ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นี่ใช่พิทบูลเหรอครับ
  • ไม่ได้สนับสนุน แต่เห็นแล้วแปลกใจ
    ให้ดูคลิปแรกนะครับ พิทกับ wolf

คลิปอื่นถ้าไม่อยากเสียรมณ์ก็อย่าไปดูมัน เอา kangal มาฟัดกับพิท อีกแล้ว ไซส์แมวกับหนูทั้งนั้น ดูเว็บมันอคติกับพิทเอามากๆเลย

http://kangalownsanycanine.blogspot.com/search?updated-min=2009-01-01T00:00:00-08:00&updated-max=2010-01-01T00:00:00-08:00&max-results=9
  • สงสารเจ้าตัวเล็ก ทำไมเขาทำได้นะ ไม่เข้าใจคนที่เลี้ยงหมาไว้กัดเลย T^T
  • ขอโทษที่เอามาลงครับคือผมสงสัยคลิปแรกอ่ะ ที่โดนงับจมูกร้องจ๊ากนั่นใช่พิทบูลแน่เหรอ -*-
  • คลิปแรกไม่ช่ายพิทบูลครับ
    พิทบูล ต้องยังงี้ คนพวกนี้ ทำให้ศักดิ์ศรี ของพิทบูล มีอยู่
    แต่ผมก้อไม่ได้ สนับสนุนน น่ะ แต่ก้อไม่ต่อต้าน ฮ่าๆๆๆ
  • เก่งจริงเมิงให้พิต2ตัวดิเอาแบบตัวโตเต็มวัยด้วยไม่ใช่เด็ก เวปควยๆทำมาโชว์หมาตัวใหญ่กว่าเยอะมันก็ชนะดิลองตัวเท่ากันดิฟายเอ้ยอ้ายแขกหง่าว
  • ตุ๊ดชัดๆคิดได้ ต้องคาราวะใจมันเลยพิทบูลถึงจะเสียเปรียบแต่ไม่ยอมแพ้ ^:)^
  • อย่างไอ้ kangal นี่ผมว่า มันดูเหมาะที่จะสู้กับสุนัขขนาดเล็กกว่าอย่างพิท เพราะมันสูงใหญ่ เปรียว แต่ปากมันไม่ใหญ่ ถ้าให้ไปเจอกับใหญ่ๆด้วยกันหนังหนาๆ อย่าง มาสตีฟ หรือพวก tosa inu ผมว่ามันกัดไม่ทะลุ ถึงทะลุก็เอาตายไม่ได้
    สังเกตดูดิตามคลิปมีแต่เอามาเจอกับพิตตลอด แต่กับใหญ่ๆด้วยกันไม่เห็นมี เต็มที่ก็ร็อต สรุปแม่งจะเปิดตลาดแล้วเสือกเอาพิทมาสังเวย เซ็งจริงๆ
  • เย็ดเข้พวกแม้งหน้าหีทีหลังหาตัวเท่าๆกันหน่อย
  • เปรียบเหมือนมวยคนละรุ่น ต่อยหนัก อึด ถึก ทน ยอมตาย ไม่ยอมแพ้
    แต่ไม่สนับสนุนครับ สงสารหมา คิดดูซิ ถ้าเราโดนมั้งละ จะเป็นไง
  • ใครๆเค๊าก็พูดกันได้ครับ ว่า Kangal กัดชนะพิทบูล หรือจะอะไรก็ตาม บางแก้วกัดชนะพิทบูลยังมีเลย ไม่ใช่ว่าพิทบูลทุกตัวมันจะเกมหรือเก่งเหมือนกันไปหมด เอาคลิป Kangal ชนะพิทบูลมา post มันก็มีคลิปอีกเยอะนะครับที่พิทบูลกัดชนะ Kangal ทำไมอ่ะ สมัยก่อน พิทบูล สู้กับ วัว ควาย เสือ หมี ก็มี

ยังไงก็ตามผมไม่ได้สนับสนุนการกัดหมาครับ แต่ที่มันทำมันเหมือนดูถูกบรีดอันเป็นที่รักนี้
  • คนเล่นไก่ชนรู้ดีครับ จนเป็นคำพังเพยว่าเล่นไก่ใหญ่กว่าเมียไม่ด่า เพราะมันมีโอกาสชนะมากกว่าเป็นธรรมดาครับ พิทบลูก็เหมือนไก่ชนครับ ขึ้นชื่อว่าไก่ชนแต่ก็ไม่ได้ชนเก่งทุกตัวครับ ไก่ชนบางตัวตีขี้เหล่กว่าไก่โตงก็มี แต่สายเลือดนักสู้มันก็คือนักสู้ครับ จิตใจนักสู้ไม่ยอมแพ้มันมีมาทุกตัว ถึงแม้จะโดนซ้อมจนตายก็เหอะ
  • น้องผีดูแล้วน้องผีก้ขึ้นเหมือนกันคับ ตั้งชื่อบล็อคว่า ความจริงของพิทบูล งั้นเหรอไอ้เจ้าของบล๊อค ถ้าน้องผีด่าภาษามันได้คงด่าไปแล้วคับ พิทบุลสู้เสือสู้หมี ยังมีมาแล้ว เคยมั้ยที่แคงกัลกัดกับคู่ต่อสู้ตัวใหญ่กว่า น้องผียังไม่เคยเห็นเลย "มันก้แค่ บางแก้วยักษ์"
  • มันก็แค่ตัวใหญกว่า ลองตัวเท่ากัน หมาไหนจะสู้ pitbull
  • แจมด้วยคน .... ถ้าเท่าๆกัน ทั้งน้ำหนักและรุปร่างใกล้ๆกัน แพ้พิทแน่นอน
    ที่เห็นๆๆมาพิทเจอกับไอ้ เจ้านี้ สุ้จนกระอักเลือดกันทีเดียว
    พิทเสียเปรียบทุกครั้ง

ไอ้คลิปแรกก้อเหมือน มันกะจะลบภาพตำนานยอดนักสุ้ของพิทบุลออกไป
    จริงๆๆถึงเอา ภาพหมาร้องมาลงเลยทีเดียว

ยังไงเราดุไว้ อย่ามาถือเป็นโทสะเลยคับ
    เรารุ้ว่าพิท คืออะไรถูกสร้างมาเพื่ออะไร

ปล่อยให้พวก ตะวันออกกลาง มัน ทำการตลาดของมันไป

..........อีกอย่างคนที่เอาพิทไปกัด ลักษณะนี้ ไม่ใช่พวกdog man จิงๆๆหรอก
    พูดง่ายๆๆไม่รู้เรื่อง รุ้แต่ว่า พิท คือ ที่ 1
    มั่นใจเกินไป ถึงกับต่อ ในสายพันธ์ ขนาดนี้ แพ้อย่างเดียว
  • พวกมืงก็ม้วแต่ชมกันเอง อยู่ในกะลาครอบ
    เวลาประกวดก็กำหนดไม่ให้สูงเกิน เท่านั้นเท่านี้
    ยิ่งปัจจุบันตามไอ้นิโกรไม่กี่คน พิตรุ่นใหม่ออกมาตัวเตื้ย ๆ ล่ำ ๆ
    เป็นตัวการ์ตูนไปหมด จะไปสู้อะไรกับหมาพันธุ์อื่นไหว ชมกันเองในเวปก็น่าพอใจแล้ว
    จะมาเอาอะไรกันอีก
    จึงเป็นขอคิดอันหนึ่งในการกำหนดทิศทางของพิตที่จะมีขี้น
    เพราะพื้นฐานของพิตคือหมาพันธ์กัด คนมันชื่นชมหรือมองจุดนี้จุดแรก
    ซื้อพิตมาเลี้ยง จูงในหมู่บ้าน ฝ่านบ้านร็อตไวเลอร หรือ หมาพีนธ์ใหญ่ ๆ
    ต้องจูงพิตวิ่งหนีเข้าบ้านคิดดู..น่าอายแค่ไหน
    พี่มาร์ก..เกณฑ์พิตในเมืองไทยไม่ต้องตามตูดฝรั่งหรอก
    เอาแบบสมองคนไทย ที่จะพัฒนาให้หมาพิตพันธุ์ไทยยิ่งใหญ่ทุกด้านดีกว่า
  • ลองจัดกับเรดโน๊ตเป้งๆใหญ่ๆฟิตๆกล้ามเป็นมัดๆเกมๆหน่อยนะ สัก 30-40โล ดิ kangal ตายห่าตั้งแต่ 5 นาทีละมั่ง นี้มันเอามากัด ปลวกไร พิตแต่ละตัว อ้วนเป็นหมู บ้างก็แห้งเห็นกระดูก บ้างก้ดูแล้วไม่ฟิตก็มี ไม่ใช่ว่าโกรธแค้น แต่เห็นแล้วมันไม่ สมดุล เท่าไร ถ้าจะฟัดกันจริงๆ น่าจะให้ พิตฟิตๆหน่อย เพราะเสียเปรียบแทบทุกอย่าง
  • พวกมันไม่กล้าหรอก... ไม่มีใครอยากกัดกับพิตบูลตัวเท่าๆกันหรอกครับ เชื่อผมเถอะ
    คลิปเเรกที่หมาร้องลั่น...น่ะเป็นเรื่องปกติครับ ถึงจะเป็นพิตบูล หรือไม่ใช่ก็ตาม เเต่หมาร้องลั่นน่ะ เป็นเรื่องปกติครับ... หมากัดกันบางครั้งพอกัดโดนจุดที่เจ็บสุดๆ มันก็ร้องสิครับ....มีหมาพันธุ์ไหนบ้างที่เจ็บเเล้วไม่ร้อง ผมหมายถึงเจ็บสุดๆนะ ยังไงหมาพวกนี้ก็สู้พิตบูลไม่ได้หรอกครับ. เพราะมันไม่ใช่สายเลือดนักสู้ คงไม่ต้องอธิบายนะครับ ผมเคยดูพิตบูลตัวเล็กกว่ามาก คังกาลตัวยังกะควาย คังกาลวิ่งหนีเเหกปากร้องลั่นเลย....
    เล็กกว่าก็ต้องเสียเปรียบ....ถ้าเท่ากันจบข่าว
    ปล.ใครมีพิตใหญ่ ซัก 50-60 โล คิดเล่นๆลองเอาไปยกซดกับคังกาลดูซิ มันจะเอาใหม...รับรอง คังกาลได้ตายภายใน 10 นาทีเเน่ ถ้าไม่วิ่งหนีซะก่อนนะ 55+

เเค่นี้มันไม่ได้ทำให้ตรูไขว้เขวเลย....เพราะตูรู้ว่าพิตน่ะเจ๋งกว่า ยังไงก็ยังรักพิตไม่เปลี่ยนเเปลง เฟ้ย.....
  • ตัวใหญ่อย่างงี้ต้องไปไปเจอกับพวกฟิล่านู่นถึงจะสมน้ำสมเนื้อกันหน่อย
  • 50-60โล ต้องเจ้าจูล่งของปลัดเลิศ เลยครับ
  • เห็นแล้วสงสารหมาวะ หมาไซด์ต่างกันเยอะเกินไป
  • ไอ้คังกาลมันต้องเจอนี่... นาโปเลียนมาสตีฟ ไม่รู้เรียกชื่อถูกเปล่า หรือว่ามันมีหลายชื่อก็ไม่รู้
  • ทำไมไปด่าหมา ต้องด่าคนที่แม่งเอาไปกัดกันมากกว่า คนละขนาดกันเลย
    แถมคังกาลมันก็ไม่ใช่หมากัด มันเป็นการ์ดด๊อก คนแม่งเสือกเอามาใช้งานผิดๆ
    ธรรมชาติคังกาลมันเป็นหมาใช้แรงงานและปกป้องพื้นที่และตัวมันเองเมื่อมีอันตราย
    ถ้าถึงขีดสุดมันหนีอยู่แล้วตามสัญชาตญาณสัตว์
    ซึ่งมันคนละเรื่องกับลักษณะของพิทบูลเลย เอามากัดกันเสียหมาหมด
    ผมต่อต้านเรื่องกีฬากัดหมานะ และผมมั่นใจคังกาลมันใจไม่สู้เท่าพิทบูลหรอก
    คังกาลกัดหมาป่า กัดเสือแบบมีทางหนีทีไล่ กัดเพื่อปกป้องทรัพย์สิน
    แต่พิทบูลมันกัดคือกัด และไม่ปล่อยให้หนีรอด คือเอาตายถ้าไม่มีการแยก
    ไม่อยากให้คนรักพิทบูลมีอคติกับหมาพันธุ์อื่นที่ถูกมนุษย์นำมากัดกันครับ
    จะร๊อต จะคังกาล จะฟิล่า โทสะ หรือแม้แต่พิทบูล มันมีศักดิ์ศรีของมันทุกพันธุ์นะ
    สรุปไอ้คนที่มันเอาไปกัดกันโดยไม่คำนึงถึงอะไรเลยนั่นแหละเหี้ย
  • คลิปแรก มันโดนกัดตา 2 ข้างครับ ดูดีๆๆ คนมันบ้า หมาตัวเองเก่งอย่างโน้น เก่งอย่างนี้ ฟายยยยชัดๆ หมาเค้าเลี้ยงไว้เฝ้าบ้าน เป็นสุนัขคู่ใจคนเลี้ยง พวกมึงนั่นแหละมันบ้ายิ่งกว่าหมาอีก