ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข่าวด่วน ข่าวเศร้าของพี่น้องชาวสายกัด
  • ผมได้รับแจ้งจากคุณ เปี๊ยกบ้านโป่ง เมื่อตอนเที่ยงของวันนี้ว่า

คุณสุรัตน์ ผู้ชื่นชอบพิทบูลสายกัด และมีสายเลือดพิทบูลตัวดัง แกรนด์แชมเปี้ยน เมย์เดย์ นำเข้ามาจากอเมริกาอยู่ในครอบครอง
    ได้ประสบอุบัติเหตุเสียชีวิตเมื่อคืนนี้ โดยปัจจุบัน ยังมีพิทบูลลักษณะดี บางตัวสีแดงจมูกแดง สายเลือดของเมย์เดย์ อยู่ในครอบครองสิบกว่าตัว
    ลูกสาวของคุณสุรัตน์ ซึ่งไม่ได้รู้จักใครในวงการ มีเพียงเบอร์โทรของคุณเปี๊ยก ได้โทรมาขอความช่วยเหลือประชาสัมพันธ์
    หาคนที่สนใจจะนำสุนัขพิทบูลเหล่านี้ไปเลี้ยงดู โดยเลี้ยงแบบเป็นสมาชิกในบ้านและไม่นำไปใช้ในเกมส์ต่อสู้
    ต้องการคนที่สนใจจริงๆ และเข้าใจถึงคุณค่าของหมาสายเลือดนี้ และต้องการเลี้ยงเพื่ออนุรักษ์สายเลือดอันทรงคุณค่านี้ไว้

ส่วนเงินที่ได้จากการบริจาคจะนำสบทบทำบุญอุทิศแก่ผู้เสียชีวิตทั้งหมด

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขอแสดงความเสียใจไปยังครอบครัวของคุณสุรัตน์มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

หมายเหตุ
    ท่านใดสนใจและต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติ่ม รบกวนติดต่อไปที่
    คุณเปี๊ยก บ้านโป่ง หมายเลขโทรศัพท์ 081 306 9595

ขอบคุณทุกท่านครับ
  • **** ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ่งนะคร๊าบๆๆๆ...ถึงแม้จะเป็นสายกัด แต่ก็เป็นพิตบลูเหมือนกัน****
  • :022: เสียใจด้วยค่ะ ขอให้มีผู้ใจดีรับน้องหมาไปดูแลเร็ว เร็วนะคะ
    :022:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • :022:เสียใจด้วยครับ:022:
  • เสียใจ ด้วย นะ ครับ
    ไฟล์แนบ
    a162563.jpg 36K
  • :m076: ขอแสดง ความเสีย ใจ อย่างสุดซึ่ง ครับ สำหัรับคนรก Pitbull ครับ
  • ddt:

ขอแสดง ความเสีย ใจ ด้วยครับสำหรับครอบครัวของคุณเปี๊ยกบ้านโป่ง
  • เสียใจด้วยครับ กับชาวพิทบลู :o030::o030:
  • :022::022::022:ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ:022::022::022:
  • ท่านใดจะติดต่อกับลูกของคุณสุรัตน์โดยตรงก็ติดต่อที่หมายเลข
    089 014 0010 - 089 816 8318

ขอแนะนำสำหรับท่านที่ชื่นชอบหมาในแบบที่เป็นพิทบูลจริงๆ
    และต้องการสะสมสายเลือดที่สุดคลาสสิค
    ตัวดังระดับต้นๆของโลกนะครับ
  • คลาสสิคพิทบูล

พิทบูลสำหรับผู้มีความคลาสสิคอยู่ในอารมณ์:063:
  • เป็นสายกัด ใช่มั๊ยคับคุณมาร์ค เค้าจะขายเหรอคับ
  • เป็นสายกัดสายเลือดระดับตำนานเลยละครับ
    ในวงการสายกัดคงไม่มีใครไม่รู้จักเมย์เดย์ แกรนด์แชมเปี้ยน สุดยอดนักสู้ผู้ยิ่งใหญ่

สายเลือดของเมย์เดย์ตัวดังที่เคยอยู่ในเมืองไทยก็ Amos ของคุณ ทิมครับ

เจ้าของนำเข้ามาเลี้ยงเพราะชื่นชอบในสายเลือด เลี้ยงดูอย่างดีแต่ไม่ได้เลี้ยงไว้เพื่อเกมส์
    หมาที่ยังไม่เคยลงสังเวียน จึงยังเหมาะสำหรับเป็นสมาชิกในบ้านหรือเลี้ยงไว้ใช้ลากน้ำหนัก

สายเลือดนี้นอกจากจะโด่งดังทางกัดแล้วยังมีแชมป์เปี้ยนทางลากน้ำหนักหลายตัว

ส่วนลูกๆของคุณสุรัตน์ ไม่มีความรู้เรื่องเหล่านี้ จึงอยากให้หมาไปอยู่กับคนที่รักจริงๆ
    ส่วนใครจะช่วยค่าใช้จ่ายก็แล้วแต่ความเหมาะสม เพราะเงินที่ได้ก็เอาไปทำบุญให้แก่เจ้าของผู้ล่วงลับครับ
  • เสียใจกับครอบครัวคุณสุรัตน์ด้วยครับ....
  • มีเพื่อนชาวต่างชาติ เมล์มาหาขอความช่วยเหลือข้อความตามด้านล่าง
    เป็นปัญหาเลี้ยงหลายตัวแล้วมันกัดกัน

เลี้ยงหมาสามตัว ผู้สอง เมียหนึ่ง
    ปัญหาตอนนี้คือตัวผู้ชอบกัดกันเอง จึงต้องหาบ้านใหม่แยกออกไปหนึ่งตัว
    ใครสนใจก็ลองติดต่อดูนะครับ ที่คุณ Michiel
    michielrensing14@hotmail.com
    แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวในรูปนี่หรือเปล่าที่เขาแบ่งมาให้เลี้ยง
    ลองคุยกันเอาเองนะครับ

hi Mark
    i have a problem
    me and my wife have 3 pitbulls, 2 male 1 female
    the 2 male's are fighting manytime, i look for a new home for 1 male
    he is 2 year old,
    do you know somebody who love pitbulls and take good care of them
    I DON'T LIKE IF PEOPLE USE MY DOG FOR DOGFIGHTING

regards Michiel
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment3.jpg 46K
  • KILLER:

ขอแสดงความอาลัย และเสียใจด้วยอย่างยิ่ง..กับครอบครัวคุณพี่สุรัตน์ ด้วยครับ

(พี่มาร์ค...ครับ ตามที่พี่แจ้งให้ทราบ

ตกลงเป็นอย่างไรบ้างครับ วันเสาร์ว่างอยู่ครับ จะให้ทำอย่างไรบอกนะครับ) พร้อมครับ

KILLER'S
  • ทาเคชิ:

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณพี่สุรัตน์ ด้วยนะครับ และก็ขอให้ สุนัขทั้งหมดได้เจ้าของที่ดี รักมันมากๆนะครับ
  • ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับผม ผมชอบสายเลือดนี้ครับ ขอให้สายเลือดเมย์เดย์ได้ไปอยู่กับคนที่รักจริงๆๆ..น่ะครับ :011:
  • เสียใจด้วยคับ ใครรักในสายเลือดน่าสนใจถือว่าช่วยๆกันนะคับ
  • กระทู้นี้ดูเหมือนคนเข้ามาชมน้อย
    ตอนแรกก็หวั่นๆใจ คิดว่าคนคงให้ความสนใจน้อย

แต่พอเข้าไปเช็คสถิติคนเข้าเว็บ เกือบหมื่นผู้เยี่ยมชมที่ไอพีไม่ซ้ำเลย
    และด้วยจำนวนเฉลี่ยสามหมื่นกว่าของผู้เข้าชมต่ออาทิตย์
    ก็เป็นตัวเลขที่ไม่แปลกใจเลยว่าบอร์ดนี้ยังได้รับความนิยมและมีคนเข้ามากพอควร
    ข่าวคงไปได้อย่างทั่วถึง และล่าสุดมีคนในวงการที่ทราบข่าวนี้เช่นกัน
    ก็แสดงเจตนาอยากจะมาเหมาหมาชุดนี้ทั้งหมดตั้งแต่เมื่อเย็นวานแล้ว

ท่านที่สนใจก็รีบๆหน่อยนะครับอยากให้กระจายไปเลี้ยงกันคนละตัวสองตัว จะได้ดูแลได้
    ผมทราบมาว่าพี่สุรัตน์เลี้ยงดูหมาเหล่านี้เป็นอย่างดี
    ทั้งๆที่เป็นสุดยอดสายกัดที่มีสายเลือดระดับตำนาน
    แต่ไม่ได้เลี้ยงเพื่อไว้สำหรับเกมส์การต่อสู้ ผมจึงอยากให้หมาชุดนี้ไปอยู่กับ
    ผู้ที่เลี้ยงเพราะความรักและชอบในลักษณะพิเศษประจำสายพันธ์อย่างแท้จริง
    และสุนัขเหล่านี้กำลังมีโครงการจะย้ายไปอยู่ที่ต่างจังหวัด ลงทุนเตรียมสถานที่ไปก็หลายแล้ว
    แต่ก็มาเกิดเหตุการณ์นี้เสียก่อน

คนที่จะเอาสุนัขเหล่านี้ไปก็ขอให้กระทำตามเจตนารมณ์ดั่งเดิมของพี่เขาด้วยนะครับ
    นี่ถ้าไม่ติดว่าที่บ้านมีแล้วสามตัว ก็คงไปเอามาสะสมไว้สักหนึ่งตัว

กระผมแม้จะไม่เคยเจอกับตัวจริงของท่าน
    แต่ก็ทราบจากภรรยาผมว่าพี่สุรัตน์เป็นลูกค้าเอฟวันชั้นดีมาอย่างยาวนานมากแล้ว
    ขอให้ดวงวิญญาณพี่สุรัตน์จงสู่สุคติภพด้วยเทอญ

และขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของพี่สุรัตน์มา ณ ที่นี้อีกครั้งหนึ่งครับ

มาร์ค:039:
  • KILLER:

BREEDER: E.HOLLINGSWORTH.
    OWNER: SOUTHERN KENNELS
    REGISTRATION #: 87700D-80
    SEX: MALE
    COLOR: RED(BLACKNOSE)
    CHAINWEIGHT: 75
    CONDITIONED WEIGHT: CATCHWEIGHT
    BIRTHDATE: 1990-10-25
    POSTED: 2001-04-09
    LAST MODIFIED: 2007-09-26
    PEDIGREE HAS BEEN SEEN: 254450 TIMES

4 GENERATION PEDIGREE
    First Second Third Fourth
    (Sire) GR CH TANT'S YELLOW (6XW) ROM CH CHAVIS' YELLOW JOHN (4XW) ROM CH BASS' TRAMP RED BOY (3XW) ROM TEAL'S JEFF (1XW)
    MC LEOD'S SUSIE Q GAL
    MARLOWE'S RED FEATHER CH BASS' TRAMP RED BOY (3XW) ROM
    BASS' CAT
    TANT'S MISS JOCKO (2XW) ROM CH CHAVIS' JOCKO (4XW) POR CH JACKSON'S HANK (4XW) ROM
    RAST'S QUEENIE ROM
    CHAVIS' LADY ROSE (1XL) CH CHAVIS' JOCKO (4XW) POR
    CH CHAVIS' LADY SASSY MEAD (4XW)
    (Dam) HOLLINGSWORTH'S DOLLY ROM BROWNING'S YAZOO CODY CH A&M'S RED DOG GR CH HOOK'S ROWDY
    PATRICK'S BONI MARONI
    BROWNING'S YAZOO REBA PATRICK'S LITTLE TATER
    ANDERSON'S ROSE
    PATRICK'S LADY IN RED PATRICK'S LITTLE TATER PATRICK'S BULL BOY BOB ROM
    PATRICK'S RED BABY ROM
    ANDERSON'S ROSE CH ANDERSON'S TONKA ROM
    ANDERSON'S AUBURN
  • ข้อมูลปึ๊กเลยนะท่าน

เช็คมาล่าสุด เป็นหลานเมย์เดย์เป็นลูก แชมเปี้ยนไฟว์ฮันเดรดอีกที
    สะสมไว้ก็ไม่เสียหลาย วงการสายใช้งานและลากน้ำหนักจะได้มีสายเลือดระดับตำนานเก็บเอาไว้บ้าง

บ่ายนี้ไปเอาเลยแล้วกัน
  • อยากทราบว่าราคาของสุนัขแกรมแชมเปี้ยนเท่าใหร่
  • เขาขอรับบริจาคไม่ได้ขาย จึงไม่ทราบราคาครับ
  • ชอบสวายใช้งานครับ ที่บ้านมีพื้นที่พอสมควร นอกจากไม่กัดหมาแล้วมีเงื่อนไขอื่นอีกหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
  • ผมแค่เป็นคนนำข่าวมาบอก รายละเอียดอื่นๆคงต้องโทรไปคุยกันเองครับ
  • มัวแต่ห่วงเคลียร์หมา เพราะไม่อยากให้น้องเขาเป็นภาระ เพื่อไปเรียนหนังสือได้อย่างสบายใจ จนเกือบลืมเรื่องสำคัญ

ก็ขอเรียนเชิญ ญาติสนิทมิตรสหายของพี่สุรัตน์ทุกท่าน
    ร่วมฟังสวดอภิธรรมที่วัดหัวลำโพง สามย่าน
    กำหนดการเคลื่อนศพวันพฤหัสนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

แต่ถ้าเอามามันจะกัดมั้ยอะ
  • คงไม่กัดมั๊ง เพราะตอนนี้มีคนไปเอามาเกือบหมดแล้ว
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณสุรัตน์ด้วยค่ะ

หวังว่าน้องๆคงไปอยู่กับเจ้าของใหม่ที่รักเขาจริงๆๆน่ะค่ะ
  • ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณสุรัตน์ด้วยครับ upup
  • ตอนนี้หมคหรือยังครับ
  • ข่าวว่ายังเหลืออีกสามหรือสี่ตัว เจ้าของสะดวกให้ไปรับหมาอีกทีวันเสาร์นี้ ใครสนใจก็รีบติดต่อนะครับ

และขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับน้องชายสุดหล่ออนาคตไกลของผมท่านหนึ่ง
    ที่จะได้ครอบครองตัวพ่อพันธ์ ที่เป็นสายเลือดสุดคลาสสิคตัวนั้น

วันหลังจะมาเฉลย รอให้มาจริงๆก่อน และจะขอรีดน้ำเชื่อเก็บไว้ขายสักสิบหลอด ฮ่าๆๆๆ
  • ชมรมคนรักพิทบูลอุดรธานี ขอแสดงความเสียใจกับญาติๆของคุณสุรัตน์ฯ ที่ได้สูญเสียคนที่เป็นที่รักไปครับ
  • เฟิส ครับ:

ขอบแสดงว่าเสียใจด้วยนะครับ อยากได้เหมือนกันครับแต่งบน้อยอีกอย่างสายเลือดดีแบบนี้ต้องอยู่กับคนที่พร้อมจริงๆๆทั้งทางการเงินที่จะให้อาหารบำรุงกันยิ่งกว่าสายโชว์อีก ตามที่ผมได้ศึกษาแบบไม่รู้มากนะครับ กฎของสายกัด ถ้าหมากัดคนต้องยิงทึ้งใช่ไหมครับพี่ เพื่อไม่ให้เสียสายและจะได้สายที่สมบูริณ์ที่สุด ไงก้ชี้แนะด้วยครับ
  • สุนัขชุดนี้ไม่ได้จำหน่ายครับ

เงินก็แล้วแต่คนที่มารับไปอุปการะจะร่วมทำบุญครับ

หากไม่ได้เลี้ยงไว้กัดก็เลี้ยงดูตามปกติครับ

ส่วนหมากัดคน ต้องแยกเป็นสองกรณี

เห็นด้วยครับ หากกัดเจ้าของหรือสมาชิกในบ้านให้ยิงหมาทิ้ง
    หากกัดคนแปลกหน้าที่บุกรุกเข้ามาในบ้านเรา และผู้บุกรุกไม่ตาย ให้ยิงซ้ำ
    แต่หากเจ้าของปล่อยหมาออกไปกัดคนตามท้องถนน ให้ยิงคนที่เป็นเจ้าของครับ ฮา...........
  • ผู้ที่ได้สุนัขชุดนี้ไปดูแลต่อกรุณาทิ้งที่อยู่เบอร์โทรด้วยนะครับ ผมจะตามไปเก็บลูกๆของสุนัขชุดนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    0672629d55695b2f4dcfd37d0c4a3817.gif 83K
  • โคตรชอบความเห็นของคุณมาร์คเลย โดนใจจริงๆ คิดเหมือนผมเลยโดยเฉพาะอย่างยิ่ง "ถ้าหมาออกไปกัดคนตามท้องถนนให้ยิงเจ้าของ" เพราะไอ่คนพวกนี้มันจะทำให้เราอดเลี้ยงหมาดี ๆ .............!!!

...ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ...
  • น่าเสียดายครับ :002:
  • กระทิง 081-3739549:

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณสุรัตน์....ด้วยครับ