ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เมื่อผมและเพื่อนๆไปเยือนเมืองจัน
  • พอดีได้มีโอกาศ ไปออกทริปถ่ายภาพ ก่อนเปิดเทอม อีก1ทริป เลยไปเมืองจันทบุรี มีรีสอท ของน้องในกลุ่มพอดี เลยสนุกกันเต็มที่ ตอนเช้าฝนตกอดถ่าย ยามเช้า ฮ่าๆๆ
    ยังขอฝากกลุ่มผมไว้ด้วย เพื่อนรัก นักสร้างภาพ เชิญชมภาพ ตามประสา เด็กมหาลัย คร้าบ

วันเขาสุกิมimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 267K
  • ไพรีพินาศ
    image

โบสวัดเขาสุกิมครับ
    image

มองมุมสูงimage
    ไฟล์แนบ
    4.jpg 170K
    5.jpg 141K
    6.jpg 126K
  • วัดนี้จุดเด่นๆๆเลยคือมีของเกา และ แจกันที่ประเมินค่า มิได้ เห็นเค้าบอกมานะครับ ฮ่าๆๆ

ลวดลายศิลปะimage

สิ่งที่อยู่ข้างๆimage

ราคากับสิ่งยึดเหนี่ยวimage

รวมเงินก่อสร้าง ความศรัทธาimage
    ไฟล์แนบ
    8.jpg 98K
    9.jpg 92K
    10.jpg 119K
    11.jpg 100K
  • จบไปกับวัดเขาสุกิม แบบชิลๆๆครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    7.jpg 194K
  • มาป่าชายเลน แถวอ่าวคุ้งกระเบน ชื่อถูกป่าวหว่า ฮ่าๆๆ
    image

เดินสู่ธรรมชาติ
    image

ชีวิตเกิดใหม่
    image

ทางธรรม
    image

ชีวิตหนึ่ง
    image
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 245K
    3.jpg 194K
    12.jpg 98K
    13.jpg 226K
    14.jpg 231K
  • คุ้งกระเบน ครับ

มาถ่ายภาพอย่างเดียวเหรอครับ น่าจะแวะเวียน มาเยี่ยมชมพิทบูลจันทบุรี ซะหน่อยนะครับ
  • เช้าวันใหม่ ก่อนฝนตก5นาที
    image
    ไฟล์แนบ
    30.jpg 131K
  • ขอบคุณที่บอกชื่อครับ ฮ่าๆๆ

วันที่สองฝนหยุดตอน10โมง ทานข้าว แล้วไปลุยน้ำตกพริ้วต่อเลย
    จ๊ากลืมที่ตัดแสง55+
    image

ฉันอยู่ตรงนี้
    image

เมื่อลมพัดผ่าน
    image

ชีวิตของฉัน
    image

ความเก่าแก่
    image

หัวใจของธรรมชาติ
    image
    ไฟล์แนบ
    24.jpg 208K
    15.jpg 72K
    16.jpg 80K
    17.jpg 136K
    18.jpg 220K
    19.jpg 156K
  • ศิลปะของชีวิต
    image

ลวดลายที่ฉันสร้าง
    image

มุ่งสู่ธรรมชาติ
    image

พลังของธรรมชาติ
    image

เดินทางกลับ
    image
    ไฟล์แนบ
    20.jpg 142K
    21.jpg 133K
    22.jpg 209K
    23.jpg 246K
    25.jpg 199K
  • จบไปอีกวัน กลับจากน้ำตกจึงรีบไปถ่ายภาพของอาทิตย์จะลับฟ้า

image

ชีวิตเย็นๆ
    image

แสงสุดท้าย
    image

ไปทะเล ต้องมีต้นนี้ซะหน่อย ฮ่าๆๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    26.jpg 145K
    27.jpg 129K
    28.jpg 152K
    29.jpg 154K
  • วิวแบบนี้ ต้องรีบถ่าย
    image

image

image
    ไฟล์แนบ
    37.jpg 125K
    38.jpg 120K
    39.jpg 105K
  • วัดชากใหญ่
    image
    รวมธรรมมะ
    image
    เคารพ
    image
    ไฟล์แนบ
    31.jpg 227K
    32.jpg 256K
    33.jpg 248K
  • ผมชอบชุดก่อนที่ไปเมืองกาญจน์ฯนะ
    แต่ชุดนี้ มีมาโครกับแลนด์สเคป ที่สวยเช่นกัน
    ไปๆมาๆเลือกไม่ถูก ชุดไหนสวยกว่ากัน แต่ดูแล้วเพลินดี ฝีมือเยี่ยมเหมือนเคย :063:

ปล.คุณอ้นลงในมัลติพลายหรือยังครับ ไม่เห็นมีภาพชุดนี้ แวะไปชมมา :m04:
  • วัดมังกร ครับ

มักมี2ด้านเสมอ
    image

image

image
    ไฟล์แนบ
    34.jpg 85K
    40.jpg 187K
    42.jpg 212K
  • เฮ้ย ภาพชุดนี้เทพหว่ะตาอ้น .... มาถ่ายแถวนี้ด่วนนนนนน ให้ไวเรยหลานเอ้ยยยย :065:
  • พี่อ้วนครับ อ้นกลับมาจากจัน เจองานที่มหาลัยบานเลย มาลงที่นี่ กับเฟสบุ๊ค ที่แรกเลยครับ ขอบคุณที่ติชมครา้บ เย้ๆ

วันทามารีอา
    image

กว้างใหญ่
    image

ภายใน
    image

image

ของจริงสวยมากครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    44.jpg 201K
    43.jpg 197K
    45.jpg 138K
    47.jpg 150K
    48.jpg 231K
  • ขอบคุณครับปู่โจ ทริปนี้มันหม่นๆๆอะ ฝนตกมันเลย ฮ่าๆๆกว่าจะได้ถ่ายบ่าย อีกแปปฟ้ามืดมาอีกแแว้วว

ทางออกสู่โลก 555+
    image
    ไฟล์แนบ
    49.jpg 137K
  • อันนี้แบบเต็มๆใช้เทคนิค7ภาพซ้อนครับ HDR เน้นความอลังการ ครับ

แนวคิดก่อนถ่าย คืออยากให้เป็นเหมือนในหนังแฮรี่ครับimage

image
    ไฟล์แนบ
    50.jpg 195K
    51.jpg 154K
  • สวยวะน้อง
  • แสงสุดท้ายก่อนกลับกรุง
    image

ขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลามาดูภาพครับผม
    image
    ไฟล์แนบ
    52.jpg 141K
    53.jpg 107K
  • ขอบคุณครับพี่มุก น้องไปเที่ยวมาเงียบๆๆไป ฮ่าๆๆ

ผมถ่ายไม่เก่ง แน้น ความชอบ ครับ ฮ่าๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    46.jpg 133K
  • เยี่ยมครับถ่ายภาพและตั้งชื่อภาพได้โดนใจมากมากครับ

สู้ต่อไปครับแอบเป็นกำลังใจให้ครับ สุดยอดช่างภาพ
  • ถูกหวยจะไปพาไปกุ้ยหลินถ่ายกันให้เปรมไปเลยimage
    ไฟล์แนบ
    ber8.jpg 247K
  • พี่pull pull ขอบคุณมากครับผม
    งั้นขอให้ถูกครับพี่มุก

ขอฝากแฟนเพจ ของกลุ่มอ้นหน่อยแล้วกันครับ มีรูปเอาไปลงได้เลยเต็มที่ครับ

กลุ่มเพิ่งสร้างไม่นาน http://www.facebook.com/pages/เพื่อนรักนักสร้างภาพ/100823433343696 ฝากด้วยครับ

image
    ไฟล์แนบ
    35.jpg 82K
  • ขอบคุณครับ ภาพสวยมากครับ :)
  • เมืองจัน น่าไปอยู่จริงๆนะเนี่ย

ภาพชุดนี้สวยๆหลายภาพเลยนะอ้น
  • ป๊าดดดดดดดดดดด ภาพสวยๆ แจ่มค๊าฟ :063: ชอบรูปชีวิตเย็นๆ อยากเอาเรือออกไป ลอง เบ็ดใหม่ซะหน่อย ฮ่าๆ
  • butas ขอบคุณมากคับ
    พี่ตั้ม มาอยู่เลย ธรรมชาติดี 55+
    ขอบคุณครับข้น
  • เป็นคนจันแท้ๆสถานที่ๆถ่ายก็ไปมาหมดไมเราไมม่เคยเห็นว่ามันสวยขนาดนี้เลย 5555 อย่างนี้แหละน้าใกล้เกลือกินด่าง
  • ภาพแต่ล่ะภาพสวยงามมากเลยน้อง มองแล้วสะท้อนได้หลายๆอย่างเลยทีเดียว น้องมีพรสวรรค์ในด้านนี้มากและสุดท้ายเอาภาพงามๆมาฝากพี่ๆอีกน่ะ
  • หรอยๆๆๆ อ้นๆๆๆ ว่าแร้วหายไปไหนหลายวัน พี่ชอบภาพในโบสถ์มาก ดูแร้วสวยงาม ลึกลับ มากมาย
  • ดูแล้วคิดถึง สมัยวัยรุ่นขับมอไซต์ไปหาใครคนหนึ่งแถวนั้น :P
    เมื่องที่เราเคยวิ่งเล่น ปั่นจักรยานเล่นในวัยเด็ก แต่วันนี้ไปทีไรก็ใจหาย เรากลายเป็นคนต่างถิ่นไปแล้ว
    ขอบคุณคาสโนวาอ้นที่นำความทรงจำดีๆกลับคืนมา
  • ภาพมักมีสองด้านเสมอ นีมันปรัชญาทางโลกเลยนะ เช้านี้มาดูภาพนี้แล้วรู้สึกดีมากๆ จะคอยติดตามผลงานของคุณ :o043:
  • วัดนี้ผมก็เคยไปครับอ้น แต่ถ่ายภาพสวยไม่เท่าอ้น 55+
  • คนที่ถ่ายภาพได้ดีขนาดนี้ ต้องมีอารมณ์ศิลป์เป็นแน่ เยี่ยมครับ
  • พี่RUNCHU ขอบคุณมากครับ ที่จัน อะไรสวยๆๆเยอะครับ อิอิ
    พี่samoorai ขอบคุณจริงๆๆครับ อ้นจะฝึกต่อไปเรื่อยๆๆครับ^^
    พี่ตี้ อิอิที่หายไป คือหลบไปสร้างภาพ atr ก่อนเปิดเทอมครับ ภาพโบส อ้นก็ชอบครับ ลึกลับ ฮ่าๆๆ
    พี่มาร์ค ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ ฮ่าๆๆ คาสโนวา รุ่นใหญ๋ 555+
    พี่3padkop อ้นอยากถ่ายให้สื่อมาแบบนั้นจริงๆๆจากใจ ฮ่าๆๆ ขอบคุณมากครับ
    พี่เอ๊กขอบคุณมากครับ ที่แวะมาชม
    น้าผี ขอบคุณมากครับ อ้นต้องฟังคาราบาวกับมารีฮวนน่า ก่อนถ่าย 555555+

ขอบคุณทุกท่านครับ คำชมเพียงแค่นี้ มันทำให้คน แบบผมรู้สึก ดีมากๆๆ^^
  • ผมชอบภาพชีวิตเกิดใหม่น่ะ สวยและมีแง่คิดดี
  • น้ำตกพลิ้วครับ มิใช่ พริ้ว อิอิอิ ถ่ายภาพสวยมากมายครับ
  • รูปสวยมากๆครับ
  • ถ่ายรูปได้เยี่ยมจริงๆครับเห็นแล้วอยากไปเลยครับ
  • พี่sabay ขอบคุณมาครับ^^

ขอบคุณน้าผีครับ พอดี อ้นจำไม่ได้ ฮ่าๆๆ

พี่yod_xl ขอบคุณที่แวะมาครับ^^
  • เมื่อไหร่จะมาถ่ายที่ใต้เนี่ยรออยู่นะ
  • พี่ว่านใจเยนๆๆๆ พวกอ้นมีทรปแล้ว จบปี4เทอม1 ลงกระบี่ครับ ฮ่าๆๆๆ
  • อ้นถ่ายภาพได้แจ่ม พี่ชอบถ่ายภาพแต่ฝีมือไม่เท่าไหร่ :o003:
  • ฝึกเยอะๆๆครับพี่ อ้นว่าทุกคนถ่ายได้หมดและครับ แต่ว่าถ่ายอย่างไร ให้สวยต้องมีมุมมองของแต่ละคน
    อ้นก็ยังไม่เก่งแต่คงฝึกไปเรื่อยๆๆครับพี่เอ๊ก
  • ให้ไปถ่ายเก็บถาพอย่างอ้น พี่เคยลองแล้ว ใช้เวลาพอควร คนถ่ายได้อย่างอ้นต้องมีใจในการรักการถ่ายภาพ

จริงๆ ส่วนภาพที่พี่ชอบนั้นพี่เน้นถ่ายแบบหลุดๆหรือไม่ก็หนุกหนาน 55+
  • และมีเงินนะด้วยคุณเอ็กซ์ ... :o043:
  • 55+ เรื่องสตังค์ผมไม่ค่อยมีอ่ะดิคุณอ้วน
  • รูปภาพสวยๆ เชิงศิลปะนี่ต้องยกให้อ้นเค้าเลย รูปสื่อความหมายด้านจริยธรรมได้ดีครับ...
  • ใช่เลยครับพี่เต๊ก
  • นึกว่าพี่แต็กจะไม่แวะมาซะแล้ววว ขอบคุณมากครับ
    พี่เอ็ก อ้นเก็บตังเรื่อยๆๆครับ 55555+
    พี่อ้วน ใช่เลยพี่ ตังเยอะ ไม่ใช่ตังที่มีนะครับ ตังที่มันหมดไปอะเยอะ 555+ฟิวเตอบ้าบอๆๆล่อเปนพันเลย -*- 555+