ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีคลิบเอาใจทุกกิจกรรม
  • คลิปเเรก

คลิบหมาลาก บอกตรงๆครับ ชอบใจหมามากๆ เห็นเเล้วรู้สึกได้ทันทีครับ. ดูเเค่สีหน้าของหมาก็รู้เเล้วครับ
    หมาที่เป็นหมาลากเเล้วมันจะมีความมุ่งมั่นมากๆ ความพยายามสูง ไม่ยอมง่ายๆ ถึงลากไม่ค่อยออก มันก็ยังพยายามตะเกียกตะกาย เพื่อสนองความต้องการของเจ้านาย ไม่ท้อ ไม่ถอย ไม่ดื้อ เเละที่สำคัญ พวกมันอ่อนโยน
  • คลิปที่สอง จอมกระโดดไกล

หมากระโดดไกลกระโดดสูง ขอบอกครับ ตื่นตาตื่นใจสุดๆ ดูกี่ครั้งก็บอกว่า ไอ้บ้าเอ้ย...หมาหรือซุปเปอร์เเมนฟะ.
    เเต่ข้อเสียมีมากอยู่ครับ หมาพวกนี้อาจเสี่ยงต่อ ขาหัก กระดูกร้าว หรือ เลือดตกยางออก
    อุปกรณ์ต้องพร้อม คนต้องพร้อม หมาต้องพร้อม เเต่ถึงยังไงก็มีความเสี่ยงสูงอยู่ดี
  • คลิปที่สาม สิ่งที่เรียกว่ากามล๊อก

เอาใจคอคนที่ชอบให้หมาเล่นสปริงโพล สำหรับหมาที่ชื่อพิตบูล ก็มีชื่อเสียงเรื่องกัดไม่ปล่อยอยู่เเล้ว
    เเละหมาที่เล่นสปริงโพล ก็ต้องกัดเเบบเเน่นที่สุด เเม่นยำ เเละกัดเเบบไม่ปล่อย ทำเอาคนดูทึ่งเลยทีเดียวครับ
    นี่คงคือ จุดกำเนิดความดังของพิตบูลมั้งครับ... ใครเห็นต้องปรบมือให้อย่างเเน่นอน
    ข้อเสี่ยงก็คือ อาจขาพลิก ขาเเพลง เจ็บตัว ได้ สำหรับหมาที่ยังไม่พร้อม คนที่ยังไม่พร้อม ก็เอาเเบบเตี้ยๆไปก่อนนะ...
  • คลิบที่สี่ นี่เเหละนินจา

เอาใจคนที่อยากให้หมากลายเป็นเเมวครับ...อิอิ หมาพวกนี้เห็นทีไรก็ต้องร้องฮือฮาทุกที ความคล่องตัวบวกพละกำลัง บวกความยืดหยุ่นของร่างกาย บวกการทรงตัว เเละที่สำคัญ ต้องไม่กลัวความสูง
    นี่เเหละกำเนิดหมานินจา
    ข้อเสี่ยงก็มีข้อเดียว ระวังมันตกจากที่สูงก็เเล้วกัน ยิ่งสูงยิ่งเสี่ยงตายเด้อ..
  • คลิปที่ห้า นิ่งสงบ สยบความเคลื่นไหว

เอาใจคนชอบหมานิ่งๆครับ ดูกี่ครั้งก็ฮา....อดขำไม่ได้ เราก็นึกว่ารูปปั้น ที่ไหนได้ พอมันขยับ อ้าว...ของจริงนี่หว่า....ใครชอบบูลลี่เเฟมิลี่ เเบบนิ่งๆ ก็เเบบนี้เลยครับ....
    ข้อเสี่ยง....ไม่มีครับ มีเเต่ความน่ารัก กับความฮา...อิอิ
  • ขอบคุณคับ น้องหิน :015:
  • ขอบคุณครับที่หามาให้ชมกัน
  • ขอจบเเค่นี้ก่อน บ่ายๆมาใหม่ครับ....หาคลิปอีกไม่เจอ
  • ขอบคุณครับ ดูเพลินเลย
  • หมาเราชอบเเบบไหน เลือกดูเอานะครับ....
    ไม่เป็นไรครับพี่ตี้..
    ไม่เป็นไรครับคุณผี
    ผมยินดีรับใช้....ครับ คนรักหมาชอบหมา พิตบูลเหมือนกัน
  • เดี๋ยวย้ายหมวดไปตรงสาระให้นะครับ จะได้หาง่ายขึ้น
  • แค่โดดจากหลังคาลงมาก็มีเสียวแล้ว มันดันคาบยางลงมาได้ด้วย คลิปมันส์ดีครับขอบคุณที่หามาให้ชม
  • ขอบคุณมากครับพี่มาร์ค
    ขอบคุณ คุณ butas
    ขอบคุณ คุณ Redzone ครับ..
    ยินดีครับ ที่เเห่ง ผมมีเเต่อยากให้ครับ ขอให้ได้คุยได้เเชร์ ก็สนุกเเล้วครับ... ยังมีอีกนะครับ พอดีงานยุ่งๆ เลยไม่ได้ลงเลย..เเล้วพรุ่งนี้ จะเอามาลงอีกครับ. ยังไม่จบนะครับ. อาจต้องมีเซนเซอร์ด้วยซ้ำ ผมยังคิดเเล้วคิดอีก...เพราะคลิปมันอาจบาดตาบาดใจคนดู บางคนก็ได้ครับ.. บางคนดูเเล้วอาจเศร้า อาจโมโห หรือ อาจน้ำตาร่วงเลยก็ได้...
    ขอผมตัดสินใจหน่อยนะครับ..
  • เอามาแชร์ให้ดูเลยเยอะๆเลยครับ ทั้งด้านดีและด้านมืด..
    คนที่กำลังจะซื้อมาเลี้ยง จะได้เห็นหลายๆด้าน
    จะได้คิดมากขึ้น คิดนานขึ้น เวลามีคนเข้ามาถามในเว็ปว่า พิทบูล เป็นสุนัขยังไง
    กระทู้นี้จะได้เป็นตัวอย่างหนึ่ง ที่ทำให้คนๆนั้นได้ไตร่ตรองให้ดีมากขึ้น
  • ช่วงนี้ว่าง มาต่อกันเลยครับ...คลิปที่ หก การเล่นเเบบผ่อนคลาย....

การเล่นเเบบนี้ถือได้ว่าเป็นการเเล่นเเบบพื้นฐานเลยนะครับ...จะบอกให้ คนส่วนมาก มักจะฝึกให้หมาเล่นสปริงโพล ลากน้ำหนัก กระโดดไกล เเต่รู้ไหมครับ พื้นฐานที่ดี เเละวิธีที่ถูกต้อง เเละดีที่สุดไม่เจ็บตัว คือการฝึก เเบบนี้เเหละครับ. ฝึกสนามหญ้า เริ่ม ได้ตั้งเเต่หมาเล็กๆ 2-3 เดือนขึ้นไป ก็เริ่มฝึกได้เเล้วครับ. เป็นการกระตุ้นเร้าใจหมาเด็ก ให้เขาอยากเล่น พอเขาโต มันก็ง่ายต่อการฝึกต่างๆ ครับ. เพราะเขาจะรู้เเล้วว่าเขาต้องกัดผ้า
    หมาเล็กๆ ไม่ควรทำนานมากนะครับ เเละไม่ควร เเกว่งเร็วจนเกินไป...เราต้องดูความเร็วของหมาด้วยนะครับ...
    เเล้วก็ต้องมีบางครั้ง ที่ให้เขากัดผ้าได้บ้างนะครับ...เขาจะได้ไม่เบื่อ เเละไม่ท้อ
    ในคลิป อาจเป็นหมาโต เเต่ก็ไม่ผิดครับ ยังสามารถเล่นได้ เเบบ สบายๆ เจ้าจองก็ไม่เหนื่อยมากด้วย เเค่ยืนเฉยๆเเล้วเเกว่งไม่ไปมา... ใครมีลูกหมาเล็กๆ ลองไปฝึกดูนะครับ. เเค่มีไม้ ผ้า เเล้วก็เชือก ไม่ต้องเสียเงินมาก สดวกสบายต่อการเล่น เเถมยังเป็นต้นตำหรับอีก......เเซบหลายๆ
  • ได้ครับ...พี่อ้วน เเต่ด้านมืดเนี่ย...ผมขอใช้เวลารวบรวมข้อมูลหน่อยครับ จริงๆมีอยู่เเล้ว เเต่ยังเปิดหาไม่เจอ
    รับรองครับ.. ใครได้ดูพิตบูลของจริงเเล้ว เเล้วใจไม่ถึง เเทบอาจจะไม่อยากเลี้ยงเลยก็ได้ครับ
  • บทความ ตอนที่ เจ็ด ข้าคือฮีโร่...( I AM HERO )
    ก่อนจะดูผมขอเล่านิดนึงก่อน... รู้ไหมครับ ว่าทำไมพวกฝรั่งถึงยกย่องหมาพิตบูลว่า มันคือสุดยอดของหมา มันคือยอดนักสู้ การที่หมาพิตบูลจะได้ชื่อเสียงด้านการต่อสู้นั้น มันต้องฝ่าอุปสรรคมามากมาย ว่ากันว่า หมาพิตบูลนั้นถ้าเทียบกัน ปอนด์ต่อปอนด์ กิโลต่อกิโล ถ้าน้ำหนักเท่ากันเเล้วไม่มีหมา สายพันธุ์ใด..ในโลกสู้มันได้ มันสามารถฆ่าคู่ต่อสู้ที่มีน้ำหนักมาก กว่ามันได้ ไม่เกิน 15 ปอนด์ อย่าง สบายๆ จริงหรือ ที่เขาว่ามันเจ๋ง...
    http://www.gaztube.com/video/4435/kangalla-pitbull-kapismasi?referer=player_guide
    การต่อสู้นี้คือ พิตบูล(pitbull) กับ Kangal (ขอเรียกสั้นๆว่า คังกาล)
    คังกาล ว่ากันว่า มีหมาสายพันธุ์หนึ่ง ซึ่งมีความเเข็งเเรง เเละตัวใหญ่มาก ขนสองชั้นมีขนอ่อนปกคลุมหนาเเน่นมาก มีสีขาว ขาวอมเหลือง หรือ สีฟางข้าว มันเริ่มมี ชื่อเสียงมาจากพวกเเขกที่นำสุนัข สายพันธุ์นี้มากัดกัน มันกำเนิดมาจาก ประเทศตุรกี น้ำหนักของมันอยู่ที่ 100-130 ปอนด์ ก็ประมาณ 50-60 กิโลมั้งครับ. ความสูงสำหรับเพศผู้ 32-36 นิ้ว ..
    ลองคิดดูครับ...มันจะไม่เเข็งเเรงได้ไง ทั้งใหญ่ทั้งโต... หลายๆคนมักคุยโอ้อวดว่ามันสามารถฆ่าพิตบูลได้ ผมไม่เถียงครับ..ก็ตัวยังกะหมี เเต่ถ้าตัวเท่ากันน้ำหนักเท่ากัน ผมถามว่าใครกล้ากับพิตบูลมั่ง ไม่มีหรอกครับ..เขาเลยต่อให้ไงครับ..เเต่ก็น่าเกลียดมากๆ น้ำหนัก ห่างกัน 30-40 กิโล เหมือนเอา สมรักษ์ไปชกกับไมค์ไทสันต์...
    มีพิตบูลหลายตัวที่ต้องจบชีวิตลง... เเต่ก็มีหลายตัวอยู่ที่ชนะคังกาลได้ เพราะคังกาลมันวิ่งหนี.....ยังไงในโลกนี้เทียบกันปอนด์ต่อปอนด์เเล้ว ผมให้พิตบูลเป็นที่หนึ่งอยู่ดี ซักวันเถอะ ถ้าพิตบูลตัวเท่าคังกาลขึ้นมาล่ะก็.......

• ไม่ขอพูดละกันครับ..
  • ตอนที่เเปด บทสรุปของหมาน้อย

ไม่ขอพูดอีกเช่นเคยครับ...
  • ตอนที่เก้า การขาดความอบอุ่นเเละถูกทอดทิ้ง...
    ตอนนี้ดูไปเศร้าไปเเล้วครับ. หมาบางตัวขาขาด บางตัวผอม ไม่ใช่สิ ผมมากๆต่างหาก เเบบว่าเดินเเทบไม่ไหว
    บางตัวมีรอยเเผลเป็นเต็มทั้งตัว..... รู้สึกว่าพวกหมาคงจะดีใจที่มีคนมาช่วยให้ชีวิตพวกมันดีขึ้น ไม่ต้องต่อสู้ ไม่ต้องรู้สึกโดดเดี่ยว ไม่ต้องอดๆอยากๆ สิ่งที่พวกมันต้องการคือความรัก
  • เยี่ยมมากๆเลยครับคุณหิน.. :063:
  • ตอนที่ 10 เเอบถ่าย
    ตอนนี้เป็นตอนจบเเล้วครับ. เเละเป็นตอนที่สำคัญมากๆครับ. คุณจะได้พบกับการเลี้ยงสุนัขพิตบูล (Pitbull) ของจริง มีทีมงานคอยเเอบถ่าย มีการจับกุม มีการสอบถาม เเล้วก็วิธีต่างๆ เช่น การเดิมพันเงิน การกัดหมา ถามจากผู้ที่คลุคลีเเละมีประสปการณ์ อยู่ในวงการ อาจจะยาวหน่อย เเต่ดูเเล้วเพลินครับ.. ถึงเเม้ว่าจะเป็นภาษาอังกฤษเเต่ดูเเล้วพอเข้าใจครับ. ว่าเขาทำกันยังไง ดูจบเเล้วคุณๆท่านๆ คงจะกระจ่างขึ้นมาบ้างนะครับ....
    เวลาจะดูผมเเนะนำให้หาเวลาว่างๆครับ เเบบตั้งใจดูเลย...ถ้าดูเเล้วหยุด ไปนู่นไปนี่ มันจะไม่สนุกครับ..
    สุดท้ายขออีกอย่างครับ...ใครที่ไม่พอใจอะไร อย่าวิจารณ์ กันเเรงๆเลยนะครับ.ดูไว้เฉยๆ อะไรดีก็เก็บเอาไปทำ อะไรไม่ดีก็จำไว้เฉยๆครับอย่าไปทำตาม ผมไม่ได้มีเจตนา พาดพิงหรือฝักใฝ่ฝ่ายใด เเต่ผมเเค่ อยากให้เป็นประสปการณ์ของเเต่ละคนไม่มากก็น้อย...ก็ยังดีกว่าเลี้ยงหมาเเล้วไม่รู้อะไรเกี่ยวกับตัวมันเลย.....
    ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงหมานะครับ........
  • คลิบเเรกน้ำจิ้มครับ...เเถม
    มาเข้าเรื่องเลยครับ ตอนจบ เเอบถ่าย ภาค1
  • เเละตอนจบ ภาค 6 ครับ.

ขอตัวไปกินข้าวปลาก่อน ไม่ไหวเเล้วครับ หิว...
  • เกลียดพวกเอาหมามากัดกัน
    แน่จิง...กัดกันเองดิ
    -*-
    ดูแล้วสลดใจ
  • น้ำตาไหลพอมาเห็นตอนที่เก้า อยากจะสาปแช่งจัง แต่คิดว่าเพื่อนที่โซนคงไม่ทำกันอย่างนี้นะค่ะ
  • มีแบบนี้เอามาเยอะๆๆเลยนะคับผมชอบมากๆๆๆ....ขอบคุณครับที่เอาคลิปดีๆๆมาลงไว้ให้ดู
  • แล้วคลิปเวลาเอาจากยูทูปมาลงในบอร์ดทำไงเหรอครับ
    ผมเอามาลงมันไม่ขึ้นภาพวิดีโอมา...ขี้นมาแต่ URL แล้วคลิกที่ URL อีกทีถึงจะขี้นวิดีโอให้
    แบบนี้อะคับ
  • ขอโทษด้วยนะครับเจ้าของกระทู้ผมลงได้แล้วครับคลิปยูทูฟ....

:-D