ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใจเสีย...เสียใจ
  • เช้านี้เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น
    ก่อนไปปฏิบัติงาน(ซ่อมต้นยางในไร่)คนงานขาดจอบเลยเอาซาเล้งไปหายืมจอบให้คนงาน
    มัดเจ้าซ่ากับเจ้าเซ่ไว้(เพิ่งปล่อยลงกรง30นาที)ส่วนอีกตัวนึง(พระที่สระบุรีฝากไว้)ไม่ได้ทำการมัด
    ก็ไม่ได้ใส่ใจนึกว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น ขากลับเห็นคนมุงกันแฟนนั่งมองมันอยู่ โดนมอร์ไซค์คนไปส่งลูกไป รร.
    ชนเอา สลบเลย รีบพาไปหาหมอ หมอให้ลุ้นว่าเย็นนี้ถ้ารอด ก็รอด...
    ++++++++++ขอกำลังใจหน่อยนะครับ++++++++++
  • เป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ สู้ ๆ นะครับ
  • เป็นกำลังใจให่้ครับ
  • สู้ๆจ้า ขอให้น้องรอด แล้วก็แข็งแรงน๊า
  • ขอให้อย่าไปไรครับ เอาใจช่วย :m84:
  • ขอให้รอดน่ะ
  • หายไวๆครับ แล้วอัพเดทอาการด้วยนะ
  • ทำใจดีๆไว้ครับ
  • เป็นกำลังให้คับ ต้องรอดคับ
  • ผมจะเป็นกำลังใจอีกคนครับ เพราะเจ้าไทเกอร์ของผมโดนกระบะทับ
    ขาหักสองท่อน ยังรอดมาได้ ผมเชื่อว่าพิทบูลเป็นสุนัขยอดนักสู้ต้องรอด...สู้ๆๆๆ
  • ขอให้รอด
  • ล่าสุด...
    2ทุ่่มตรง อ๊วกอาหารออกมาประมาณหนึ่งครับ
    หายใจถี่...แล้วห่าง
    ตาเริ่มไม่สู้แสง ม่านตาไม่ตอบสนอง
    ขาหน้าขวาเริ่มเกรง ขาหลัง+หู เย็น
    20.30
    หายใจปกติ
    ขา+หู กลับมาอุ่นอีกครั้ง
    หายใจเหมือนมีเสียงกรน ดึงลิ้นออกมาช่วยให้หายใจง่ายขึ้นแล้ว
    ตัวอุ่น
    ++++ลุ้นตัวโก่งเลยครับ++++สู้แค่ตาย
  • ขอบคุณทุกกำลังใจครับ จะพยายามอัพเดทให้รับทราบโดยทั่วกันครับผม
  • ขอให้พระคุ้มครองน้องหมาครับ
    สู้ตาย!
  • ขอให้ไม่เป็นอะไรครับ
  • กำลังมาเป็นสมาชิกใหม่แท้ รอบคอบนะคับ เป็นห่วงๆๆ เด็กอยู่เลย
  • นี่คือเหตุผลหนึ่งที่ไม่ควรปล่อยหมา ในที่สาธรณะ
    หมาควรอยู่ในสายจูงตลอดเวลา และได้รับการควบคุมและมีคนควบคุมจากเจ้าของ ถ้าหากว่าไม่ได้อยู่ภายในบริเวณบ้าน ที่มีรั้วรอบขอบชิด ของท่าน
    ขนาดคน สอนให้มันดูซ้ายดูขวา มันยังโดนรถชนตายเลยครับ แล้วจะไปเอาอะไรกับหมา
    สุนัขตัวนี้ต้องบาดเจ็บ เพราะความประมาทของมนุษย์
    ดีแค่ไหนแล้วที่เด็ก กับ คนขับมอร์เตอร์ไซค์ไม่ตาย
    ขอให้หมาหายไวไว
    ขอให้เจ้าของหมาทั้งโลก ปรับเปลี่ยน
    ไม่ได้ซ้ำเติม แต่อยากให้ปัญหาง่ายๆแบบนี้หมดไปจากโลกซะที
    สู้ๆนะครับ
  • ขอให้หมาตัวนั้นหายเป็นปกติภายในวันนี้พรุ่งนี้นะครับ
  • หายไวๆๆอย่าเป็นอะไรร้ายแรงนะครับ
  • สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้
  • ล่าสุด...
    เพิ่งจะฝังเจ้าตัวเล็กไป
    เจ้าซ่า+เจ้าเซ่ พากันมาออมองดูใหญ่เลย
    ความผิดนี้จะติดอยู่ในใจ...ตราบนานแสนนาน
    ให้สำเนียกไว้ว่า...แค่เสี้ยววินาที ที่ประมาท
    มันเท่ากับการพลัดพราก สุญเสีย บาดเจ็บ และหนักสุด ความตาย
    ขอให้เป็นครั้งสุดท้ายนะครับ
    .....ความสุขจงมีแด่สมาชิกทุกท่าน....
    ..........หลับให้สบาย....ตราบชั่วนิรันดร์ นะเจ้าตัวเล็ก
    ...................สายเลือดนักสู้ของเจ้าจะยังคงอยู่ตรงนี้...ในใจ ตลอดไป
    ...............................ด้วยรักและห่วงหาอาลัย.......
  • เสียใจด้วยนะครับ คุณประภาส..
  • เสียใจด้วยคะ
  • เสียใจด้วยครับเข้าใจความรู้สึกดีครับ
  • ใจเสียอีกคน(เขาเสียใจกันเยอะแระ) อีกหนึ่งบทเรียน เห็นแล้วให้เพื่อนๆได้ย้อนมองตัวเองว่าเรากำลังเดินทางนี้อยู่รึเปล่า กันไว้ดีกว่าแก้ แย่แล้วแก้ไม่ทัน เห็นใจนะครับprapas
  • ขอให้รอดนะคับ เพราะของผมรอดแล้วกลับผิดหวังคับ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
  • หายเร็วๆนะครับ..
    เก็บไว้เป็นประสปการณ์ครับ..จะได้ไม่เสียใจอีกครับ.