงไม่มีใครคิดแบบนี้หรอก.. นอกจากน้าผีคนเดียว
  • น้าผี อยากจะเลียบ้างก็เลียเถอะ อย่ามาอิจฉาเค้าเลย สงสัยเลียไม่ทันเค้า ไปล่ะ....
  • สาธุ.. เวรกรรมมีจริง .. วันนี้วันพระ.. :031:
  • โอละพ่อ....เป็นเรื่อง
  • สีสันครับ คุณประพัฒน์(ถูกหรือเปล่า?) อย่าคิดมาก.. :m16:
  • ประภาศ ครับ
  • ขอโทษครับ คุณประภาศ :013:
  • ผมเห็นด้วยกับคุณอ้วนครับ ผีที่ชอบว่าแต่คนอื่นทำไมไม่ล็อคอินเข้ามาครับ ไม่มีตัวตน หน้าตัวเมีย
    หลายครั้งผมยังคิดเลยว่าผีพวกนี้ น่าจะเป็นตุ๊ด อีแอบ หรือผู้หญิง
    แต่ผู้หญิง หรือตุ๊ดบางคนเขายังแสดงตัวตนเลยนะครับ อุ๊ยลืมล็อคอิน ตายห่าแล้วตูหน้าตัวเมีย
  • น้าผี ผี ของอย่างนี้ดูที่เจตนาครับ..
    ผมก็ไม่ได้กล่าวหาผี หรือคนที่ไม่ได้ล็อกอิน ว่าเป็นผู้ประสงค์ร้าย..
    เลี้ยงหมา..ผมเห็นว่าเป็นกิจกรรมที่ดี ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ ไม่ได้มองด้านอื่น
    แต่มุมมองของแต่ละคน..ไม่เหมือนกัน
    ในมุมมองคนที่กล่าวหาผม..เขาก็คงคิดว่า เขาไม่ผิด..และมีเจตนาที่ดี

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว..ยังใช้ได้เสมอ..
    คนที่จมอยู่ในโคลนตม..แต่เที่ยวตะโกนว่า อยู่ในปลักโคลนสนุกดีมาเล่นด้วยกันซิ..
    คนอื่นรอบจะคิดอย่างไร..ท่านคงรู้ตัวท่านดี..
  • ไอ้ผีพวกนี้ดูออกเลยว่ามาจากคอกไหน สันดานพี่ของป้ามันเป็นแบบไหนมันก็เป็นแบบนั้น ลูกผู้ชายแต่กัดคนลับหลัง กัดตัวเลวๆจะไม่ว่าเลย กัดคนที่เค้าทำดี โคตรชั่ว คุณอ้วนอย่าไปสนใจ อย่าไปแคร์ คุณทำดีแล้ว ให้คำแนะนำกับมือใหม่ บางคนไม่กล้าแล้ว เพราะไอ้ผีพวกนี้คอยดิสเครดิต พวกอิจฉาป๋า ไม่มีใครไปเลียพวกมัน มีแต่มันเลียกันเอง เลยอิจฉา อยากให้คนที่ออนบ่อยๆโดนด่าแล้วหายไปก็แค่นั้น ถึงไอ้พวกฟาย**ความนับถือมันหาซื้อกันไม่ได้ว่ะ อยากได้มึงต้องทำให้เห็น
  • กลับไปเลียพวกมึงกันเองเหอะไอ้ถ่อย นึกว่าผู้หญิงอิจฉากันเป็นอย่างเดียว หน้าตัวผู้ก็เป็นแฮะ อยากมีคนนับหน้าถือตาแบบเขาก็ทำสิ ไม่ใช่กัดเค้าเหมือนเห็บเหมือนหมัด แค่คันๆ เอาตีนเหยียบๆก็ตายห่า
  • พี่อ้วนใจเย็น จากที่อ่าน ไอ้ผีแต๋วมันไม่ได้ตั้งใจด่าพี่หรอก มันอยากตัดแข้งตัดขามาเฟียตะหาก อิอิอิิอิอิ