ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

++BULLY เก่าๆแก่ๆ ขอลุย ลาก ที่เมืองทอง !!++
  • อาก้า Bully สาย RE เก่าๆ อายุอานามย่างเข้าปีที่ 5 ขอปล่อยแก่ร่วมสนุก ทั้งงานประกวดและงานลาก ที่เมืองทองนะครับ

image
    ไฟล์แนบ
    $REUT3SF.jpg 234K
  • อาก้า เปลี่ยนเจ้าของมาแล้วหลายคน ตามวิถีทางของ Bully สาย เก่าๆ ผมซื้อมันมาด้วยความรักที่ผมมีต่อลูกมันคือเจ้า Mohawka ที่ผมเลี้ยง จึงรู้สึกมีความผูกพันทางสายเลือด เห็นมันมาตั้งแต่เข้าไปเอาเจ้า Mohawka ไปเลี้ยง และไม่อยากเห็นมันถูกขายไปอยู่ที่อื่น จึงอยากให้มันมีชีวิตบั้นปลายอย่างมีความสุขและไม่ต้องร่อนเร่ไปไหนอีกแล้ว ให้มันตายอยู่กับผมนี่แหละ

image
    ไฟล์แนบ
    P1020958a_resize.jpg 96K
  • DNA ของสองสายเลือดแห่งตำนาน Bully เมืองไทย Hurricane ผู้เป็นพ่อ และ Penquin ผู้เป็นตา RE ตัวต้นๆในไทย
    (เสียใจต่อการจากไปของมันจริงๆและขออนุญาตเจ้าของภาพทั้งสองด้วยนะครับ)

image
    ไฟล์แนบ
    $RHSD1K7_resize.jpg 90K
  • ไม่ว่า โลกของ Bully จะเปลี่ยนไปอย่างไร ความสง่างามที่แฝงไว้ด้วยพลัง ของ Hurricane ยังเป็นสิ่งที่ผมชอบเสมอ

image
    ไฟล์แนบ
    ha.JPG 129K
  • ด้วยสรีระ แบบ Bully สูงเพียง 17 นิ้ว ถึง จะไม่มีแรงขับแบบ หมาแดง หรือ โครงสร้าง ดีๆแบบหมาส่าย Gaff ที่นำมาเป็นหมาลาก แต่ มัดกล้ามเนื้อ อันแข็งแกร่งของมัน ก็พอจะชดเชยได้บ้าง ทำให้ผมเอามันมาฝึกลาก

image
    image
    ไฟล์แนบ
    a10_resize.jpg 189K
    a9_resize.jpg 217K
  • อาก้า มันลากได้ด้วย หัวใจแห่งความรักที่มอบให้ เจ้านายคนสุดท้ายในชีวิตของมัน !!!

image
    image
    ไฟล์แนบ
    ak2_resize_resize.jpg 142K
    d.jpg 165K
  • หนึ่งใน Pitbull North Team ปัจจุบัน !!!! Bully can do it !!!!

image
    ไฟล์แนบ
    aka2.jpg 183K
  • ก้าม มาชัดเลยพี่
  • อาก้า เอาๆ อาก้า เอา ๆ !!!!!!

image
    image
    ไฟล์แนบ
    a1_resize.jpg 241K
    l2.jpg 196K
  • เราศรัทธาในตัวมัน มันศรัทธาในตัวเรา !!!

image
    image
    ไฟล์แนบ
    v1.jpg 197K
    v2.jpg 197K
  • บรรยายได้อารมณ์มากๆครับ :015:
  • ตั้งใจเต็มที่ ทำเต็มที่ เท่าที่ มันทำได้ !!

image
    image
    ไฟล์แนบ
    ci1.jpg 197K
    ci2.jpg 183K
  • ตำแหน่ง และ น้ำหนักที่มันจะลากได้ ไม่สำคัญเลยแม้แต่น้อย
    “แค่มันได้ลาก และมันลากได้” นั่นเพียงพอแล้ว สำหรับ Bully แก่ๆตัวหนึ่ง
    ความสุขที่ได้ร่วมกิจกรรม ได้พบ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นั่นแหละที่ต้องการ

image
    ไฟล์แนบ
    198983.jpgs_resize_resize.jpg 149K
  • อาก้า ----นักกีฬาลาก น้ำหนักปัจจุบัน 29.8 kg
    อาก้า ---Standard Bully รุ่น 24 months Up

image
    image
    ไฟล์แนบ
    v.jpg 110K
    a16_resize.jpg 186K
  • พบกันที่เมืองทองครับ !!!!!

image
    ไฟล์แนบ
    north.jpg 185K
  • เคยท้อ และคิดจะหยุดหลายๆครั้ง แต่พอเห็นคนนำหมามาทำกิจกรรมก็ทำใจหยุดไม่ได้เสียที
    หากเราหยุด แล้วใครจะสู้เพื่อพวกมัน ต้องขอบคุณกระทู้นี้ ที่ทำให้ผมมีพลังใจกลับมาอีกครั้ง

เรามาเดินไปพร้อมๆกันครับ
  • เยี่ยมมากครับลากได้มากได้น้อยแต่ก็ได้ออกกำลังกายมันครับของผมเอายางในมอไซผูกกับต้นไม้
    เอากระดูกล่อ เผื่อมีกล้ามน้อยๆกับเค้ามั่ง ยังเล็กอยู่เน้นเบาๆไปก่อน
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    t5.jpg 236K
    t10.jpg 244K
  • ตอนนี้ AKA อยู่ที่หนคับ
  • คาร์บอม เป็นหมาแนวบูลลี่ที่มีปัญหาที่ระบบการหายใจ
    แต่ก็กลายเป็นตำนานหมาลากตัวหนึ่งของเมืองไทย
    หากอาก้าจะเดินตามรอยก็คงไม่แปลก ขอเป็นกำลังใจให้ครับ :-D
  • สู้ๆๆ ตั้ม!!! Go Pitbull North เจ้าอาก้าเป็นหมาที่มีใจกล้าหาญมากตัวหนึ่ง ความ
    พยายามมันเหนือบูลลี่ทั่วไป ทําไมบ้านนี้มีรถหลายคัน มีไว้ลากไม่ซํ้ากันเลย... :013:
  • อาก้ากับพูม่าเป็นสองหมาลากในประเทศไทยที่ใช้ Buff K-9
    วันแข่งขันน่าสนใจมากครับ ว่าจะทําได้ดีขนาดไหน...:020:

image
    ไฟล์แนบ
    download_002.jpg 248K
  • เอาใจช่วยครับพี่ตั้ม ผมก็เป็นอีกคนที่กำลัง เหนื่อยและท้อ

แต่พออ่านกระทู้นี้มีกำลังใจขึ้นมาเลยครับ

ขอบคุณและเอาใจช่วยครับพี่ สู้ๆพี่
  • ซึ้งมาก ครับ " จึงอยากให้มันมีชีวิตบั้นปลายอย่างมีความสุขและไม่ต้องร่อนเร่ไปไหนอีกแล้ว ให้มันตายอยู่กับผมนี่แหละ " อ่านแล้วหัวใจสั่นเลย สู้ๆ ครับพี่ :062:
  • เชียร์อาก้าเต็มที่ครับ :015:
    หมาตัวนี้ไม่ตื่นบรรกาศรอบข้างเลยครับ ลากตามคำสั่งและหัวใจจริงๆ :o061:
  • สุดยอดไปเลยเพ่ เป็นกำลังใจให้ :063:
  • ความมันกำลังจะบังเกิด จบสนามนี้แล้วสนามหน้าต้องมีต่อแน่ๆ
  • ขอบคุณ กำลังใจทุกท่านครับ สู้เต็มที่แน่นอนครับ ตอนนี้อาก้าอยู่กับผมที่เชียงใหม่ครับ
    ขอบคุณพี่มาร์ค ที่จัดกิจกรรมดีๆให้ครับ นักกีฬา สำคัญที่สุดคือต้องมีสนามแข่ง มีเป้าหมายในการฝึกซ้อมจะได้มาร่วมสนุกกันเยอะๆครับ

image
    ไฟล์แนบ
    ak3_resize.jpg 177K
  • ดีใจ ซึ้งใจ อาก้าได้เจ้านายดีT_T
  • ถ้าพวกท่านให้การสนับสนุน ผมก็อยากจะจัดมันบ่อยๆ และมีโครงการนำการแข่งนี้ขึ้นห้างด้วยครับ
  • พึ่งเห็นครับ โอ้ว.........
    image
    ไฟล์แนบ
    Aka.jpg 243K
  • เป็นกำลังใจให้aka สู้ๆๆ!!!
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5682_resize.jpg 95K
  • จะติดตามเชียร์ในวันงานด้วยนะครับพี่ อายุ 5 ปีแต่สภาพเหมือนหมาหนุ่ม 3 ปีเลยครับพี่

• บูลลี่แบบมันส์ๆ
  • สุดยอดเลยครับ พี่ๆ
  • ชายไทยโบราณ ออกศึกต้องมีเครื่องราง ของขลังครับ Nat_Lampang อิ อิ ความจริงแล้วใส่ไว้ให้ อาก้า กันงู กับ ตะขาบ ในสวนที่มันอยู่ครับ :-D
    สาธุ หลวงปู่แย้มวัด ตะเคียน ตำนาน ตระกรุดคอหมา อันลือลั่น คุ้มครอง อาก้าครับ หลวงปู่ กราบๆ :062:

image
    ไฟล์แนบ
    v3.jpg 179K
  • เอาใจช่วยครับพี่ตั้ม งานนี้ อาก้า มีชื่อติดดธรรมเนียบแน่นอนครับ สู้ๆ สู้ๆ
    โปลิศ/
  • พลังและกล้ามเนื้อมันมาจากกรรมพันธุ์ครับ นี้อีสตางค์ลูกของอาก้า ขนาด9เดือยตัวเมียอีกต่างหาก อิ่มบ้างอดบ้าง กล้ามยังมาขนาดนี้ อนาคตหากหลุดจากวงโคจรงานประจำของมนุษย์เงินเดือนได้ จะนำไปฝากเนื้อฝากตัวเข้าทีมล้านนาครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_1017.jpg 174K
    SAM_1019.jpg 165K
  • เชียด้วยคนครับสุดยอดเลย
  • ใช่เจ้าตัวที่ช่วยขนบรีสรึเปล่าคะ คุ้นๆ
  • สุดยอด คับ ผม ชอบพี่มากเลย .....
    สู้ๆๆๆ คับผม เอาใจช่วยคับ
  • ขอเป็นกำลังใจให้ aka นะครับ สู้ๆๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    212458.jpg 108K
  • ตัวที่ขน บรีส ไม่ใช่อาก้าครับ แต่เป็นหมาแดงคือ Apollo ตัวนี้ลากเพื่อสุขภาพครับไม่ทำแข่ง ใช้งานประจำเฝ้าโกดังยามค่ำคืน ผมไม่เลี้ยงหมารวมกันครับ อาก้า เป็นหมากลางวัน กลางคืนนอนอยู่ที่สวนรั้วติดโกดัง ส่วน
    อพอลโล เป็นหมากลางคืน ตอนกลางวันนอนอยู่กับผมที่ทำงาน โกดัง ทั้งสองตัวไม่มีทางเจอหน้ากันครับ

image
    image
    ไฟล์แนบ
    RED_resize.jpg 191K
    APO.jpg 132K
  • ส่วน นัง Mohawka อยู่บ้านเดิมห่างจากโกดัง 100 ม. บางครั้งพามาวิ่งกับอาก้า บางวันเอามาเฝ้าโกดังกับ Apollo

image
    ไฟล์แนบ
    M5.jpg 194K
  • ชอบประโยคนี้จัง
    “แค่มันได้ลาก และมันลากได้”
    สุดยอดครับ
  • เสียงลั่นกลองสะบัดชัยดังกระหึ่มมาแต่ไกล AKA "สู้โว้ย!!"
  • ชอบกล้ามอีน้องโมจังเลยครับ
  • อาก้า ใช่่ลูก เฮอริเคน+บอมเบย์ หรือป่าวครับ