ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขผมฉี่ออกมามีเลือดผสม
  • เช้านี้ (16-07-54) มันฉี่เป็นเลือด ไม่ยอมทานอาหารเม็ดเลย มันอายุห้าปีแล้ว อยากถามผู้รู้ต้องทำอย่างไรครับคลีนิคสัตว์แถวบ้านปิด3วัน เปิดวันอังคารครับ
    วิธีแก้เบื้องต้นต้องทำอย่างไร
  • อาจจะเป็นกระเพาะปัสสวะอักเสบนะคะ พาไปหาหมอดีกว่าคะ
  • ขอบคุณครับ
  • น้องหมาเคยเป็น ไปหาหมอ พร้อมเก็บตัวอย่างฉี่ไปด้วย
    หมอบอกว่ืาเป็นเพราะ น้องหมาออกกำลังกายมากไป แล้วก็ให้ยามา
    ทานสองวันก็หาย

แต่คุณควรพาไปหาหมอนะ ให้ตรวจดีกว่า
  • หาหมอดีที่สุดครับ หายไวไวนะครับ

มีพิท มีเพื่อนครับ
  • หาหมอให้ไวที่สุดครับ แล้วไปตามนัด ตลอดนะครับ

ของผมก็เพิ่งเสียไป เพราะแบบนี้ ชล่าใจไปนิดเดียวครับ น้ำตาตกเลย แต่เป็น บลูด๊อก เน้อ
  • ไปหาหมอมาแล้วครับ (17-07-54) หมอบอกเป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบ จ่ายยาห้ามเลือดและและยาขยายท่อปัสสาวะมาครับ กลับมาผมก็จัดไก่ย่างสอดไส้ยาให้กินแล้วครับ แต่ยังไม่ดีขึ้นเลย หมอบอกทานยาแล้วจะดีขึ้นประมาณ 2-3 วันครับ หากยังไม่ดีขึ้นให้กลับไป X-Rey เช็คว่าเป็นนิ่วหรือไม่ ขอบคุณทุกความเห็นครับ อีก 2 วันจะมารายงานให้ทราบครับimage
    ไฟล์แนบ
    t-02.jpg 134K