ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เห็บเข้าหู(คนนะ)
  • คือช่วงนี้ย้ายบ้านยังไม่มีเวลาขนเตียงคับเลยนอนพื้นไปก่อน ก่อนหลับก้ไล่ลูกให้ไปนอนไกลๆตื่นมาทีไรมันมานอนบนหัวเราทุกที แถมหลังๆเห็นเห็บมันมาเดินๆบนผ้าที่เราปูนอนด้วยตัวนึง แล้วระยะหลังๆนี้รุ้สึกว่าเจ็บๆในหู(คน) แต่นานๆทีประมาณวันล่ะครั้ง(ไม่รู้คิดมากไปรึป่าวคับ) ถามเพื่อนๆว่าเคยมีประสบการณ์ทางด้านนี้กันรึป่าวคับ หรือใครเคยไปตรวจบ้างรึป่าว ขอบคุณคับ
  • ของผมตอนนี้บวมเลยอะ แต่ไม่รู้ว่าเป็นเราะอะไร แต่ก้ดีขึ้นแล้ว
  • ที่บวมนี่หูคุณchalamp ใช่ป่ะคับ
  • ใช่ครับ บวมข้างในนะ
  • ถ้าตัวอะไรเข้าตาม ที่เข้าหู และยิ่งเป็นสิ่งมีชีวิต จะทำให้ปวดหูนะคะ วิธี เบื้อต้น ให้ใช้น้ำหยดเข้าไปในหู แล้วตะแคงน้ำออกเพื่อให้สิ่งนั้นไหลออกมาค่ะ ลองดูนะคะ ถ้าทำแล้วไม่หายไปพบแพทย์เลยค่ะ เด๊ยวเค้าจะมีกล้องส่งดูให้ว่า มีอะไรมั๊ย
  • ต้องไปหาหมอ ให้หมอเขาส่องดูนะ อันตรายนะครับ ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ เเค่กัดก้เจ็บเเย่เเล้วครับ ไหนจะเชื้อโครที่ไปตามกระเเสเลือดอีก อย่าวางใจนะครับ ถ้าไม่เเน่ใจ เเล้วรู้สึกปวดๆ ในหูให้ไปหาหมอเลยครับ.
    น่ากลัว.....พุดเเล้วขนลุกเลย.....
  • ตอนเด็กๆเคยมีเห็บเข้าหูเหมือนกันค่ะ แต่จำไม่ได้แล้วว่าเป็นไง พ่อแคะหูให้แล้วเจอ เอาออกให้และมันก็ตายแล้วด้วยค่ะ :026:
  • สงสัยหูเหม๊น เห็บจึงตาย 555+
  • ขอบคุณคับ
  • หาหมอดีกว่าคับอันตราย ที่บ้านเลยกลัวมาก การเอาหมาขึ้นที่นอน หรือบรเวณ
    ที่เรานอนเล่น

• ลองดูนะค่ะ ของจริง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!