ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาครอบครัวใหม่ให้น้องหมาค่ะ
  • พอดีต้องย้ายบ้าน ไม่สามารถเลี้ยงหมาได้ เป็นพิทบูสีดำค่ะ อายุจะขวบกว่าๆค่ะ
    มีใครสนใจรับเลี้ยงบ้างมั้ยค่ะ ??
    แต่ใจจริงอยากเอาไปเลี้ยงด้วย แต่ยังหาหอหรือคอนโดที่้เลี้ยงหมาได้ไม่ได้เลย ไม่รู้จะทำไงดี
    8-|
  • พยายามจะเห็นใจเจ้าของกระทู้นะครับ แต่ก็อดคิดไม่ได้ว่า "เมื่อไหร่เรื่องแบบนี้จะหมดไปจากสังคมไทยเสียที"

ถ้าเป็นไปได้ไม่ว่าใครก็ตาม หากไม่มั่นใจว่าเลี้ยงหรือรับผิดชอบชีวิตพวกมันไปได้ตลอด ก็อย่าเอามาเลี้ยงเลยครับ เสียใจกันทั้งหมาและคนเปล่า

สุดท้ายเอาใจช่วยละกัน (เดี๋ยวผมคงถูกผีด่าอีกแล้ว 555 ตามสบายนะผีๆ เพราะผมก็ผีเหมือนกัน)
  • เพศผู้หรือเพศเมียครับ
  • เพศเมียค่ะ
  • ฮยู่ที่ไหนหล่ะครับ มีเบอร์ติดต่อไหมครับ
  • ตอนนี้อยู่แถวรัชดาค่ะ กำลังพยายามหาที่อยู่ให้ได้ เผื่อจะเอาน้องหมาไปด้วย แบบว่าไม่อยากทิ้ง
  • ของผมเบอร์0897765578 สนใจครับ
  • hs5cpx@อยู่แถวไหนอะค่ะ และชื่อไรค่ะ ??
  • จับทำหมันแล้วค่อยให้นะครับ
  • Auun @ ทำไมต้องจับทำหมันก่อนอะค่ะ
  • จะให้หมาคุณกับคนอย่างไร
    1.รักนะแต่ขอลูกสัก5ครอกแล้วกัน
    2.รักนะแต่ขอสัก5พันแล้วกัน
    3.รักนะแต่ไม่เป็นไรเราเลี้ยงไว้เป็นเพื่อนกัน..

คนที่จะรับหมาไป มีไม่กี่คนที่รักหมาจริงๆโดยหวังแค่ความรักและความซื่อสัตย์จากมัน
    ส่วนใหญ่เอาไปเลี้ยงเพื่อขยายพันธุ์ ขายลูกและหวังผลประโยชน์ทั้งนั้น
    ถ้าคุณรักและดูแลมันเหมือนลูก คุณอยากให้หมาไปอยู่กับคนแบบไหนถึงมาประกาศให้ในเว็ปแบบนี้ ทั้งๆที่คนไม่เคยรู้จักรูปร่างหน้าตา นิสัยใจคอมาก่อน พอมีคนสนใจคุณยกให้ไปเฉย เหมือนปัดสวะให้พ้นตัวหรือ? คุณยังจำความรู้สึกวันแรกที่รับมันเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตบ้างหรือเปล่า?
    แต่ถ้าคุณไม่คิดอะไร ถือว่าคำพูดผม..เป็นลมปากเหม็นก็พอ
  • Auun @ เห็นด้วยค่ะ ไม่คัดค้านเลย แค่อยากรู้ความเห็นอะค่ะ เพราะใจจริงแล้วไม่ได้อยากยกมันให้ใครเลย ทุกวันนี้มองหน้ามันก็ยิ่งเศร้าด้วยซ้ำไป ตอนนี้ก็พยายามหาหนทางที่จะให้มันอยู่ด้วยโดยไม่ต้องยกให้ใึคร เพราะผูกพันกับมันมากมาย ตอนนี้ก็พยายามหาหนทางจนถึงที่สุดที่จะให้มันอยู่ด้วยได้ 8-|
  • ให้ใครไประวังด้วย พอหมามีลูกจนเหลาเหย่ก็จะโดนทิ้ง ทางที่ดีคุณน่าจะฝากญาติหรือเพื่อนไว้ก่อน อย่าทิ้งเค้าเลย
  • ลองพิทตัวเมียทำหมัน ใครจะเอา 55555
  • เผลอโดนหลอกเอาไปฟรีๆ แถมไม่ได้รัก เอาไปขายต่ออีกต่างหาก จะกลับมาดูก็หาตัวไม่เจอแล้ว เพื่อนผมโดนมาแล้วทำอะไรไม่ได้ ได้แต่เอารูปหมามานั่งดูแล้วร้องไห้จนทุกวันนี้..อพมีข่าวเกี่ยวกับหมาออกทีวี ก็คิดถึงมันแต่ทำไรไม่ได้ไม่รู้มันอยู่ไหนกับใครสุดท้ายร้องไห้อีก จะไปโทษใคร ก่อนให้ไม่ยอมคิดให้ดี
  • หาที่ฝากไว้ก่อนเหอะ เอาคนที่สนิทกันจริงๆ พอหาที่อยู่ได้แล้วค่อยกลับมาเอา...
  • อยากรับฝากอยู่เหมือนกัน พอดีที่บ้านเลี้ยงโกเด้นอยู่ กลัวโกเด้น กัดมันตาย ยิ่งกระแสโกเด้น โหดกำลังดังอยู่ตอนนี้ (กลัวพิทบูลมันมากัดโกเด้นตายด้วย)
  • ผมเพิ่งไปเอามา1ตัวสีแดงขาวจากน้องแฟ<หาบ้านใหม่ครับ1ปี>ใปเอามาวันที่10-06-2011ที่บางแสนน้องชายผมอยากได้(ถ้าน้องไม่อยากได้ผมก็คงไม่เอาเพราะของผม2ตัวแล้วดูใม่ไหว)น้องหมาน่ารักดีครับดื้อสุดๆตอนนี้น้องชายผมมแทบจะนอนกับหมาแล้ว
  • คิดให้มากๆเจ้าของกระทู้ หาหนังเรื่อง hachi มาดูมั่งก็ได้ อย่าเห็นแก่ตัวแค่ตัวเองมีเหตุผล ทุกอย่างแก้ไขได้ อย่าทิ้งเค้า คุณมีพ่อมีแม่ มีเพื่อน แต่เค้ามีคุณคนเดียว ถ้าคุณเป็นผู้หญิงจริง น่าจะอ่อนไหวกว่านี้
  • ฝากเรามะ อยู่ชล แต่ต้องเอามาให้ที่บ้านน้าาาาาาาาไม่ต้องให้ค่าอาหาร อยากมารับกลับก้อมาเอา
  • สนใจคับ ผมอยู่ดอนเมือง (จ่านาจ) โทร.0890455938
    หรือ mail amnad-ats36@windowslive.com
  • ตอนไปเอามาเลี้ยงคิดยังไง แล้วตอนนี้ก็ดันมีเหตุผลที่จะไม่เลี้ยงขึ้นมา ไม่สงสารหมาหรอ...ลองถามหมาดูซิ ว่ามันOk ป่าวที่จะเอามันไปให้คนอื่น อย่าลืมถามนะ....
  • ก่อนจะกลับเข้ามาดูกระทู้นี้ ผมนึกว่าตัวเองคงโดนด่าแหลกไปแล้วเหมือนกระทู้อื่นๆ แต่ผิดคาดมากไม่มีใครด่าเลย (หมายถึงผมเองผีตัวแรกนะครับ ไม่ใช่ จขกท.)

ว่าแต่ดูๆ แล้วเจ้าของก็คงไม่อยากทิ้งเท่าไหร่ ยังไงลองพยายามให้ถึงที่สุดเถอะ อยากบอกว่าไม่มีใครเขาทิ้งครอบครัวตัวเองหรอกนะครับ ถ้าจำเป็นจริงๆ ก็เห็นมีหลายท่าน จะรับฝากและให้ไปส่งถึงบ้านเขาเลย ก็น่าจะขอบคุณเขาแล้วไปฝากไว้ให้ช่วงเวลาสั้นที่สุด หรือไม่ก็ฝากบ้านญาติพี่น้อง (ที่เขารู้จักพิตบูลด้วยนะครับ)

เอาใจช่วย จขกท.และขอให้ชาวพิตบูลทุกคน "รณรงค์เลิกทิ้งหมา" กันเถอะครับ หรือถ้าจำเป็นจริงๆ ทำหมันก่อนส่งมอบก็ดี เพื่อชีวิตของพิตบูลที่คุณจะไม่เอาแล้วนั่นแหละ อย่าให้มันต้องกลายไปเป็น "เครื่องปั๊มสุนัขขาย" เลยครับ
  • คือจะบอกว่าไม่มีความคิดจะทิ้งหรอก ตอนนี้ก็พยามหาบ้านเช่าแล้วคะ จะได้เอามันไปด้วย เพราะมองหน้ามันทีไรทิ้งมันไม่ลงหรอก สงสัยคงต้อมยอมทำงานหนักหาเงินเช่าบ้าน ใครพอจะมีบ้านเช่าแนะนำในกทม มั่งค่ะ เพราะชีวิตนี้นู๋คงขาดมันไม่ได้ มีหวังตรอมใจตายทั้งคนทั้งหมา เลี้ยงและรักมันมากมาย เพราะเดินไปไหนมันก็ตามทุกฝีก้าวเลยย แถมวันนี้แอบเคืองมีคนแถมบ้านไม่ชอบน้องหมาของนู๋ที่มันชอนเห่า .. เค้าเอาอะไรไม่รู้เขวี้ยงใส่มัน ตาบวมเลย แถมตรงข้ามบ้านก็ฟ้องว่าคนนี้ชอบมาทะเลาะกับหมาที่บ้านหนู ซะงั้น เบื่อพวกคนไร้ความเมตตาจริงๆ ขอบคุณทุกคำตอบเลยนะค่ะ
  • ตอนนี้ไม่ต้องหาที่อยู่ใหม่หรือครอบครัวใหม่ให้ให้น้องหมาละคะ
    เพราะสรุปคือเช่าบ้านแล้วเอาน้องหมาไปอยู่ด้วยกัน
    ดีใจมากมาย
  • ดีใจด้วยค่ะ ดีใจกับเจ้าตัวน้อยไม่ต้องแยกจากคนที่รัก :o046: