ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอนแก่น สุนัขใครหายหรือป่าวครับ
  • หนุ่มใหญ่เสี่ยเจ้าของหอพักใจบุญแจ้งความประกาศตามหาเจ้าของสุนัขพันธุ์ 2 ตัวซึ่งเร่ร่อนมาพึ่งใบบุญ(ชมคลิป)

เมื่อเวลา 12.00 น.วันที่ 30 มิ.ย.2554 นายพิภพ ผุยน้อย หรือ “เฮียอู๋” อายุ 45 ปี อยู่บ้านเลขที่ 158/2 ถนนกลางเมือง ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น ซึ่งเป็นเจ้าของหอพัก “วิมลรัตน์” ตั้งอยู่ในซอยฝั่งตรงข้ามธนาคารกรุงเทพฯ จำกัด(มหาชน) สาขาถนนหน้าเมือง ในเขตเทศบาลนครขอนแก่น ได้นำภาพถ่ายสุนัข2ตัวเป็นหลักฐานเข้าแจ้งความกับ ร.ต.ท.ชาติชาย ทิมินกุล พนักงานสอบสวน(สบ1) สภ.เมืองขอนแก่น ว่า ตนได้รับเลี้ยงดูสุนัขพันธุ์โกลเด้น รีทรีฟเวอร์ เพศผู้ อายุประมาณ 1 ปีเศษซึ่งเป็นสุนัขอายุน้อยและยังไม่หย่านมส่วนอีกตัวพันธุ์อเมริกันพิทบูล อายุประมาณ 3-4 ปี ซึ่งพลัดหลงมาเร่ร่อนอยู่หน้าหอพักของตนเมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา ในสภาพอิดโรยและหิวโซตนเห็นแล้วอดสงสารไม่ได้ จึงได้ไปซื้อหาอาหารเม็ดมาให้กินจนอิ่มก่อนถ่ายภาพแล้วเดินทางมาแจ้งความที่ สภ.เมืองขอนแก่น ไว้เป็นหลักฐาน เพื่อประกาศตามหาเจ้าของสุนัขที่แท้จริงมารับตัวสุนัขกลับไปเลี้ยงต่อไป พนักงานสอบสวนได้รับแจ้งความพร้อมลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐาน แล้วประสานไปยังตำรวจฝ่ายสืบสวนเพื่อติดตามหาเจ้าของสุนัขที่แท้จริงมารับตัวสุนัขไปเลี้ยงดูตามลำดับต่อไป .

เพื่อทราบครับ
  • ไหนละครับ CLIP *;..........;*
  • รูปๆๆๆๆๆ