ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องหาเพื่อนใหม่ให้น้องหมาครับ
  • คือว่าพักนี้ผมเริ่มอยากหาเพื่อนให้ลูกรักของผม ตอนนี้เลี้ยงตัวผู้อายุ สี่ขวบเเล้ว อยากหาตัวเมียให้เพราะอยากให้เค้ามีเพื่อนไว้เเก้เหงา เพราะวันธรรมดาเค้าต้องอยู่บ้านคนเดียวทั้งวัน เเต่ไม่รู้จะคิดเเทนเค้ารึเปล่ากลัวเวลามีหมามาใหม่เค้าจะอิจฉา คิดว่าโดนเเย่งความรักรึเปล่าเพราะเค้าอยู่คนเดียวมาโดยตลอดครับ
    ขอบคุณครับ
  • ถ้าอย่างนั้นอย่าเอาพิทบูลไปเลี้ยงดีกว่าครับ
  • อยากได้ไปทำอะไรกันแน่ครับ (เลี้ยงตัวผู้แล้วอยากได้ตัวเมีย) เอาตรงๆ เลยนะ คุณอยากได้ไปผสมกันหรือเปล่า ถ้าใช่อย่าเลย แต่ถ้าไม่ใช่ก็อย่าลืมทำหมันด้วยมันจะได้ไม่ผสมกัน ทุกวันนี้ใครๆ ก็ขายจนจะล้นตลาดแล้ว (แถมส่วนใหญ่ก็บอกไม่ได้ขายหมากินทั้งนั้น อันนี้ไม่รวมฟาร์มนะ อันนั้นเขาชัดเจนอยู่แล้ว)

ที่สำคัญถ้าคุณห่วงมันจะเหงาจริง คงไม่ปล่อยมาจนถึงสี่ปีแล้วล่ะ ที่สำคัญใครๆ ในเว็บเขาก็รู้กันว่าพิตบูลมันชอบกัดหมาด้วยกัน แถมคุณก็ไม่ค่อยอยู่บ้านเพราะต้องไปทำงาน อย่างนี้ยังจะเรียกว่าห่วงหมาจริงเหรอ

เลี้ยงตัวเดียวก็พอแล้วครับ ถ้ากลัวมันเหงาคุณก็เป็นเพื่อนให้มันเล่น ไม่ใช่เอาหมาไปไว้ให้มันกัดกันเล่นๆ แก้เหงา