ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอปรึกษาปัญหาโรคผิวหนังคับ
  • ลูกสาวเป็นตุ่มแดงเต็มตัวเลยคับ เลยพาลูกสาวไปหาหมอ หมอบอกว่าแพ้หญ้าและอย่าให้โดนหญ้าอีกคับ
    แต่ที่บ้านเป็นบ้านนนอกคับลงบ้านมาก็เจอหญ้าเลยคับ
    ตอนนี้ก็ยังไม่หายคับทำไงดีคับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคับ
    ลงรูปไม่ได้คับ โหลดนานมาก
  • หมอสมัยนี้ก็งี้แหละครับ นึกไรไม่ออกก็โทษนั้นโทษนี่เห็นห้าบ้านเราเยอะก็หาว่าแพ้หญ้า ใจเย็น ๆ ครับหมาอายุกี่เดือนแล้ว ช่วงนี้หายาแก้โรคผิวหนังให้ก่อนครับ มียากินก็กิน มียาทาก็ทาไปครับหรือถ้าเป็นหมาเด็กอายุไม่เกินุ6เดือนจะไม่ทำอะไรเลยก็ได้ครับเพราะเดี๋ยวอายุประมาน9-10 เดือนภูมิคุ้มกันมากขึ้นมันก็จะเริ่มหายเองครับเชื่อผมและอาการที่ว่ามานี้รับรองได้เลยว่าพิทบลูที่ปล่อยอยู่กะดินกินอยู่กะหญ้าเป็นกัน 90 เปอร์เซนครับ
  • หมาพิตบูลเป็นหมาที่แพ้ง่ายอยู่แล้ว ดังนั้นสุขภาพที่แข็งแรงคือภูมิต้านทานที่ดีที่สุดครับ
  • ลูกสาวอายุ 6 เดือนย่าง 7เดือน
    ควรทานยาอาไรป่าวคับ
  • Itrakanazoneซิครับใช้ดีไม่มีผลต่อตับด้วย
  • ทานอาหารที่มีคุณค่าในปริมาณที่เหมาะสม ออกกำลังกายกลางแจ้งอย่างสม่ำเสมอและพอเพียง ระมัดระวังเรื่องความเปี๊ยกชื้น นอนในที่สะอาดและแห้ง ผมว่าแค่นี้ก็คือยาวิเศษป้องกันได้เกือบทุกโรคแล้วนะ
  • ลองดูนะค่ะสมุนไพรไทยน้องโยลองแล้วค่ะ ตุ่มยุบลงเยอะเลยค่ะ ช่วยๆกันค่ะน้องโยรักหมาทุกตัวค่ะ

http://pitbullzone.com/community/discussion/23168/วิธีรักษาโรคผิวหนังด้วยสมุนไพรไทย#Item_4
  • ที่บ้านก็เป็นตุ่ม แต่ไม่เยอะค่ะ
    เป็นลูกหมา

เลยเช็ดตัวก่อนนอนทุกวัน
    กับน้ำเปล่าอ่ะคะ

พูมาร์ดีขึ้นนะคะ
  • เอายาที่ดีวันไปลองทาดูไหมคับ ยาที่นี่ดีมากๆๆ ผมก็เป็นอีกหนึ่งคนแหละครับที่เจอปัญหาแบบนี้ ลองโทรหาพี่อ้อยดีวันได้เลยคับ เผื่อพี่จะมีคำแนะนำให้